Kết quả 1 đến 2 của 2
    dangquydiep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation giúp em gấp gấp mọi người ơi

Em 22 tuổi, kinh nguyệt của e ko đều, thường dao động từ 30-45 ngày. Khoảng giữa mỗi kì kinh e thường đau nhói bụng dưới bên trái (có lẽ trứng rụng), trước và trong khi có kinh thì đau bụng. E QHTD cách đây 3 năm và sử dụng phương pháp tránh thai xuất tinh ngoài âm đạo kết hợp theo dõi các biểu hiện trong kì kinh(chúng e ko gặp gỡ thường xuyên). Đôi khi e cũng dùng thuốc tránh thai khẩn cấp (rất ít).
    Kì kinh vừa rồi là ngày 11.3, cách kì trước 50 ngày (có lẽ e bắt đầu đi làm và gặp nhiều street nên ảnh hưởng tới chu kì). Kì này, hôm 11.4 e có ra khí hư màu đỏ trong vài ngày, 19.4 e thấy kinh nhưng lượng máu ra ít hơn bình thường, 1 tuần sau lại thấy ra máu và cũng ít như vậy (cả hai lần đều thấy đau bụng như các kì kinh khác). Mọi lần có kinh e thấy có ra 1 vài cục gì đó (niêm mạc?) nhưng lần này thì ko thấy. Tháng đó e có sử dụng 2 lần thuốc tránh thai khẩn cấp, liệu chu kì ko bình thường này có phải do ảnh hưởng của thuốc?. Chúng e sắp kết hôn. Em hơi lo lắng về sức khỏe sinh sản của mình vì khi lấy chồng e có trách nhiệm rất nặng nề về việc có con.
    Rất mong mọi người tư vấn giùm em!

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

Kinh nguyệt của bạn rối loạn vì dùng thuốc tránh thai khẩn cấp và stress nơi làm việc là không có gì lạ cả và bạn cũng biết được điều đó.

Giờ hãy mua Cao Ích Mẫu về dùng để điều hòa lại kinh nguyệt trước khi kết hôn nhé, hoặc có thể đến phụ khoa để kể rõ tình trạng cho bác sĩ để nhận thuốc tây chính xác hơn.