Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 21
    namco Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Em hỏi gấppppp bac sĩ ơiiii

Sau khi sạch kinh đc 5 ngày e và bạn gái có qhe và xuất tinh ngoài, chu kì của bạn gái e từ 40 đến 60 ngày có 1 lần. Sau khi qhe song e cho bạn ấy uống ttkc postinor 1 viên. E thấy ghi ở tờ giấy tròng thuốc là bị bệnh ruột uống k hợp, mà bạn gái e bị viêm dạ dầy liệu thuốc bị dảm tác dụng k ạ. Trc khi uống thuốc ttkc bạn ấy có dùng thuốc chữa viêm dạ dầy nhưng hnay uống thuốc ttkc r k uống thuốc gì nữa liệu còn tac dụng kkk ạ.

60h sau khi uống thuốc chúng e có qhe xuất tinh ngoài tiêp, liệu còn tac dụng k bác sĩ. Liệu p uống thêm k ạ. Kha nang mang thai cao k bac si. Mong bác sĩ cho e câu trl sớm nhất e lo qâ
    Lần sửa cuối bởi namco, ngày 04-08-2014 lúc 05:39 PM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi namco Xem bài viết
    Sau khi sạch kinh đc 5 ngày e và bạn gái có qhe và xuất tinh ngoài, chu kì của bạn gái e từ 40 đến 60 ngày có 1 lần. Sau khi qhe song e cho bạn ấy uống ttkc postinor 1 viên. E thấy ghi ở tờ giấy tròng thuốc là bị bệnh ruột uống k hợp, mà bạn gái e bị viêm dạ dầy liệu thuốc bị dảm tác dụng k ạ. Trc khi uống thuốc ttkc bạn ấy có dùng thuốc chữa viêm dạ dầy nhưng hnay uống thuốc ttkc r k uống thuốc gì nữa liệu còn tac dụng kkk ạ.

60h sau khi uống thuốc chúng e có qhe xuất tinh ngoài tiêp, liệu còn tac dụng k bác sĩ. Liệu p uống thêm k ạ. Kha nang mang thai cao k bac si. Mong bác sĩ cho e câu trl sớm nhất e lo qâ
    Uống thuốc ttkc thì khả năng mang thai cũng giảm thấp, thuốc có tác dụng trong vòng 72h nên bạn gái không cần dùng thêm thuốc nữa. Uống thuốc dạ dày cũng không sao. Tuy nhiên vẫn nên theo dõi chu kì kinh của bạn gái nhé !

Bác sĩ ơi bạn gái e bị viêm đường tiêt niệu và đái dắt nên ra hiệu thuốc mua thuốc, thuốc kháng sinh, e thấy bảo uống ttkc thì k nên uống kháng sinh, nên bạn gái e chưa uống vội, từ hôm uống ttkc tới g dc 4 ngày r, bao g ms uống kháng sinh dc ạ.

Bác sĩ ơi bạn gái e bị viêm đường tiêt niệu và đái dắt nên ra hiệu thuốc mua thuốc, thuốc kháng sinh, e thấy bảo uống ttkc thì k nên uống kháng sinh, nên bạn gái e chưa uống vội, từ hôm uống ttkc tới g dc 4 ngày r, bao g ms uống kháng sinh dc ạ.
    Bây giờ có thể uống được rồi. Tuy nhiên việc dùng kháng sinh không nên chỉ ra tiệm thuốc rồi mua, nên đến bs để được kê toa hợp lí !

Bác sĩ ơi bạn gái e bị ra máu âm đạo, máu đỏ ra lẫn với dịch trắng trong nhầy nhầy, ra k nhiều nhưng hay ra. Mà bạn gái e mới hêt kinh cách đây 2 tuần. Chắc do tác dụng phụ thuốc. Như vậy liệu có thai k ạ. Nếu nó ra thêm mấy ngày nữa thì p lsao ạ.

[QUOTE=namco;753638]Bác sĩ ơi bạn gái e bị ra máu âm đạo, máu đỏ ra lẫn với dịch trắng trong nhầy nhầy, ra k nhiều nhưng hay ra r còn ra máu nâu nữa như máu kinh. Mà bạn gái e mới hêt kinh cách đây 2 tuần. Chắc do tác dụng phụ thuốc. Như vậy liệu có thai k ạ. Nếu nó ra thêm mấy ngày nữa thì p lsao ạ

Bác sĩ ơi bạn gái e bị ra máu âm đạo, máu đỏ ra lẫn với dịch trắng trong nhầy nhầy, ra k nhiều nhưng hay ra. Mà bạn gái e mới hêt kinh cách đây 2 tuần. Chắc do tác dụng phụ thuốc. Như vậy liệu có thai k ạ. Nếu nó ra thêm mấy ngày nữa thì p lsao ạ.
    Ra máu bất thường thì nên thử que để loại trừ việc có thai đã nhé bạn. Còn nếu quả thật do tác dụng phụ của thuốc thì cũng chỉ theo dõi thêm mà thôi !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Ra máu bất thường thì nên thử que để loại trừ việc có thai đã nhé bạn. Còn nếu quả thật do tác dụng phụ của thuốc thì cũng chỉ theo dõi thêm mà thôi !
    Dạ thưa bac sĩ ra máu đó là máu kinh rồi ạ, vì có máu nau và ra dc 5 ngày đúng như mọi lần bạn í có kinh. Sau khi bạn ấy hêt kinh 2 ngày sau bọn e có qhe k bcs nhưng đầu dương vật e lúc cho vào khô ron e cho vào dc 2 phut r e dut da k suôt tinh liệu có sao k bac sĩ, liệu p uống thuốc k ạ
    Lần sửa cuối bởi namco, ngày 13-08-2014 lúc 07:19 PM.

Dạ thưa bac sĩ ra máu đó là máu kinh rồi ạ, vì có máu nau và ra dc 5 ngày đúng như mọi lần bạn í có kinh. Sau khi bạn ấy hêt kinh 2 ngày sau bọn e có qhe k bcs nhưng đầu dương vật e lúc cho vào khô ron e cho vào dc 2 phut r e dut da k suôt tinh liệu có sao k bac sĩ, liệu p uống thuốc k ạ
    Không xuất tinh trong thì khả năng mang thai thấp bạn ạ nhưng nếu có a ít chất nhờn thì theo lý thuyết vẫn có khả năng mang thai. bạn gái nếu đã uống thuốc ttkc gần đây thì nên cân nhắc vì dùng thuốc nhiều quá sẽ không tốt đâu !

[QUOTE=Bs.ThienHuong;757552]Không xuất tinh trong thì khả năng mang thai thấp bạn ạ nhưng nếu có a ít chất nhờn thì theo lý thuyết vẫn có khả năng mang thai. bạn gái nếu đã uống thuốc ttkc gần đây thì nên cân nhắc vì dùng thuốc nhiều quá sẽ không tốt

Chúng e lại mới qhe. Bác sĩ cho e hỏi, trường hợp của e qhe xuât tinh ngoài uống thuốc ttkc . r 50h sau qhe xuât tinh ngoài tiếp khả năng mang thai cao k ạ, cả 2 lần xuât tinh ngoài đều rât it tinh dịch và loãng vì trc đó thủ dâm xuât tinh nhiều r ạ.nhưng bạn gái e hình như đang trong thời kì rụng trứng thì p. Tinh dịch ít, loãng và xuất tinh ngoài. liệu như thế có giảm bớt khả năng mang thai k, e lo qá bác sĩ trl cho e với a.
    Và bác sĩ ơi còn 1 trường hợp nữa là sau khi uống thuốc ttkc e có thủ dâm xuât tinh nhưng chưa đi vệ sinh vs chưa rửa dương vật r 4h sau e lại qhe vs bgai xuât tinh ngoài như thế có nguy hiểm k ạ. E mong bác sĩ trl dúp e với
    Lần sửa cuối bởi namco, ngày 22-08-2014 lúc 06:04 PM.

[QUOTE=namco;760609]
    Không xuất tinh trong thì khả năng mang thai thấp bạn ạ nhưng nếu có a ít chất nhờn thì theo lý thuyết vẫn có khả năng mang thai. bạn gái nếu đã uống thuốc ttkc gần đây thì nên cân nhắc vì dùng thuốc nhiều quá sẽ không tốt

Chúng e lại mới qhe. Bác sĩ cho e hỏi, trường hợp của e qhe xuât tinh ngoài uống thuốc ttkc . r 50h sau qhe xuât tinh ngoài tiếp khả năng mang thai cao k ạ, cả 2 lần xuât tinh ngoài đều rât it tinh dịch và loãng vì trc đó thủ dâm xuât tinh nhiều r ạ.nhưng bạn gái e hình như đang trong thời kì rụng trứng thì p. Tinh dịch ít, loãng và xuất tinh ngoài. liệu như thế có giảm bớt khả năng mang thai k, e lo qá bác sĩ trl cho e với a.
    Và bác sĩ ơi còn 1 trường hợp nữa là sau khi uống thuốc ttkc e có thủ dâm xuât tinh nhưng chưa đi vệ sinh vs chưa rửa dương vật r 4h sau e lại qhe vs bgai xuât tinh ngoài như thế có nguy hiểm k ạ. E mong bác sĩ trl dúp e với
    Tất cả trường hợp bạn nêu đều vẫn có khả năng mang thai dù tỷ lệ có thể nói là thấp hơn bình thường. Do đó, nên sử dụng bcs thì an toàn trong tất cả mọi trường hợp này bạn ạ !

Thế bác sĩ ơi bạn gái e lại có kinh r thì p, bạn ấy ra dc 3 ngày r, và cx như mọi lần, ngày đầu hơi it, ngay 2 vs 3 ra nhiều hơn, bạn ấy ra mà nặng cả bvs, bạn ấy đau lưng và hơi đau bụng. Liệu có tính là kinh nguyệt k ạ hay tác dụng phụ thuốc ạ vì 6/8 bạn ấy cx có kinh r. Vì máu ra và cac triệu chứng y hệt như mấy kì kinh trc, chu kì bạn ấy cx k đều nên e cx k rõ liệu có p ro rong huyêt k. Nhưng bạn ấy nói bạn ấy ra như kinh luôn. Liệu có p kinh k ah, mà ra nhỉegu thế thì liệu có thai k ạ.
    Lần sửa cuối bởi namco, ngày 28-08-2014 lúc 06:00 PM.

nhatminh178 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thưa bác sĩ, em có qhtd với bạn gái e và xuất tinh vào bên trong, mà bạn gái em đã qua kì kinh nguyệt rồi, nghĩa là theo chu kì kinh thì đang rơi vào ngày không an toàn, sau khi quan hệ 2 tiếng em có cho bạn gái uống happynor, mà người bán thuốc kêu uống 1 lần 2 viên, em không biết liệu có an toàn không và em có cần mua thêm thuốc cho bạn gái em uống vào ngày hôm sau được k ạ? nghĩa là uống 3 viên trong 1 chu kì được không bsi, hay là k cần ạ

Trích dẫn Gửi bởi nhatminh178 Xem bài viết
    Thưa bác sĩ, em có qhtd với bạn gái e và xuất tinh vào bên trong, mà bạn gái em đã qua kì kinh nguyệt rồi, nghĩa là theo chu kì kinh thì đang rơi vào ngày không an toàn, sau khi quan hệ 2 tiếng em có cho bạn gái uống happynor, mà người bán thuốc kêu uống 1 lần 2 viên, em không biết liệu có an toàn không và em có cần mua thêm thuốc cho bạn gái em uống vào ngày hôm sau được k ạ? nghĩa là uống 3 viên trong 1 chu kì được không bsi, hay là k cần ạ
    Không cần dùng thêm nữa đâu bạn. Theo dõi chu kì kinh tiếp theo của bạn gái thôi là được !

Không cần dùng thêm nữa đâu bạn. Theo dõi chu kì kinh tiếp theo của bạn gái thôi là được !
    Trl cho e vớiii bac si ơiu

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Khẩn cấp, giúp em bác sĩ ơiiii
    Bởi Sukuku trong diễn đàn Nam Giới
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 29-01-2014, 04:39 PM
  2. Giúp emmm vớiiii!!!
    Bởi Newmembs trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-11-2012, 07:00 PM
  3. cho em hỏi vớiiii