Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 63
    Suckhoelavang Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Em đã có thai hay chưa?

Xin chào các bạn và các bác sĩ

Em sạch kinh nguyệt cách đây 16 ngày và vợ chồng em đã SH vào những ngày dễ thụ thai 2 ngày nay em cảm thấy bụng tức tức rất khó chịu ngâm ngẩm đau nhe.em xin hỏi bác sỹ đấy có phải là dấu hiệu thụ thai ko ?và làm cách nào để biết nhanh nhất.

Em xin cảm ơn ạh!

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Sau quan hệ tình dục, nếu là lần quan hệ tình dục có sự thụ tinh giữa tinh trùng và trứng thì tối thiểu sau 7 ngày có thể phát hiện có thai, bằng que thử thai Quickstick (ngày thứ 7 sau thụ tinh, lượng beta HCG mới tăng nhanh, và sau đó cứ 3 ngày thì tăng gấp đôi).

Nếu bạn thụ thai vào ngày 6/10 có nghĩa là ngày 13 và 14 có thể phát hiện được thông qua que thử, tuy nhiên có thể bạn thụ thai vào một trong các ngày 33-36 (ngày 7-10/11) , vì vậy bạn cần phải chờ đến ngày 17/11 thử thêm 1 lần nữa cho chính xác để kết luận có thai hay rối loạn kinh nguyệt

Chúc bạn hạnh phúc

pe_heo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bac si oi cho con hoi , tui con da~ quan he nhung anh ay chua xuat tinh . Con da~ thu que thu thai 5 lan rui nhung ket qua van am tinh.Nhung dao nay con thy met trong ng hay di tieu bung duoi cug hoi to .Vay bac si cho con hoi con co thai hay khong a.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Lần sau bạn nên gõ tiếng Việt có dấu cho mọi người tiện theo dõi bạn nhé . Nếu chưa có xuất tinh thì việc thụ tinh chưa thể xảy ra , kết quả của que quick stick là rất chính xác ( sau 7-10 ngày quan hệ ) nên bạn có thể hoàn toàn an tâm nhé
    :47:

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Trường hợp của bạn pe_heo là không thể có con được vì tỉ lệ thụ tinh trong trường hợp này là gần như bằng không.Thứ nhất bạn trai bạn chưa xuất tinh,thứ hai bạn thử que 5 lần rồi đều âm tính.

Vì vậy bạn có thể yên tâm rồi nha!

Thưa bác sĩ em đã làm đúng theo lời bác sĩ.Hôm nay là đúng 10 ngày em dùng que thử thai 2 lần thì chỉ có một vạch.Nhưng không hiểu sao lúc này em hay buôn nôn và tức ngực và hay thèm chua nữa.Em sợ mình đã có thai rồi quá.

Các bác sĩ giúp em với

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn hãy yên tâm nha,Nếu bạn thử thai rồi và kết quả âm tính thì bạn không thể có thai đâu.Những triệu chứng trên là do tâm lý thôi cả bạn ah.
    Và rất có thể bạn sắp có kinh lại rồi đó vì tức ngực cũng là triệu chứng của hành kinh đó bạn.Còn thèm chua thì con gái ai mà chẳng thích cóc ổi hihi

masu123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Nếu con gái đã có kinh thì liệu sau đó vài ngày vẫn có thể có thai không bác sĩ (đã quan hệ trước ngày có kinh) ?

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn masu123! Phương pháp tránh thai bằng cách tính ngày thì hoàn toàn không phải là một phương pháp tránh thai đảm bảo đâu bạn ạ.

Phương pháp tránh thai mà theo mình thấy hiệu quả nhất à dùng bao cao su!

Chúc bạn được nhiều sức khỏe!
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 16-07-2010 lúc 03:02 PM.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu bạn quan hệ trước sau đó vài ngày bạn có kinh thì bạn không thể có thai đâu bạn.Vì nếu có thai rồi thì bạn không thể có kinh đâu.Bạn nên tham khảo thêm tại đây Phương pháp tránh thai bằng cách tính ngày trong chu kỳ kinh nguyệt

Chào bạn!

Bác sĩ ơi cho em hỏi thêm cái này với

Em định sử dụng bao cao su để tránh thai nhưng không dùng ngay từ lúc ban đầu mà khi gần xuất tinh thì mới dùng. Liệu như thế có an toàn không và liệu trước lúc xuất tinh thì có thể có tân binh nào lọt ra ngoài được không

masu123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ủa nếu BS nói đã có thai thì không có kinh vậy hiện tượng kinh nguyệt trễ khi có thai là sao? Và trễ là trễ khoảng bao nhiêu ngày ạ?
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 17-07-2010 lúc 12:21 PM.

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Gửi bạn suckhoelavang

Hiệu quả ngừa thai của bao cao su là khoảng 75-90%, điều này hoàn toàn phụ thuộc vào cách sử dụng. Người đàn ông phải mang bao cao su ngay từ khi bắt đầu giao hợp cho đến khi hoàn tất để đảm bảo hiệu quả ngừa thai ở mức cao nhất. Nếu không mang bao từ đầu có thể có giọt tinh dịch đầu tiên được xuất tiết có chứa lượng tinh trùng đáng kể, có khả năng gây thụ thai.

Chào bạn!

Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Gửi bạn masu123

Sau khi có thai rồi thì không thể có kinh nữa đâu bạn ah vì máu kinh ra trong chu kỳ kinh nguyệt của bạn là nội mạc tử cung bị bong tróc do sự tụt giảm về nồng độ estrogen và progesteron khi trứng không được thụ tinh.

Còn nếu trứng đã thụ tinh rồi thì nồng độ hai chất trên sẽ không bị tụt giảm nhờ hoàng thể tiết ra nuôi dưỡng nội mạc tử cung giúp cho sự làm tổ của trứng sau này

Nếu như bạn đã có thai (được siêu âm chẩn đoán ở những cơ sở uy tín) mà vẫn có máu chảy ra thì xin chú ý với bạn rằng đó không phải là máu kinh mà là chảy máu bất thường trong thai kỳ đó bạn ah.

Máu này thường có màu đỏ tươi thay vì đỏ sẫm như máu kinh.Bạn nên đến khám thai ngay ở những bệnh viện uy tín để được chẩn đóan kịp thời nhằm tránh những hậu quả đáng tiếc

Chào bạn!

Cám ơn bác sĩ nhiều lắm bây giờ thì em có thêm thông tin về các phương pháp ngừa thai rồi hihi

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối