Kết quả 1 đến 5 của 5
    trantuan289 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Post Em có thắc mắc này ạ?

Em và bạn gái em mới quan hệ. Nhưng hôm nay là ngày thứ 5 bạn gái em có kinh. nên quan hệ không phòng tránh ( em ko xuất tinh bên trong ). Liệu khả năng có thai có cao ko ạ?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi trantuan289 Xem bài viết
    Em và bạn gái em mới quan hệ. Nhưng hôm nay là ngày thứ 5 bạn gái em có kinh. nên quan hệ không phòng tránh ( em ko xuất tinh bên trong ). Liệu khả năng có thai có cao ko ạ?
    Xuất tinh bên ngoài cũng là một biện pháp tránh thai đó bạn, tuy nhiên tỉ lệ tránh thai không cao. Tốt nhất nên sử dụng BCS khi quan hệ nha bạn!

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

trong lúc hành kinh thì khá an toàn...xuất tinh ngoài nữa thì khả năng có thai ko cao đâu...

trantuan289 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Xuất tinh bên ngoài cũng là một biện pháp tránh thai đó bạn, tuy nhiên tỉ lệ tránh thai không cao. Tốt nhất nên sử dụng BCS khi quan hệ nha bạn!
    dạ ý em là xuất tinh ở ngoài hẳn luôn chứ ko phải xuất ở vùng âm đạo

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu xuất tinh hẳn bên ngoài, không có tinh dịch chứa tinh trùng vào trong cơ thể người nữ thì không có khả năng mang thai ! Tuy nhiên, có lưu ý nhỏ là có khuyến cáo cho rằng tinh trùng có một ít trong chất nhờn đầu dương vật trong khi chưa xuất tinh cũng có thể mang thai nên cách an toàn nhất vẫn là dùng bcs ngay từ đầu !