Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 22
    Nyno2005 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Em bị chậm kinh sau khi phá thai bằng thuốc bs giúp em với

Đã hơn 5 tuần từ ngay e uống thuốc ra thai mà e vẫn chưa có kinh lai. Gần đây e hay bi đau bụng dưới bênn trái chỉ dau xíu thôi rồi hết, va vị đầy hơi nữa, sau khi uong thuốc ra thai 1 tuấn e đã đến bệnh viên kiểm tra và kết quả là đã ra thai, chi còn sót it dịch mat ngày sau sẽ ra hết. E về nhà 1 tuần sau thi sạch máu nhưng lại ra nhiều khí hư e di khám lại thi dc kq là bị viêm lộ tuyến rộng, và đã sạch máu, bác si kê cho e thuoc đăt 10 ngày NEO-TERGYNAN hẹn 3 thangs sau tái khám, e đã đặt hết thuốc va e couong them thuoc nư vương new. E thấy khí hư ko ra nữa nhưng hiện tại đã hon 5 tuần e vẫn chưa co kinh trở lại e rất lo, bs cho e lời khuyên với?
    E uống thuốc phá thai thi co nguy cơ bi dinh tử cung ko ạ?
    E và chồng vẫn kiêng ko qh va e đã mua que ve thử thi 1 vach.
    Mong bs trả lời giup e....

nhoktjmgirlkute's Avatar
    nhoktjmgirlkute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Trích dẫn Gửi bởi Nyno2005 Xem bài viết
    Đã hơn 5 tuần từ ngay e uống thuốc ra thai mà e vẫn chưa có kinh lai. Gần đây e hay bi đau bụng dưới bênn trái chỉ dau xíu thôi rồi hết, va vị đầy hơi nữa, sau khi uong thuốc ra thai 1 tuấn e đã đến bệnh viên kiểm tra và kết quả là đã ra thai, chi còn sót it dịch mat ngày sau sẽ ra hết. E về nhà 1 tuần sau thi sạch máu nhưng lại ra nhiều khí hư e di khám lại thi dc kq là bị viêm lộ tuyến rộng, và đã sạch máu, bác si kê cho e thuoc đăt 10 ngày NEO-TERGYNAN hẹn 3 thangs sau tái khám, e đã đặt hết thuốc va e couong them thuoc nư vương new. E thấy khí hư ko ra nữa nhưng hiện tại đã hon 5 tuần e vẫn chưa co kinh trở lại e rất lo, bs cho e lời khuyên với?
    E uống thuốc phá thai thi co nguy cơ bi dinh tử cung ko ạ?
    E và chồng vẫn kiêng ko qh va e đã mua que ve thử thi 1 vach.
    Mong bs trả lời giup e....
    phá thai = thuốc thì khả năng dính tử cung không cao ! bạn nên đi siêu âm xem thai đã hoàn toàn chết chưa ! và bạn nên đi khám phụ khoa để điều chỉnh lại kinh nguyệt !
    Nguyễn Hữu Tuấn 23 tuổi , đang học năm thứ 4 đại học y dược !

Mình đã siêu âm rồi bs noi la đã ra thai hoàn toàn. Hiện h đã hơn 5 tuần mà chưa thấy kinh nguyêt mình rất lo.

tent852 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Up phụ cho bạn lên đầu nè ....

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Mình đã siêu âm rồi bs noi la đã ra thai hoàn toàn. Hiện h đã hơn 5 tuần mà chưa thấy kinh nguyêt mình rất lo.
    Sau khi phá thai kinh nguyệt sẽ bị rối loạn. Nếu 2 bạn kiêng quan hệ thì không có gì phải quá lo lắng cả. Đợi thêm vài ngày nữa nha bạn!

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Sau khi phá thai kinh nguyệt sẽ bị rối loạn. Nếu 2 bạn kiêng quan hệ thì không có gì phải quá lo lắng cả. Đợi thêm vài ngày nữa nha bạn!
    Đợi đến bao h bạn, đọc trên các web thì thường 4 tuần là co kinh lại chiếm tới 70%. Mình bị trễ đã gần 2 tuần rồi. Lai thêm bệnh viêm lộ tuyến rộng nữa nên lo lắng gấp đôi....... Mong kinh nguyệt trở lại bình thương để chuyên tam chữa lộ tuyến.

Đợi đến bao h bạn, đọc trên các web thì thường 4 tuần là co kinh lại chiếm tới 70%. Mình bị trễ đã gần 2 tuần rồi. Lai thêm bệnh viêm lộ tuyến rộng nữa nên lo lắng gấp đôi....... Mong kinh nguyệt trở lại bình thương để chuyên tam chữa lộ tuyến.
    Đã biết chắc trễ kinh này không phải do thai thì đâu có gì phải quá lo lắng đâu bạn, càng lo lắng chỉ góp phần làm trễ kinh thôi!

Đã biết chắc trễ kinh này không phải do thai thì đâu có gì phải quá lo lắng đâu bạn, càng lo lắng chỉ góp phần làm trễ kinh thôi!
    5h chiều nay mình có ra 1 it dich hồng và nâu tưởng la kinh nguyệt, nhung tời h thi chẳng thấy gi nữa. Như vay la bi j ak??? Sad.......

wuchun_qn Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

triệu chứng của chị rất giống với 1 người chị của tôi , Nếu chị muốn bệnh tình của chị trở nên bình thường như bao nhiêu người phụ nữa khác thì hãy call tới số 01266633763 gặp Tá để được giúp đỡ và giải đáp thắc mắc của chị hơn

Nhiều khi đó chỉ là các triệu chứng tiền kinh thôi bạn ah, tiếp tục chờ nha!

Trích dẫn Gửi bởi wuchun_qn Xem bài viết
    triệu chứng của chị rất giống với 1 người chị của tôi , Nếu chị muốn bệnh tình của chị trở nên bình thường như bao nhiêu người phụ nữa khác thì hãy call tới số 01266633763 gặp Tá để được giúp đỡ và giải đáp thắc mắc của chị hơn
    Chị của bạn h như thế nào rồi, đã bình thường lại chưa, minh co thể gọi điên thoại vào h nào la thich hợp nhất. Số đó la số dt của chi bạn ha? Mong câu tl của ban. Thanks!

Nhiều khi đó chỉ là các triệu chứng tiền kinh thôi bạn ah, tiếp tục chờ nha!
    Hôm nay minh lai ra chất dịch đó tiếp vào buổi sáng chi rất ít rồi lại hết vậy có cần di khám ngay ko hay chờ tiếp ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Hôm nay minh lai ra chất dịch đó tiếp vào buổi sáng chi rất ít rồi lại hết vậy có cần di khám ngay ko hay chờ tiếp ạ?
    Bạn theo dõi thêm, nếu còn tiếp tục thì đi khám để kiểm tra xem tình trạng viêm lộ tuyến thế nào !

Nếu quá lo lắng thì bạn có thể đi khám thử xem thế nào?

Hôm nay mình đa ra kinh nguyet nhu binh thường rồi. Thở phào nhẹ nhõm. Chac sau khi hết kinh mình se đi kiểm tra thêm 1 lan nữa để coi mọi chuyện đã thật sự on chưa.
    Thật sự cảm ơn mọi người mấy ngay qua đa tư vân cho minh!
    Chúc tất cả moi người trong topic nay moi chuyện đều suôn sẻ và gặp nhiu may mắn nhé^^
    Thankssssssssssssssss..................

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trễ kinh do có thai hay do sử dụng thuốc ngừa thai?
    Bởi yi.lil trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 09-03-2013, 08:55 PM
  2. Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 24-02-2012, 07:48 PM
  3. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 24-05-2011, 09:56 AM

Tag của Chủ đề này