Kết quả 1 đến 8 của 8
Like Tree1Likes
  • 1 Post By bsnhanhnhi

Chủ đề: Giúp e về trường hợp này về bệnh huyết trắng!

mnbk Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Giúp e về trường hợp này về bệnh huyết trắng!

E năm nay 25t, e nghe nói rau ngổ chữa được bệnh huyết trắng nếu bệnh mới phát phải ko, hiện tại e đang bị vậy có thể dùng rau đó ko hay là chờ hết rồi mới dùng. Giúp e với, thanks Anh, Chị, Bác Sĩ nhiều lắm
    Lần sửa cuối bởi mnbk, ngày 09-06-2011 lúc 03:32 PM.

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Dân gian cũng có nhắc đến các bài thuốc dùng rau ngổ sắc uống cùng 1 vài loại khácnữa, tuy nhiên hiệu quả thì chưa được thống kê cụ thể nên khuyên bạn đi chữa tây y thì tốt hơn vì hiệu quả đã được nghiên cứu thống kê cụ thể, giải thích được tác dụng sinh lí, dược lí lên vi khuẩn, nấm gây bệnh huyết trắng. Bạn nên chữa sớm vì 1 tình trạng viêm nhiễm mãn có thể gây nhiều hậu quả vệ sau đó bạn !
    mnbk likes this.

@bsnhanhnhi, thanks nhiều lém!

Mấy chị e khác sao thì mình ko biết còn mình vài tháng trước có bị, lúc bị nó ra nhưng nóng lắm, mình nghe nói lấy cây đó giã ra uống thì sẽ bớt (đối với trường hợp mới bị thôi) và kết quả thì mình bớt thấy rõ. Ý chính mình hỏi là mình đang bị có nên dùng rau đó ko hay là chờ hết mới dùng còn lần trước thì mình uống trước khi bị kỳ kinh, hjhj

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình thấy uống được chứ, nếu nó có tác dụng thật sự thì uống trước hay uống sau thì đều tốt cả

Ấy da ấy da da, bạn có chắc ko hay chỉ là suy đoán vì time này kiêng cữ đủ thứ muh, bạn nào đã dùng hay đã biết thì giúp mình với

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ủa uống cái này mà còn pải kiêng cữ nữa hả? chòi oi, theo mình nên xác định rõ nguyên nhân gây bệnh và chữa bằng tây y thì tốt hơn đó bạn.

cheryl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình thì thấy nếu rau đó mát thì uống lúc đang bị cũng ko sao, thực tế là bên tây y quan niệm là không kiêng cữ gì trong những ngày đó cả, cứ ăn đầy đủ như bình thường, chỉ là dân gian mình khuyên thế thôi àh !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Kinh nghiệm dân gian thì chắc vậy nhưng dù sao khoa học cũng đã nghiên cứu vậy rồi, hazzz, kiêng nhiều quá ko khóe bị suy dinh dưỡng, he he