Kết quả 1 đến 15 của 15
    thethoi178 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Giải đáp giúp e với!

E và bạn gái co quan hệ tình dục va dã sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp và hiện nay cô ấy bị chậm kinh khoảng 5ngày liệu cò thể có thai k ạ?và hiện tại sử dụng que thử thai có hiệu quả và chinh xác chưa?

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Que thử thai cho kết quả chính xác rất cao ( sử dụng sau khi quan hệ từ 7-10 ngày ) , việc bạn gái bạn chậm kinh không thể khẳng định bạn gái bạn đã có thai , nếu 2 bạn quan hệ vào 10 ngày đầu hoặc 10 ngày cuối của chu kì thì khả năng có thai là rất thấp

Uống thuốc ngừa thai khẩn cấp nhớ uống đủ 2 viên bạn nhé !! Viên đầu sau quan hệ ( không quá 72 giờ ) , viên thứ 2 sau viên đầu khoảng 8-12 giờ . Thân

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Còn tùy lúc bạn mua viên thuốc tránh thai khẩn cấp loại 1 viên hay 2 viên nữa đấy, thời gian và cách sử dụng thì có sẵn rồi. Tác dụng phụ của thuốc tránh thai cỏ thể làm rối loạn kinh nguyệt của bạn gái nên bạn cũng đừng lo quá .Bạn nên mua que thử thai vể cho bạn gái kiểm tra xem nhé, nếu biết sớm thì còn có thể giải quyết được. Lần sau khuyên 2 bạn nên sử dụng bao cao su nhé, như thế vừa an toàn lại không gây hại sức khỏe cho bạn gái của mình

thanhxuan2601 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Nên dùng que thử thai cho chắc ăn bạn nhé, còn nếu không thì đi siêu âm cũng được.

superhot Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Hình như siêu âm chỉ phát hiện được khi thai ít nhất 6 tuần tuổi thôi , muốn sớm hơn thì dùng quick stick là tốt nhất

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình cũng có nghe nói về siêu âm , giai đoạn đầu để thử thai thì dùng quick stick là hay nhất ( vứa rẻ vừa tiện lợi ) , thai được khoang 1-2 tháng thì dùng siêu âm để xem tình hình thai như thế nào

vnuphuong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mọi người ơi cho em hỏi với. giữa tháng 12 vừa rồi em và bạn trai có quan hệ ngoài, dùng tay thôi, nhưng em không nhớ là của e với của bạn em có đụng vào nhau không nữa. ngày có kinh nguyệt của em là cuối tháng. cuối tháng 12, 1, 2, 3 e có kinh nguyệt bình thường. tháng 4 thì chậm sang đầu tháng 5, ngày 3. nhưng sang tháng này thì chưa thấy. mà không hiểu vì sao mà em lại có cảm giác lo lắng. bụng em cương cứng, đau phía dưới, lâu lâu khó thở (giống như có gì nghẹn lại ở họng), nhức xương, người mỏi mệt. em coi trên mạng thì y chang triệu chứng có thai. nên h em lo lắm. có khi nào e có thai không ạ?

minhduc2310's Avatar

Lần gần nhất hai bạn quan hệ là khi nào, nếu hai bạn chỉ quan hệ " bên ngòai " thôi thì không sao cả, bạn không yên tâm thì có thể mua que thử thai về để kiểm tra, nhưng nhớ là dùng sau khi quan hệ khoảng 1 tuần nhé. Và bạn cũng chú ý nhé, chỉ khi nào 2 bạn quan hệ thực sự và có sự kết hợp của tinh trùng và trứng thì mới có thai thôi . Chào bạn nhé, đừng quá lo lắng ^^

NHMN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Hình như bạn nói 2 bạn quan hệ vào tháng 12 , đến bây giờ cũng được 6,7 tháng rồi bạn ạ , nếu có thai thì bụng cũng to lắm rồi có thể nhận thấy bằng mắt thường rồi , bạn có nhớ giữa khoảng thời gian đó 2 người có còn quan hệ lần nào nữa không ??

ko có bạn ơi. lần gần nhất là tháng 12 đó. sáng nay ngủ dậy bụng cứng lên, sợ quá đi bệnh viện. siêu âm bụng. bác sĩ hỏi sao. chỉ dám nói là đau bụng, với hồi trước đau dạ dày. kết quả nói là chướng hơi đại tràng. vậy thì chắc là mình không có thai rồi phải không? nhưng sao vẫn trễ kinh?

Vậy thì bạn an tâm rồi nhé . Còn chuyện trễ kinh thì cũng bình thường thôi bạn ơi , có thể do các nguyên nhân như :

Nhóm 1: Do rối loạn nội tiết tố ( trong đó có yếu tố Di truyền)

Nhóm 2 : Do sinh hoạt. Trong đó bao gồm :
    */ sinh hoạt vật chất, do ăn uống, nghỉ ngơi... thất thường gây nên.
    */ Sinh hoạt do yếu tố tinh thần mang lại... Như suy nghĩ nhiều, có nhiều chuyện bức xúc...
    */ Do ảnh hưởng bởi Sinh hoạt tình dục không hợp lý....

Bạn xem lại mình nằm trong nhóm nguyên nhân nào nhé ! Thân ^^

mấy bạn ơi. tình hình của mình h không biết như thế nào nữa. Lần gần nhất là hồi giữa tháng 12 đó. chỉ là quan hệ bên ngoài, mình không biết có trúng của bạn đó không nữa. kinh nguyệt của mình đều từ đó đến h, chỉ có tháng này là chậm 1 tuần. tháng 3 mình đi khám dạ dày, có siêu âm bụng, ko có gì. đầu tháng 6 trễ kinh mình hoảng có đi siêu âm bụng, ko có gì, chỉ nói là đầy hơi. sau đó mình đi khám, có nội soi dạ dày, nói là viêm dạ dày. mình vẫn lo, có dùng que thử sau đó, 1 vạch. mình biết nói ra mọi người nghĩ mình nghĩ lung tung. nhưng mình vẫn lo. bụng mình cứ chướng hoài. bụng có gì rột rạt cả ngày. nhức hông với xương nữa. đôi khi nhìn vào bụng thấy to lắm. mà cứ nhìn là lo. tính mình hay nghĩ lung tung. rút cuộc là sao?

minhduc2310's Avatar

Chào bạn, lần sau bạn nhớ tạo topic hỏi ở trong chuyên mục chứ đừng avò topic người khác hỏi nhé, vì tụi mình sẽ khó nhìn thấy đấy. Còn về vấn đề của bạn là do bạn lo lắng nên dẫn tới trễ kinh thôi , chuyện này hay xảy ra khi bị stress mà. Đừng lo lắng j cả, bạn đã thử que thử thai và siêu âm rồi thì không phải lo nữa đâu, thân ^^

Que thử thai và siêu âm đều cho kết quả âm tính rồi bạn ơi , yên tâm đi không thể có thai đâu , có thể bạn đang có vấn đề về đường tiêu hóa như dạ dày chẳng hạn , bạn nên đi khám chuyên khoa Tiêu hóa để tìm hiểu thêm nhé

ljnkbabj Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mọi người giúp! em và bạn trai QHTD sau đúng 1 hôm em vừa hết kinh nguyệt rồi em đã uống thuốc tranh thai khẩn cấp loại 2 viên vào luôn tối hôm đó và viên t2 vào hôm sau.em đã bị chậm kinh nguyệt 10 ngày rồi.em thật sự lo lắng quá vì em còn quá trẻ ko thể có con vào lúc này được.em thấy có các triệu trứng rất giống có thai như nhức đầu,đau bụng,mệt mỏi,...liệu em có bị sao ko.mọi người giúp em chân thành cảm ơn!!!!