Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 18
    cục kẹo kids Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Em muốn hỏi về tắc vòi trứng

Vc em đã có thai một lần nhưng bị CNTC và phải cắt bỏ VT trái. Em muốn hỏi bác sĩ là nếu VT trái đã cắt bỏ thì liệu có trứng phát triển ở bên đó nữa không, hay chỉ có trứng bên phải thôi. Và nếu VT phải bị tắc hẹp thì phương pháp điều trị là như thế nào ạ? Vì em nghe nói là nếu mổ thăm dò thì vẫn có khả năng dính tắc trở lại, gây khó có con.

reddevy's Avatar
    reddevy Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bên Bệnh viện đa khoa hà nội hiện đang sử dụng phương pháp mổ thông tắc vòi trứng hiện đại nhất hiện nay,bạn có thể gọi đến số điện thoại 0462.999.444 để được các bác sĩ tư vấn trực tuyến nhé
    Bệnh Viện Đa Khoa Hà Nội Chuyên http://benhvienphunu.vn/ | http://benhviendakhoahanoi.com.vn/vo-sinh-hiem-muon.html

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi cục kẹo kids Xem bài viết
    Vc em đã có thai một lần nhưng bị CNTC và phải cắt bỏ VT trái. Em muốn hỏi bác sĩ là nếu VT trái đã cắt bỏ thì liệu có trứng phát triển ở bên đó nữa không, hay chỉ có trứng bên phải thôi. Và nếu VT phải bị tắc hẹp thì phương pháp điều trị là như thế nào ạ? Vì em nghe nói là nếu mổ thăm dò thì vẫn có khả năng dính tắc trở lại, gây khó có con.
    Trứng bên vòi trứng đó vẫn phát triển bạn ạ. Nếu vòi trứng phải bị tắc hẹp thì có cách bơm thông vòi trứng. Thường để xác định có tắc hẹp hay không sẽ chụp HSG vòi trứng, đây là thủ thuật khảo sát ít xâm lấn, không đến nỗi phải mổ thăm dò đâu bạn !

Vậy tức là nếu tháng đó mà trứng bên vòi trái đó phát triển mà rụng thì coi như hai vc quan hệ cũng ko thể có bầu được hả bác sĩ? Hay là như thế nào ạ?
    Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Trứng bên vòi trứng đó vẫn phát triển bạn ạ. Nếu vòi trứng phải bị tắc hẹp thì có cách bơm thông vòi trứng. Thường để xác định có tắc hẹp hay không sẽ chụp HSG vòi trứng, đây là thủ thuật khảo sát ít xâm lấn, không đến nỗi phải mổ thăm dò đâu bạn !

phongkhamphukhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Vậy tức là nếu tháng đó mà trứng bên vòi trái đó phát triển mà rụng thì coi như hai vc quan hệ cũng ko thể có bầu được hả bác sĩ? Hay là như thế nào ạ?
    Theo như bạn kể bạn đã cắt vòi trứng trái thì khả năng em có thai tự nhiên sẽ khó hơn chứ không phải là không có. Do vậy, theo chúng tôi, em không nên chụp và hạn chế những thủ thuật không cần thiết để tránh viêm nhiễm cho bộ phận sinh dục trong (tử cung, vòi trứng, buồng trứng… gây tắc vòi trứng còn lại
    tư vấn phong thuy mua đồ phong thuy truy cập bachkhoaphongthuy.com

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trứng ở cả 2 vòi trứng đều phát triển, do đó chẳng may vòi trứng phải cũng bị tắc và thông vòi thất bại thì thụ tinh nhân tạo vẫn cho khả năng thành công rất cao!

Trứng ở vòi bị cắt dù có phát triển nhưng không còn loa vòi của vòi trứng thì trứng rụng đó cũng không thể gặp tinh trùng được, sự thụ tinh cần xảy ra ở vòi trứng còn lại. Tuy nhiên, trứng vẫn phát triển thì đúng là thuận lợi cho việc thụ tinh nhân tạo trong trường hợp cả 2 vòi trứng đều có vấn đề !

Hôm nay em đi siêu âm trứng, kết quả là niêm mạc 6,9mm, nang trái 18x19 mm, như vậy tháng này đu quan hệ đúng ngày vc em cũng k thể thụ thai phải không ạ( do em đã cắt vòi trứng trái). Liệu có khả năng này xảy ra không ạ? "Thông thường noãn (trứng chưa thụ tinh) từ buồng trứng bên phải phóng ra đi vào vòi trứng cùng bên và ngược lại nhưng nhiều khi xảy ra hiện tượng vòi trứng bên trái đã di chuyển qua bên phải để đón noãn được phóng ra từ buồng trứng bên phải.

Noãn cũng có thể được phóng ra từ buồng trứng bên này nhưng lại bị thu hút sang loa vòi trứng bên kia. Chỉ còn một vòi trứng cũng vẫn có thể bảo đảm được chức năng sinh sản cho người phụ nữ." bác sĩ tư vấn dùm em với

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Rất tiếc là như vậy vì mỗi chu kì chỉ có 1 bên trứng rụng, tháng này là buồng trứng trái, mà trứng trái rụng thì sẽ không gặp tinh trùng được bạn ah, chờ chu kì sau vậy!

Hôm nay em đi siêu âm trứng, kết quả là niêm mạc 6,9mm, nang trái 18x19 mm, như vậy tháng này đu quan hệ đúng ngày vc em cũng k thể thụ thai phải không ạ( do em đã cắt vòi trứng trái). Liệu có khả năng này xảy ra không ạ? "Thông thường noãn (trứng chưa thụ tinh) từ buồng trứng bên phải phóng ra đi vào vòi trứng cùng bên và ngược lại nhưng nhiều khi xảy ra hiện tượng vòi trứng bên trái đã di chuyển qua bên phải để đón noãn được phóng ra từ buồng trứng bên phải.

Noãn cũng có thể được phóng ra từ buồng trứng bên này nhưng lại bị thu hút sang loa vòi trứng bên kia. Chỉ còn một vòi trứng cũng vẫn có thể bảo đảm được chức năng sinh sản cho người phụ nữ." bác sĩ tư vấn dùm em với
    Hiện tượng hút ngược chiều của các vòi trứng khó xảy ra lắm bạn ạ, đợi chu kì sau theo dõi thêm nhé !

Em xin hỏi bác sĩ một câu nữa không ạ?
    Hôm 15/7 em đi siêu âm, thì ngày 16/7 em bị đau bụng và ngực bắt đầu đau. Sau đó thì không đau bụng nữa. Âm đạo thì khô ráo, chứ không ẩm ướt.
    Ngày hôm qua em bị đau lưng, đau ngang lưng và có đau bụng một chút.
    Có một chút dịch, nhưng lại đặc, màu trắng sữa.
    Như vậy có phải ngày hôm qua trứng mới rụng không ạ? Hay là em có vấn đề gì ạ?

Em xin hỏi bác sĩ một câu nữa không ạ?
    Hôm 15/7 em đi siêu âm, thì ngày 16/7 em bị đau bụng và ngực bắt đầu đau. Sau đó thì không đau bụng nữa. Âm đạo thì khô ráo, chứ không ẩm ướt.
    Ngày hôm qua em bị đau lưng, đau ngang lưng và có đau bụng một chút.
    Có một chút dịch, nhưng lại đặc, màu trắng sữa.
    Như vậy có phải ngày hôm qua trứng mới rụng không ạ? Hay là em có vấn đề gì ạ?
    Việc trứng rụng hay không không đơn thuần dựa vào triệu chứng như vậy đâu bạn vì sẽ khó chính xác. Dùng que thử rụng trứng cũng là 1 cách tương đối để phát hiện rụng trứng thôi. Kết quả siêu âm ngày 15/7 của bạn thế nào ?

Niêm mạc 6,9mm, nang trái 18x19mm. Hôm đó buổi trưa em thử que thì v2 đã đậm hơn v1 rồi, nên em mới đi siêu âm trứng ạ

Niêm mạc 6,9mm, nang trái 18x19mm. Hôm đó buổi trưa em thử que thì v2 đã đậm hơn v1 rồi, nên em mới đi siêu âm trứng ạ
    Với kích thước như vậy thì trứng có thể rụng trong khoảng 24-48h tới đấy bạn!

Vâng, em cũng đoán là sẽ rụng vào ngày hôm sau, và tối ngày hôm đó 2 vc em có xx, nhưng do trứng phát triển bên buồng trái mà em bị cắt vòi trứng trái nên khả năng thụ thai là không thể.
    Nhưng không hiểu sao em lại có hiện tượng như mấy hôm vừa rồi! Hiện giờ âm đạo của em khô, chứ không có khí hư như sau khi rụng trứng. Như vậy là sao ạ?
    Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Với kích thước như vậy thì trứng có thể rụng trong khoảng 24-48h tới đấy bạn!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối