Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: giúp em với

lucky1404 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking giúp em với

sau khi quan hệ em có uống thuốc tránh thai khẩn cấp và s.dụng que thử thai vẫn luôn là 1 vạch ,nhưng e thấy trong bụng thỉnh thoảng như có cái gì trong đó vậy sờ thấy thình thình như nhịp tim .liệu có phải e có thai không ạ.. em cũng bị chậm kinh gần tháng rồi
    Lần sửa cuối bởi lucky1404, ngày 10-07-2011 lúc 10:59 PM.

yeuanh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

m nghi chac khong sao dau. muon biet ket qua chinh xac m khuyen b nen den bac si de dc tu van

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

chậm kinh 1 tháng mà thử que 1 vạch thì yên tâm là không có thai, bạn xem lại coi có tự ám mình không nhé, cái mà bạn thấy đập thình thịch trong bụng không phải là tim thai đâu, mà là động mạch chủ bụng của bạn đấy thôi, tim thai phải dùng đến máy mới nghe thấy được bạn àh !

Cám ơn ạ . nhưng em thấy có cái zì cứ ngoe ngẩy trong bụng vậy

Đừng lo lắng quá, nhu động ruột của bạn đấy thôi. Nếu lo lắng thì bạn cứ đi siêu âm xem về vấn đề tiêu hóa thôi, chứ thai thì không có đâu nhé !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Đừng lo lắng quá, nhu động ruột của bạn đấy thôi. Nếu lo lắng thì bạn cứ đi siêu âm xem về vấn đề tiêu hóa thôi, chứ thai thì không có đâu nhé !
    nhung nhieu nguoi thay bao dung que thu thai 1 vach nhung khi di kham' thi bao' co' thai la sao ha bac si :-s

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn có biết quá trình em bé hình thành thế nào ko, ko thể nào dễ dàng mà bạn phát hiện đó là em bé động đậy hay tim thai được, vì lúc này thậm chí còn có thể chưa phát hiện túi thai, bạn đã thử que thì yên tâm đi

Trích dẫn Gửi bởi lucky1404 Xem bài viết
    nhung nhieu nguoi thay bao dung que thu thai 1 vach nhung khi di kham' thi bao' co' thai la sao ha bac si :-s
    Trường hợp này là do thử que quá sớm, hoặc là thử không đúng cách thôi, chứ nếu bạn thử que sau khi trễ kinh 1 tuần, thực hiện đúng như chỉ dẫn, kết quả 1 vạch thì chắc chắn là không có thai đâu !

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn đã thử que chưa ? Cần fai quan sát kĩ que thử, đọc kĩ hướng dẫn thử que nha bạn.
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 13-07-2011 lúc 10:57 PM.