Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 26
    Hoababy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow Bs ơi hãy trả lời giúp em với ,em đang lo lắng mong bs giúp em với

Chào bác sĩ. Em năm nay 24 tuổi . Chúng em định 2 năm nữa mới đám cưới . Nhưng tháng trước em và anh ấy có quan hệ với nhau . Nhưng chúng em không cho vô . Chỉ để bên ngoài thôi .và em cũng chưa bị mất .( em vẫn còn con gái ) những lần như vậy chúng em thường tiết ra chất nhờn . Và em có hỏi anh ấy có xuất tinh không . Thì anh ấy nói là không . Mỗi lần xuất tinh anh ấy cho ra ngoài hết chứ không cho vô trong . Nhưng anh ấy sợ là lúc xuất ra ngoài xong . Anh ấy lại làm tiếp . Và để vô tiếp nhưng không vô sâu .chỉ bên ngoài . Mà những lúc đó . Em thường đi rửa nước liền và lau khô rất sạch sẽ như lúc đầu .
    Những lúc em sắp có kinh . E thường đau bụng . Hôm đó em cũng đau nữa . Và mỗi tháng có .em thường có 2 lần . Và tháng đó em mới có 1 lần và hết . Chuẫn bị có tiếp . Nhưng sau chuyện đó ..em không thấy có gì hết . Tính từ hôm đó tới nay em trể 1 tuần rồi . Và em cũng ko có hiện tượng gì khác thường như ngực đau . Hay đi tiểu đêm gì hết . Em rất bình thường . Em chỉ sợ là sao lần này em lại không có kinh . Và em sợ mình có em bé trước khi cưới . Và em cũng không dám mua que thử .
    Bác sĩ cho em hỏi . Liệu những gì em đã trình bày ở trên .em có thai không . Em rất lo ...

Em cám ơn bác sĩ
    Lần sửa cuối bởi Hoababy, ngày 26-01-2013 lúc 10:15 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Hoababy Xem bài viết
    Chào bác sĩ. Em năm nay 24 tuổi . Chúng em định 2 năm nữa mới đám cưới . Nhưng tháng trước em và anh ấy có quan hệ với nhau . Nhưng chúng em không cho vô . Chỉ để bên ngoài thôi .và em cũng chưa bị mất .( em vẫn còn con gái ) những lần như vậy chúng em thường tiết ra chất nhờn . Và em có hỏi anh ấy có xuất tinh không . Thì anh ấy nói là không . Mỗi lần xuất tinh anh ấy cho ra ngoài hết chứ không cho vô trong . Nhưng anh ấy sợ là lúc xuất ra ngoài xong . Anh ấy lại làm tiếp . Và để vô tiếp nhưng không vô sâu .chỉ bên ngoài . Mà những lúc đó . Em thường đi rửa nước liền và lau khô rất sạch sẽ như lúc đầu .
    Những lúc em sắp có kinh . E thường đau bụng . Hôm đó em cũng đau nữa . Và mỗi tháng có .em thường có 2 lần . Và tháng đó em mới có 1 lần và hết . Chuẫn bị có tiếp . Nhưng sau chuyện đó ..em không thấy có gì hết . Tính từ hôm đó tới nay em trể 1 tuần rồi . Và em cũng ko có hiện tượng gì khác thường như ngực đau . Hay đi tiểu đêm gì hết . Em rất bình thường . Em chỉ sợ là sao lần này em lại không có kinh . Và em sợ mình có em bé trước khi cưới . Và em cũng không dám mua que thử .
    Bác sĩ cho em hỏi . Liệu những gì em đã trình bày ở trên .em có thai không . Em rất lo ...

Em cám ơn bác sĩ
    Như trường hợp của bạn cũng rất khó để mang thai vì 2 bạn chưa quan hệ thật sự. Bạn nói thông thường bạn có kinh 2 lần/1 tháng là vào những ngày nào ?

Em không nhớ chính xác . Nhưng tháng rồi . Em đau bụng lần đầu và có kinh trong khoảng ngày 10. Ngày 11 ngày 12 ... Em chỉ có trong 3 ngày và sang ngày thứ 4 thì sạch sẽ . Tới khoảng 17 tự nhiên em đau bụng tiếp . Cứ lâu lâu nó nhói lên 1 ít . Như thường lệ thì em biết đó là dấu hiệu đau bụng kinh và vài bửa nữa em sẽ có tiếp lần thứ 2 .( vì từ đó tới giờ em không nghĩ mình sẽ qh trứoc hôn nhân cho nên em để tự nhiên .không theo dỏi chu kì .) Nhưng từ hôm 17. 18. Em và bạn có qh như vậy thì em lại thấy nó ko có kinh nữa ... Nhưng trong thời gian này em vẫn đau bụng .. Và không có dấu hiệu gì khác thường ... Em cũng nhớ là có nhiều lần vòng kinh sau cách vòng kinh đầu trong tháng của em có khi 1 tuần. Mới có ..cũng có lúc nó cách nhau 3 hoặc 4 ngày thôi . Tại lần này em và bạn qh ngay lúc bụng em đang đau . Nên em rất sợ .
    Trước đó 1 tháng . Em đi khám tổng quát và siêu âm . Người ta nói là . BUỒNG TRỨNG ( trái) CÓ 2 NANG ECHO KÉM d1 =21mm , d2 =23mm.
    * em có kinh lần đầu và hết rồi . Cách mấy ngày sau em qh và tiếp tục đau bụng .Qh trong chính giữa 2 chu kì kinh như vậy liệu có con không . ? .
    Bạn em nói là sẽ ko có em bé đâu . Vì anh ấy biết là anh ấy để bên ngoài, và để cạn , xuất tinh ngoài . Nhưng em đọc nhiều ý kiến nói .chỉ cần xuất tinh gần cửa âm đạo là tự nó chui vào.và có nhiều người không bị rách màng trinh mà vẫn có con ..những điều đó làm em suy nghĩ rất nhiều . Kiến thức về chuyện phòng tránh thai thì em cũng hiểu 1 ít nhưng ko rách màng trinh mà có thai và ko qh sâu bên trong mà tinh trùng vẫn đi vào dc . Thì em chưa từng biết .
    Và cho em hỏi . Nếu bây giờ em không dùng que thử mà mua thuốc uống luôn . Liệu em có bị gì không . Từ lúc qh đến nay chỉ gần 1 tuần .nếu có thì trong bụng em hiện giờ nó chỉ là 1 cục máu nhỏ nhỏ thôi Hay là chưa có gì ? . Uống thuốc cho nó ra thì có sao không ...nguoi ta nói . Càng lo lắng thì kinh nguyệt càng không đều . Nhưng em ko biết phải làm sao hết . Vì đây là lần đầu em làm vậy .rất mong bác sĩ và mọi người cho em câu trả lời . Để em yên tâm .
    Cám ơn bác sĩ .
    Lần sửa cuối bởi Hoababy, ngày 26-01-2013 lúc 01:04 PM.

Có ai giúp em không ? Giúp em với .

Hu hu . Giúp với bs ơi . Em đang rất lo lắng

Tại sao không ai giúp em hết vậy .. Em đã đợi nhưng không thấy ai giúp em hết ..

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trường hợp của bạn khả năng có thai là rất thấp, đừng quá lo lắng!

Em thành thật cám ơn bác sĩ rất nhiều . Em vui quá .. Có lẽ sau này em nên cẫn thận hơn . Giờ thì em yên tâm rồi ..thành thật cám ơn .

Trước tiên bạn nên tìm hiểu lại các biện pháp tránh thai. 2 phương pháp hiệu quả nhất hiện nay là BCS và thuốc TT hằng ngày!

em biết khi qh mình nên dùng bcs nhưng bạn trai em lại không thích .vì anh ấy muốn thoải mái . Những lúc cao trào em thường là người đẩy ra vì em biết nếu ko kềm chế sẽ có baby . Anh ấy cũng hiểu và biết dừng đúng lúc ..điều làm em lo là lần này em lại đau bụng ngay lúc đó .và sau vài bữa em trễ kinh ..
    Xưa nay em đều nói không trước những cảnh như vậy trước hôn nhân . Nhưng vì anh ấy muốn nên lần đầu cũng như lần cuối em làm theo .ai dè làm em lo quá ..
    Em lại ko muốn uống thuốc TT. Ko phải em ko biết tới việc đó . Vì em ko muốn bị lạm dụng vô thuốc quá nhiều .em muốn để tự nhiên
    Dù sao em rất cám ơn bs đã trả lời cho em . Em sẽ cố gắng tìm hiểu thêm về cách phong tránh thai an toàn .

Thuốc tránh thai hằng ngày rất an toàn và hiệu quả tránh thai cao!

Cho em hỏi , nếu như em ko có thai . Vậy sao giờ này em vẫn không có kinh . Trễ 1 tuần 2 ngày rồi .
    Trong tháng này .em đã Có lần đầu nhưng hết rồi.chuẩn bị có Tiếp lần 2 nhưng sao lần 2 nó tịt luôn giờ này vẫn chưa có .?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Có thể bạn lo lắng quá đấy thôi nên kinh mới đến trễ như vậy !

cái này em hỏi dùm ...
    Cho em hỏi . Có người nói .đẻ con trai hay con gái là còn phải tuỳ vào người cha hay ngừoi mẹ ai mạnh hơn thì đẻ con theo người đó . Nếu như muốn con gái . Thì lúc qh . Nguoi nữ phải chủ động và hưng phấn mạnh hơn người nam thì sau này đứa con sinh ra là con gái giống mẹ đúng không ? Có người kiu em hỏi dùm . Em cũng họ biết trả lời sao nên hỏi bs

Trích dẫn Gửi bởi Hoababy Xem bài viết
    cái này em hỏi dùm ...
    Cho em hỏi . Có người nói .đẻ con trai hay con gái là còn phải tuỳ vào người cha hay ngừoi mẹ ai mạnh hơn thì đẻ con theo người đó . Nếu như muốn con gái . Thì lúc qh . Nguoi nữ phải chủ động và hưng phấn mạnh hơn người nam thì sau này đứa con sinh ra là con gái giống mẹ đúng không ? Có người kiu em hỏi dùm . Em cũng họ biết trả lời sao nên hỏi bs
    Đây chỉ là những quan điểm dân gian, không có bằng chứng khoa học, hơn nữa tạo hóa cũng rất công bằng, tỉ lệ trẻ sơ sinh nam và nữ sẽ tương đương nhau!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối