Kết quả 1 đến 15 của 15
Like Tree1Likes

Chủ đề: giúp e với...

sentrang0810's Avatar
    sentrang0810 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Talking giúp e với...

T.g gần đây vùng kín của e có mùi lạ và rất nồng, thường xuyên có khí hư màu vàng đục... rất ngại đứng gần mọi người (e đã qh vs bạn trai) e định đi khám thử xem. Gần đây trong khi qh e ra máu cũng hơi nhìu, e nghĩ là có kinh nhưng sau khi qh thì k còn ra nữa... đã đc 6 -7 ngày rồi... e lo quá, e có bị sao không... t.g sau này khi qh b.trai e toàn xuất tinh ngoài... có khi nào là e có thai k... theo như e biết là tinh trùng vs lượng nhỏ thì khó có thai đc... xin mn tư vấn giúp e...

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Nhiều khả năng là bạn đang bị viêm âm đạo, nên đi khám sớm nha bạn. Còn việc kinh ra chỉ có 1 ít rồi hết, tốt nhất là bạn nên thử que xem có thai không đã!

sentrang0810's Avatar

dạ em cảm ơn ạ... cho e hỏi thêm một chút. Việc đi khám phụ khoa e đọc 1 số báo khuyên k nên rửa vùng kín khi đi khám như thế dễ chuẩn đoán hơn... e rất ngại việc này... nên k dám đi

Trích dẫn Gửi bởi sentrang0810 Xem bài viết
    dạ em cảm ơn ạ... cho e hỏi thêm một chút. Việc đi khám phụ khoa e đọc 1 số báo khuyên k nên rửa vùng kín khi đi khám như thế dễ chuẩn đoán hơn... e rất ngại việc này... nên k dám đi
    Có bệnh là phải đi chữa chứ bạn, không có gì phải ngại hết. Các bài báo khuyên đúng đó bạn, vì khi đi khám sẽ lấy huyết trắng làm xét nghiệm, nếu chưa rửa thì khả năng tìm thấy vi trùng sẽ cao hơn, từ đó giúp điều trị tốt hơn!

sentrang0810's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Có bệnh là phải đi chữa chứ bạn, không có gì phải ngại hết. Các bài báo khuyên đúng đó bạn, vì khi đi khám sẽ lấy huyết trắng làm xét nghiệm, nếu chưa rửa thì khả năng tìm thấy vi trùng sẽ cao hơn, từ đó giúp điều trị tốt hơn!
    Sáng nay e đã thử que, k có thai. E cũng mới đi khám về xong. bs nhét 1 viên vào vùng kín và cho e uống 1 viên kháng nấm triazol Salgad Fluconazol 150mg hẹn chiều ngay mai nhét thêm 1 viên nữa, chứ k có xét nghiệm gì cả... e chỉ nghe bs bảo e bị viêm nặng thôi... chứ k biết e bị gì... xin bs cho e biết thêm... Cảm ơn bs về những thông tin trên ạ
    Lần sửa cuối bởi sentrang0810, ngày 30-07-2012 lúc 11:05 AM.

sentrang0810's Avatar

Cho e hỏi thêm là giá thuốc đặt âm đạo nhiễm nấm cadida là bao nhiêu 1 viên? Theo em tham khảo thì cần phải đặt 3 lần... mà chỗ e khám bs lấy 80k 1 viên + viên thuốc uống 30k (e tham khảo giá ở tiệm thuốc thì có 15k) e có nên đi đặt ở chỗ đó típ k hay là bi bviện tỉnh cho chắc? ở bviện thì chờ rất lâu... vs lại e cũng k biết rõ thuốc đặt âm đạo mà bs dùng cho e là loại nào...

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Sáng nay e đã thử que, k có thai. E cũng mới đi khám về xong. bs nhét 1 viên vào vùng kín và cho e uống 1 viên kháng nấm triazol Salgad Fluconazol 150mg hẹn chiều ngay mai nhét thêm 1 viên nữa, chứ k có xét nghiệm gì cả... e chỉ nghe bs bảo e bị viêm nặng thôi... chứ k biết e bị gì... xin bs cho e biết thêm... Cảm ơn bs về những thông tin trên ạ
    Trong những trường hợp thấy rõ màu huyết trắng, bs có thể chẩn đoán nhiễm nấm thì sẽ cho bạn đặt thuốc luôn. Nếu điều trị không hết thì mới xét nghiệm lại !

Cho e hỏi thêm là giá thuốc đặt âm đạo nhiễm nấm cadida là bao nhiêu 1 viên? Theo em tham khảo thì cần phải đặt 3 lần... mà chỗ e khám bs lấy 80k 1 viên + viên thuốc uống 30k (e tham khảo giá ở tiệm thuốc thì có 15k) e có nên đi đặt ở chỗ đó típ k hay là bi bviện tỉnh cho chắc? ở bviện thì chờ rất lâu... vs lại e cũng k biết rõ thuốc đặt âm đạo mà bs dùng cho e là loại nào...
    Thuốc có rất nhiều hãng nên giá thành cũng có thể chênh lệch. Nếu bạn khám ở phòng khám tư thì giá thuốc đó có thể đã được nâng lên. Nếu thấy tốn kém thì bạn nên đến bv cho đảm bảo !

sentrang0810's Avatar

Dạ cho e hỏi thêm là kinh nguyệt có ảnh hưởng do thuốc k? e k bík tại sao khi qh ra máu kinh nhưng nh ngày sau đó lại k có... E đã thử que, kq k có thai...

quynhgiao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

thường thì thuốc ko ảnh hưởng j mấy kinh nguyệt...dinh dưỡng hàng ngày thì ảnh hưởng nhiều

Dạ cho e hỏi thêm là kinh nguyệt có ảnh hưởng do thuốc k? e k bík tại sao khi qh ra máu kinh nhưng nh ngày sau đó lại k có... E đã thử que, kq k có thai...
    Tùy loại thuốc và cũng tùy cơ địa. Trường hợp của bạn thì tôi ít nghĩ do thuốc mà là do nội tiết nhiều hơn ! Cũng không có gì nghiêm trọng đâu, bạn cứ điều trị thuốc phụ khoa cho ổn thôi !

sentrang0810's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Tùy loại thuốc và cũng tùy cơ địa. Trường hợp của bạn thì tôi ít nghĩ do thuốc mà là do nội tiết nhiều hơn ! Cũng không có gì nghiêm trọng đâu, bạn cứ điều trị thuốc phụ khoa cho ổn thôi !
    Dạ cảm ơn bs. Vậy trễ kinh 1 tháng k có nghiêm trọng gì hết ạ? Em đặt đã được 3 viên, giảm mùi hôi nhưng vẫn còn... BS có thể cho e biết một số cách xông âm đạo bằng dược liệu để cân bằng độ PH không ạ? Em cảm ơn nhiều ạ... E mún điều trị cho dứt lun... Có cần phải thay đồ chip mới không ạ, e tham khảo một số web thì người ta bảo thế nếu không thì phải giặt phơi dưới nắng và ủi kĩ 2 mặt quần chip... Xin bs tư vấn thêm cho em... Em đang rất quyết tâm...

Chúng tôi vẫn khuyên bạn là không nên xông thảo dược gì hết, vì nguy cơ nhiễm trùng rất cao. Đây là một bệnh không nguy hiểm, chỉ là gây nhiều khó chịu cho bạn. Bạn cứ yên tâm điều trị tiếp. Còn vấn đề bạn hỏi tất nhiên là nên thay quần lót mỗi 3-6 tháng, nhớ sử dụng những loại vải thoáng!

Dạ cảm ơn bs. Vậy trễ kinh 1 tháng k có nghiêm trọng gì hết ạ? Em đặt đã được 3 viên, giảm mùi hôi nhưng vẫn còn... BS có thể cho e biết một số cách xông âm đạo bằng dược liệu để cân bằng độ PH không ạ? Em cảm ơn nhiều ạ... E mún điều trị cho dứt lun... Có cần phải thay đồ chip mới không ạ, e tham khảo một số web thì người ta bảo thế nếu không thì phải giặt phơi dưới nắng và ủi kĩ 2 mặt quần chip... Xin bs tư vấn thêm cho em... Em đang rất quyết tâm...
    Bạn không cần xông âm đạo đâu. Điều trị bằng thuốc bs đã kê toa thì có thể hết. Việc trễ kinh mà không có nguyên nhân thực thể nào khác được tìm thấy thì cũng không có gì quá nghiêm trọng cả. Việc quần lót thì dĩ nhiên nên thay mỗi 6 tháng, có thể phơi nắng để diệt vi khuẩn !

july123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Theo mình bạn chỉ cần uống thuốc theo bs thôi là ok!