Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 22
    xuyenhoainguyen's Avatar
    xuyenhoainguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Em bị chậm kinh 4 ngày,đi tiểu nhiều, ngực đau không biết có baby ko nhi?

Các anh chị ơi!
    Đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn nhà mình ạ! Em muốn hỏi vài câu ạ.
    Em kết hôn được 2 tháng (ngày 24/10), bình thường kinh nguyệt của em rất đều đặn khoảng 28-32 ngày, tháng đó em có kinh ngày 16, sang tháng 11 em lại có sớm hơn 4 ngày( 13/11), đến tháng này hôm nay là 16/12 rồi em vẫn chưa thấy gì cả.
    Còn trong người thì em thấy như thế này: ngực em đau và căng hơn trước, đầu ti thì to và cứng lắm, sờ vào là đau, hôm 12 em bắt đầu ngăm ngăm đau bụng như mọi lần đến kì, em đi tiểu liên tục trong 1 ngày phải tới gần 20 lần, mấy hôm nay nước tiểu lúc thì vàng lúc thì trong, thỉnh thoảng em lại hoa mắt, nhiệt độ cơ thể thì không tăng vẫn ở mức 36,5 vào ban đêm. và hôm nay em dùng que thử thì vẫn 1 vạch, đợi 1 lúc sau em cố căng mắt ra để nhìn thì lại thấy hình như có 1 vạch nữa ở phía dưois cách vạch kia 5mm, em không biết mình có ảo tưởng không. Anh chị có thể cho em những lời chia sẻ không ạ?
    Nếu em có thai thật em nên làm gì tiếp theo ạ?
    Em xin chân thành cảm ơn!!!

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

dấu hiệu trên thì có thể bạn đã có thai rồi...bạn thử que lại vào lúc sáng sớm chưa ăn gì xem sao nhé

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nghe bạn bảo căng mắt thì cũng ko biết chính xác ko, sao bạn ko thử thêm một que nữa để ktra xem sao, mà dấu hiệu cũng giống sắp cóthai đấy bạn à

xuyenhoainguyen's Avatar

Em xin cam on!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Nên nhớ chu kì kinh theo ngày dương lịch nha bạn. Bạn không nên nhúng que thử thai quá 5 phút vì sẽ gây dương giả tức là QS(+) nhưng không có thai. Trường hợp của bạn nên thử lại. Chúc bạn sớm có tin vui!

software Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chà nếu đúng là có thai thì bạn cũng đã có thai hơn 1 tháng rồi đó.

fulltime Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Sao bạn không dùng thử que thử, độ chính xác cũng đến 80% đó bạn.

xuyenhoainguyen's Avatar

Bs oi sang nay em thu lai thay co vach thu 2 ro hon hom qua roi. hihi chac em co em be that roi..........

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi xuyenhoainguyen Xem bài viết
    Bs oi sang nay em thu lai thay co vach thu 2 ro hon hom qua roi. hihi chac em co em be that roi..........
    Nếu vạch thứ 2 càng ngày càng rõ thì xin chúc mừng bạn là đã có thai rồi nhé. Khi nhìn rõ vạch 2 rồi thì đi siêu âm có thể thấy túi thai, bs sẽ định tuổi thai và hẹn bạn khám thai định kì theo lịch đấy !

xuyenhoainguyen's Avatar

Bs oi nhung em nghe noi khong nen di sieu am som nhu vay vi so song' se lam anh huong den ca me va em be nua. nguoi ta con bao la chi thinh thoang moi di thoi. dung khong a?
    Ah voi ka em hoi bs la khi nhung que thu thai xuong coc nuoc tieu khoang 3 phut em bo que ra nhin thi thay vach thu 2 ro hon hom qua khong phai cang mat nua nhung ket qua do de may tieng sau van nhu vay ha bac si? Vi' du em muon cho chong em xem y'?

yeukhoahoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Đó là lời những người không tìm hiểu về khoa học đồn thôi. Sóng siêu âm chưa có chứng minh nào cụ thể là ảnh hưởng đến thai cả bạn. Thậm chí còn phải siêu âm sớm để xem tim thai, tuổi thai nữa đấy !

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi xuyenhoainguyen Xem bài viết
    Bs oi nhung em nghe noi khong nen di sieu am som nhu vay vi so song' se lam anh huong den ca me va em be nua. nguoi ta con bao la chi thinh thoang moi di thoi. dung khong a?
    Ah voi ka em hoi bs la khi nhung que thu thai xuong coc nuoc tieu khoang 3 phut em bo que ra nhin thi thay vach thu 2 ro hon hom qua khong phai cang mat nua nhung ket qua do de may tieng sau van nhu vay ha bac si? Vi' du em muon cho chong em xem y'?
    Đúng đấy bạn à, sóng siêu âm không ảnh hưởng đến thai đâu. KHi có thai thì nên siêu âm sớm trong 3 tháng đầu vì trong thời gian này tuổi thai xác định sẽ chính xác hơn. Trong quá trình mang thai sẽ còn siêu âm nhiều, nếu siêu âm mà có hại thì bs chúng tôi không cho sản phụ siêu âm làm gì cả. Trong 3 tháng đầu, sẽ siêu âm chủ yếu để xác định tuổi thai, xem có phôi thai, tim thai hay không mới đánh giá thai có phát triển bình thường không, rồi còn siêu âm độ mờ da gáy em bé vào cuối tháng thứ 3 để tầm soát Down cho em bé..Cụ thể lịch sẽ được bs khám cho bạn hướng dẫn chi tiết sau mỗi lần khám thai. BẠn cứ yên tâm đi khám nhé !

Còn việc thử que, khi đã hiện 2 vạch thì dù có lấy que thử ra, để bên ngoài thì cũng không mất đi vạch thứ 2 đâu bạn !

mexuxu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bác sĩ ơi, em lấy chồng được 5 tháng rồi, nhưng em canh ngày qh mãi mà giờ vẫn chưa có thai, em vừa đi khám phụ khoa về. giấy siêu am ghi là: tử cung ngã trước, DAP=33mm; cấu trúc cơ tử cung:mật độ đều; Nội mạc: 5mm; buồng trứng bình thường; kết quả xét nghiệm bác sĩ cũng nói bình thường. Vậy em không biết em có vấn đề gì khác không mà lâu có em bé vậy?Mong bác sĩ cho em lời khuyên làm thế nào để dễ có thai. vợ chồng em vừa mong có bé vừa lo ko biết có vấn đề gì ko

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

mới 5 tháng kết hôn mà bạn, càng trông thì càng thấy lâu bạn à, với lại chồng bạn cũng nên đi khám nữa nhé

Hướng dương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Đừng lo bạn ơi, vợ chồng mình cũng phải 1 năm lấy nhau mới có em bé đây, mọi người bảo hơn 1 năm mới đáng lo cơ !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối