Kết quả 1 đến 2 của 2
Like Tree1Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong

Chủ đề: giúp em với ạ : kinh nguyệt không đều hay có thai ngoài dạ con

lethixiu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định giúp em với ạ : kinh nguyệt không đều hay có thai ngoài dạ con

Em chào các bác sĩ và các Anh chị ạ. Em có vài thắc mắc muốn được giải đáp như sau ạ.
    Em năm nay 24 tuổi, chu kì kinh nguyệt của em rất ít khi đúng hẹn ạ. Thường là tháng nào cũng trễ ngày hẹn 5-15 ngày. Có tháng còn trễ gần tháng luôn ạ.
    1 năm gần đây em bắt đầu có quan hệ với bạn trai ạ với tần suất 1-2 lần 1 tuần ạ. Lần nào bọn em cũng dùng bao cao su cẩn thận hết ạ. Nhưng em nhanh thấy hình như sau khi em quan hệ với bạn trai thi kinh nguyệt của em nó còn không đều và khó đoán hơn trước khi là con gái. Liệu điều này có căn cứ k ạ? Hay chỉ là do em đoán lung tung thôi ạ?
    Vịêc thứ hai là tháng này em đã bị trễ đến nửa tháng rồi mà vẫn k thấy gì ạ. Em có hiênh tượng đau ngực được 11 ngày rồi ạ. Bình thường em đau ngực chỉ sau 3-5 ngày là thấy kinh nguyệt ạ. Nhưng lần này đau ngực lâu quá nên e lo lắng quá ạ. Cộng thêm vịêc 3 ngày gần đây, thỉnh thoảng em lại thấy khu vực bụng dưới âm ỉ và lục đục tỹ xíu ạ. Nó chỉ lục đục âm ỉ đau tầm 3-10 phút rồi thôi; 1 ngày khoảng vài lần thế ạ. Có luc s em tưởng kn ghé thăm mà vẫn k thấy. Em sẻach Google thì thấy hai dấu hiệu em gặp có ver giống có thai ạ. Sáng nay em cí thử que test rồi nó chỉ có 1 vạch . Thế nhưng em vẫn k hiểu bao h em mới đến kì của tháng này ạ. Vậy thì lần này có phải em bị dính bầu k ạ? Hay em bị bệnh j rồi ạ?
    Em cẩn xin các bác sĩ và Anh chị giúp em những thắc mắc của em ạ và cho em xin lời khuyên em có nên đi khám k ạ? Và khám như thế nào cho đúng ạ?
    Em cảm ơn ạ
    Lần sửa cuối bởi lethixiu, ngày 31-08-2016 lúc 05:07 AM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi lethixiu Xem bài viết
    Em chào các bác sĩ và các Anh chị ạ. Em có vài thắc mắc muốn được giải đáp như sau ạ.
    Em năm nay 24 tuổi, chu kì kinh nguyệt của em rất ít khi đúng hẹn ạ. Thường là tháng nào cũng trễ ngày hẹn 5-15 ngày. Có tháng còn trễ gần tháng luôn ạ.
    1 năm gần đây em bắt đầu có quan hệ với bạn trai ạ với tần suất 1-2 lần 1 tuần ạ. Lần nào bọn em cũng dùng bao cao su cẩn thận hết ạ. Nhưng em nhanh thấy hình như sau khi em quan hệ với bạn trai thi kinh nguyệt của em nó còn không đều và khó đoán hơn trước khi là con gái. Liệu điều này có căn cứ k ạ? Hay chỉ là do em đoán lung tung thôi ạ?
    Vịêc thứ hai là tháng này em đã bị trễ đến nửa tháng rồi mà vẫn k thấy gì ạ. Em có hiênh tượng đau ngực được 11 ngày rồi ạ. Bình thường em đau ngực chỉ sau 3-5 ngày là thấy kinh nguyệt ạ. Nhưng lần này đau ngực lâu quá nên e lo lắng quá ạ. Cộng thêm vịêc 3 ngày gần đây, thỉnh thoảng em lại thấy khu vực bụng dưới âm ỉ và lục đục tỹ xíu ạ. Nó chỉ lục đục âm ỉ đau tầm 3-10 phút rồi thôi; 1 ngày khoảng vài lần thế ạ. Có luc s em tưởng kn ghé thăm mà vẫn k thấy. Em sẻach Google thì thấy hai dấu hiệu em gặp có ver giống có thai ạ. Sáng nay em cí thử que test rồi nó chỉ có 1 vạch . Thế nhưng em vẫn k hiểu bao h em mới đến kì của tháng này ạ. Vậy thì lần này có phải em bị dính bầu k ạ? Hay em bị bệnh j rồi ạ?
    Em cẩn xin các bác sĩ và Anh chị giúp em những thắc mắc của em ạ và cho em xin lời khuyên em có nên đi khám k ạ? Và khám như thế nào cho đúng ạ?
    Em cảm ơn ạ
    Nếu bạn bảo đảm quan hệ dùng bcs đúng cách thì nguy cơ có thai vô cùng thấp. Hơn nữa, bạn trễ kinh và cũng đã thử que 1 vạch thì càng chắc chắn không có thai. Trễ kinh có thể do nhiều nguyên nhân. Bạn trễ kinh lâu và có triệu chứng khó chịu thì có thể đi khám để loại trừ tình trạng viêm nhiễm thôi !
    lethixiu likes this.

Các Chủ đề tương tự

1. Nguyên nhân nào dẫn đến chứng đau dây thần kinh ngoại biên?
    Bởi hoacodai trong diễn đàn Nội Thần Kinh
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 20-04-2014, 08:36 AM
  2. Liệu quan hệ ngoài có kinh nguyệt rồi thì có thai không?
    Bởi your trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 01-10-2012, 09:31 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-05-2012, 08:44 PM
  4. Các bệnh ngoài da thường gặp trong kỳ kinh nguyệt
    Bởi minhduc2310 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 17-08-2010, 10:54 AM
  5. Các bệnh ngoài da thường gặp trong kỳ kinh nguyệt
    Bởi kienne trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 0