Kết quả 1 đến 2 của 2
    ngocduong90 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định [Giúp em]Khí hư màu trắng, không mùi, không ngứa có phải bị viêm lộ tuyến CTC?

Chào các BS, Hiện nay, chúng e bắt đầu lên kế hoạch có con nhưng em kinh nguyệt không đều tháng 35 ngày, tháng 40 ngày, ck vẫn đi 1 tháng về 1 lần nên chúng e khó tính ngày rụng trứng để mang thai, 2 tháng gần đây em thấy thỉnh thoảng hay ra khí hư màu trắng như sữa chua, không mùi, cũng không ngứa gì cả, không biết có phải em bị viêm lộ tuyến CTC lại không ạ, và em có thể dùng thuốc sadetabs đặt được không, có ảnh hưởng đến kế hoạch mang thai không ạ. Các BS giaỉ đáp giúp em ạ
    Lần sửa cuối bởi ngocduong90, ngày 21-03-2017 lúc 10:25 AM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi ngocduong90 Xem bài viết
    Chào các BS, em năm nay 27 tuổi lấy ck được 2 năm nhưng ck em đi công tác xa nên số lần qhtd chỉ 2-3 tháng 1 lần. 2 năm trước e có bị ngứa và nhiều khí hư màu trắng, không mùi e đi khám, xét nghiệm thì bác sĩ bảo viêm âm đạo và viêm lộ tuyến cổ tử cung nhưng bị nhỏ, bác sĩ bôi sát trùng gì đó và đặt thuốc thì em thấy khỏi không có dấu hiệu gì nữa, đợt đó ck em đi làm xa nên cũng chưa muốn có con. Hiện nay, chúng e bắt đầu lên kế hoạch có con nhưng em kinh nguyệt không đều tháng 35 ngày, tháng 40 ngày, ck vẫn đi 1 tháng về 1 lần nên chúng e khó tính ngày rụng trứng để mang thai, 2 tháng gần đây em thấy thỉnh thoảng hay ra khí hư màu trắng như sữa chua, không mùi, cũng không ngứa gì cả, không biết có phải em bị viêm lộ tuyến CTC lại không ạ, và em có thể dùng thuốc sadetabs đặt được không, có ảnh hưởng đến kế hoạch mang thai không ạ. Các BS giaỉ đáp giúp em ạ
    Nếu bạn đang lo lắng đến kế hoạch mang thai thì tốt nhất bạn nên đi khám để xem xét cho chính xác. Bình thường thì phụ nữ cũng đã nên đi khám phụ khoa định kì ít nhất 1-2 lần/năm rồi đấy bạn ạ !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-04-2013, 06:46 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-01-2013, 03:47 PM
  3. Trung cấp y điều dưỡng đa khoa thông báo tuyển sinh xét tuyển năm 2013
    Bởi duocsyhanoi trong diễn đàn Y Tá - Điều Dưỡng - Nữ Hộ Sinh
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-12-2012, 10:38 PM