Kết quả 1 đến 6 của 6
    tracynguyen.usa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định em có khả năng mang thai không ?

em bắt đầu có kinh sau khi uống viên thuốc thứ 24 của vỉ thuốc tránh thai đầu tiên, e uống tiếp vĩ thứ 2 đc 10 ngày mà vẫn không hết kinh (tức là e đã có kinh 14 ngày), e ngưng dùng thuốc khoảng 5 ngày rồi đi khám và sử dụng 1 loại khác, bác sỉ có nói 4 ngày đầu mỗi ngày uống 2 viên thuốc rồi sau đó mỗi ngày 1 viên như bình thường để tăng cường lượng hormone vào cơ thể để chu kì kinh nguyệt dừng lại. Sau 5 ngày uống tức là ỡ viên thuốc thứ 10 e có wan hệ với bạn trai. Vậy cho e hỏi thuốc có phát huy tác dụng ngay lần wan hệ đó không? Khả năng em mang thai có cao không?
    Lần sửa cuối bởi tracynguyen.usa, ngày 08-03-2012 lúc 10:48 AM.

Sao không có ai trả lời hay tư vấn gì hết vậy ?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nếu mới uống có 5 ngày thì chưa phát huy được tác dụng đâu, ít nhất pải là 10 ngày chứ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi tracynguyen.usa Xem bài viết
    em bắt đầu có kinh sau khi uống viên thuốc thứ 24 của vỉ thuốc tránh thai đầu tiên, e uống tiếp vĩ thứ 2 đc 10 ngày mà vẫn không hết kinh (tức là e đã có kinh 14 ngày), e ngưng dùng thuốc khoảng 5 ngày rồi đi khám và sử dụng 1 loại khác, bác sỉ có nói 4 ngày đầu mỗi ngày uống 2 viên thuốc rồi sau đó mỗi ngày 1 viên như bình thường để tăng cường lượng hormone vào cơ thể để chu kì kinh nguyệt dừng lại. Sau 5 ngày uống tức là ỡ viên thuốc thứ 10 e có wan hệ với bạn trai. Vậy cho e hỏi thuốc có phát huy tác dụng ngay lần wan hệ đó không? Khả năng em mang thai có cao không?
    Đã lẽ khi chu kì kinh chưa ổn định như thế này thì bạn cần phải dùng thêm 1 biện pháp tránh thai khác để bảo đảm an toàn. Thuốc tránh thai cũng không nên tự ý ngưng đột ngột vì dễ gây rối loạn nội tiết. Tuy nhiên, khả năng mang thai của bạn cũng không cao lắm nhưng để an tâm thì vẫn nên theo dõi kinh nguyệt và thử que khi có bất ổn gì nhé !

chu kì của e tới nay đã hơn 21 ngày nhưng vẫn chưa dừng, kể từ sau khi em dùng thuốc mới thì lượng kinh ra rất ít giống như những ngày cuối của chu kì bình thường nhưng vẫn chưa dừng hẳn. Vậy cho em hỏi đó là tác dụng phụ của thuốc hay là em có khả năng bị bệnh rong kinh không? Em có cần đi khám bác sĩ không hay là cứ tiếp tục dùng thuốc sau 1 thời gian dấu hiệu này sẽ tự biến mất? Và trong bao lâu thì thuốc mới có tác dụng ngừa thai và e có thể quan hệ được?
    Cám ơn đã tư vấn cho em!!!!

Giup' e voi' ....