Kết quả 1 đến 14 của 14
    bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Question Giúp em với! Em bị nổi mụn đỏ ngứa ở vùng kín

Chào bác sĩ!

Em muốn hỏi tại sao phần trên mu của em lại nổi mụn đỏ,ngứa , đau như mụn trứng cá.Sau khi vỡ ra và thành sẹo vẫn không hết ngứa .Ban đầu chỉ có 1 mụn nhưng gần dây mọc lên nhiều hơn.Em rất lo lắng và khó chịu vì ngựa.Làm ơn cho em biết em bị bệnh gì và khám ở đâu , thời gian điều trị có lâu không?

Em xin cảm ơn BS.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Theo như bạn mô tả, có thể bạn đã bị viêm tuyến bã nang lông.

Nguyên nhân có thể do vệ sinh kém, do bệnh nhiễm trùng, hoặc cũng có thể do việc tẩy lông không đúng vệ sinh sẽ dễ dẫn đến bị viêm nang lông. Ngoài ra những lúc có kinh nguyệt, dưới tác động của nội tiết tố, các tuyến bã của nang lông hoạt động mạnh nên hiện tượng viêm nhiễm nang lông cũng diễn ra nhiều hơn.

Nếu viêm nang lông nhẹ, bạn cần giữ vệ sinh tốt vùng bị viêm và có thể dùng các thuốc bôi ngoài da có chứa các chất kháng viêm như cortibion, betamethasone, fluocinolon …

Rất khó để nói nguyên nhân bạn bị mắc phải nếu không khám trực tiếp, bạn nên đến các phòng khám chuyên khoa da liễu để được khám và điều trị đúng bệnh.

Chúc bạn mau khỏi!

bac_si_map Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Bạn nên nghe lời anh Nammap đi khám chuyên khoa da liễu ngay nha bởi vì tình trạng viêm nhiễm này mà để kéo dài thì có thể kéo theo nhiều viêm nhiễm vùng chậu nguy hiểm khác trong đó có nhiễm HPV (sùi mào gà)

Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Không biết tình hình của bạn bacsi_quaidi như thế nào rồi nhỉ?Nếu bạn đã đi khám và có kinh nghiệm gì thì hãy vào chia sẽ với mọi người trong diễn đàn nha bạn.Đây là vấn đề có rất nhiều quan tâm đó bạn ah!

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Ah không có gì đâu bạn ơi đúng như anh Nammap nói.Mình đi khám các bác sĩ chẩn đoán mình bị viêm tuyến bã nang lông cho toa về uống giờ khỏi hẳ rồi bạn à.Mình khám ở BV Từ Dũ đó bạn!

mimeo_mk Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi bacsi_quaidi Xem bài viết
    Ah không có gì đâu bạn ơi đúng như anh Nammap nói.Mình đi khám các bác sĩ chẩn đoán mình bị viêm tuyến bã nang lông cho toa về uống giờ khỏi hẳ rồi bạn à.Mình khám ở BV Từ Dũ đó bạn!
    minh hien nay cung bi giong ban vay.hix,ban co the cho minh biet bac si ke nhung toa thuoc nao cho ban ko?

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn không nên mua thuốc về tự điều trị ở nhà, tốt nhất là đi khám, tùy tình hình bệnh thì bác sĩ sẽ kê đơn cho bạn
    :47:

mebecua000 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi mimeo_mk Xem bài viết
    minh hien nay cung bi giong ban vay.hix,ban co the cho minh biet bac si ke nhung toa thuoc nao cho ban ko?
    nhìn chung không nên tự ý mua thuốc về dùng đâu bạn ah! bệnh thì muôn hình muôn vẻ, với những triệu chứng cũng muôn hình muôn vẻ. Triệu chứng của người khác có thể tuơng tự bạn nhưng chưa chắc bạn đã bị bệnh đó. Vì vậy tốt nhất là bạn nên đi khám. Nên tới các bệnh viện phụ sản chuyên khoa, nếu để đame bảo hơn bạn nên đến các phòng khám uy tín vì ở đó có những chuyên gia đầu ngành sẽ có những biện pháp can thiệp tốt nhất. Nếu bạn ở Hà Nội thì có thể tới trung tâm y khoa Vietlife, mình thường xuyên tới khám ở đó để theo dõi các vấn đề về phụ khoa cũng như các vấn đề sức khỏe khác. Mình đặc biệt tin tưởng nơi này vì có các giáo sư tiến sỹ( bác sỹ suơng - nguyên giám đóc bệnh viện phụ sản trung uơng)

simsodep-vip Đang Ngoại tuyến Banned
    Đang ở
    biên hòa đồng nai

ôi ngứa vậy chắc chẳng dám làm gì quá

Tieudi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ây da, bệnh gì ma ghê vậy

dungle Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ban bacsi_quaidi oi, bạn làm ơn cho mình xin đơn thuốc của bạn được không. Mình đã đi khám da liễu, bác sĩ bảo bị viêm nang lông, uống thuốc và bôi thì có đỡ nhưng mà mấy nốt mụn vẫn lâu mất lắm. bạn làm ơn cho mình xin đơn thuốc nhé. Mấy nốt mụn nhìn chán quá, mình lo lắm nhưng vẫn chưa có điều kiện đi khám bác sĩ ở bệnh viện lớn như bạn. Mình đã có khám phụ khoa rồi nhưng không sao. bạn làm ơn gửi đơn thuốc vào địa chỉ mail này của mình nhé: phuongdung2k8@gmail.com . Mình cảm ơn bạn nhiều. mong bạn hồi âm sớm

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

đơn thuốc mỗi người mỗi khác chứ bạn vì mức độ bệnh khác nhau mà, bạn chưa khám thì cũng đâu thể khẳng định là cùng một bệnh bạn ơi???

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Vấn đề của bạn là bệnh da liễu, nên cần có bs chuyên khoa da liễu cho thuốc, và bệnh da liễu thì nên điều trị 1 loại cho dứt điểm và cần kiên trì nữa nhé bạn !

yeudoidinhe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Dungle ơi, nếu bạn chắc chắn là bị viêm nang lông thì dễ chữa lắm. Cái đó xử lý bằng ánh sáng IPL là xong ngay thôi