Kết quả 1 đến 8 của 8
    hoamocmien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation Giúp em với,em bị tác dụng phụ của thuốc ngừa thai

Em năm nay 20t.
    Từ tháng 1 đến tháng 3 em và người yêu có quan hệ với nhau(mỗi tuần 1 lần). Sau mỗi lần qua hệ như vậy anh ấy đều đưa em uống 1 viên thuốc ngừa thai khẩn cấp, em cũng chã biết là loại gì chỉ biết mua ở nhà thuốc giá 15ngàn/viên.
    Tính ra đến nay em đã uống 10 viên. Sau khi uống thì em có kinh 2 lần/1 tháng nhưng em chỉ nghĩ là do tác dụng gì đó của thuốc Đến ngày 15/3 đã hết dùng thuốc.
    Nhưng đến giờ em vẫn bị có kinh 2 lần 1 tháng, tính ra là đã bị 3 tháng.Kinh bình thường 0 có màu sắc hay hiện tượng gì khác lạ. Em lên mạng tìm hiểu thì thấy nói là hiện tượng rong huyết do lạm dụng thuốc ngừa thai. Em sợ lắm.

Theo bác sĩ suy đoán thì liệu em có bị rong huyết không ? Bệnh rong huyết ảnh hưởng như thế nào ? Và điều trị có phức tạp lắm không ?

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

bạn đã tìm hiểu đúng bệnh của mình
    bây giờ thì đừng dùng thuốc nữa mọi thứ sẽ trở lại bình thường, sau này dùng bcs ấy

thanhxuan2601 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào bạn, mình hoàn toàn khuyên bạn nên nói với bạn trai bạn rằng hay sử dụng bao cao su, vì việc anh ấy cứ đưa bạn thuốc tránh thai khẩn cấp như vậy là hoàn toàn có hại cho vấn đề sức khỏe của bạn. Nếu anh ấy thực sự lo cho sức khỏe của bạn thì anh ấy sẽ đồng ý. Bạn có biết việc dùng thuốc tránh thai khẩn cấp liên tục như vậy tiềm ẩn nguy co vô sinh trong tương lai hay không , vần đề trước mắt nữa là sức khỏe của bạn sẽ bị ảnh hưởng nhiều do hệ nội tiết của bạn bị rối loạn do thuốc nữa. Hãy cùng anh ấy chọn ra phương pháp tránh thai hợp lý cho sức khỏe của cả 2 bạn nhé. Chào bạn !

oanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bac si giup em voi.
    Em và bạn trai có QHTD , em bị ra máu âmm đạo đi khám tai bênh viện phụ sản như sau:
    - Đau hạ vị: Ra huyết âm đạo ( có màu đỏ tươi)
    -vị trí 6h sát góc màng trinh đang rỉ máu
    CTC đóng
    thấy thể tích bình thường
    2 phễu thông nắn thấy được.
    bac sĩ kê đơn ghi Betadin - 125ml /lo về rửa ngày 3 lần.
    Em lo lắm, như vậy em có cảm giác bệnh không khỏi có cần uống thêm gì không ah
    Xin nói thêm kinh nguyệt của em đều đặn vào ngày 28 âm - em và bạn trai quan hệ vào ngày 11 âm)
    Xin bác sĩ trả lời cho em đầy đủ vào địa chỉ mail sau: [email protected]
    Em chân thành cảm ơn.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Không biết bạn có sử dụng BCS không ? Kết quả khám của bạn chỉ có 1 vấn đề là ra máu âm đạo ( có lẽ do QHTD ) , bác sĩ cho bạn thuốc sát trùng về rửa là hoàn toàn hợp lý , bạn nên giữ gìn vệ sinh hơn trong những ngày có kinh để tránh nhiễm trúng âm đạo , không cần uống thêm thuốc gì đâu .

Chúc bạn mau khỏe !!

superhot Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Sức khỏe bạn hôm nay sao rồi ?

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn oanhnhi có còn đau bụng không nhỉ ??

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Tình hình sức khỏe của bạn hoamocmien sao rồi nhỉ, không thấy nói j hết ?