Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 20
    voicoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Em bị chậm kinh 10 ngày

Em và bạn trai có hơi quá cách đây 1 tháng. Bọn em chưa quan hệ gì, chỉ là anh í nằm lên người em và chúng em vẫn đang mặc quần áo bình thường. Em không biết liệu như vậy liệu có khả năng có thai ko?
    Em đã mua que thử thai rồi, kết quả là 1 vạch. Bây giờ, em đã trễ kinh tới 10 ngày rồi. Cách đây vài hôm em có hiện tượng tức ngực + ra nhiều huyết trắng, khó chịu dấu hiệu của có kinh nguyệt nhưng tới giờ vẫn chưa thấy gì cả. Trước đây, em thường có kinh đều mà bây giờ lại thế. Các bác sĩ tư vấn giúp em với ạ. Em rất lo lắng vì việc này. Em cảm ơn ạ

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Theo như lời bạn kể thì bạn và bạn trai của bạn vẫn chưa xảy ra hành vi quan hệ tình dục nên khả năng có thai của bạn là gần bằng không!

Hiện tượng trễ kinh cũng chỉ là dấu hiệu gợi ý có thai chứ không phải là triệu chứng để xác định có thai, thực tế trường hợp này của bạn thì mình không nghĩ là bạn có thai đâu mà chỉ là tình trạng kinh nguyệt không đề mà thôi. (Hiếm có bạn nữ nào có chu kì kinh nguyệt một cách đều dặn lắm).

Tình trạng tức ngực của bạn có thể là do tình trạng lo lắng về tâm lí gây ra. Còn triệu chứng ra nhiều huyết trắng khó chịu thì mình nghĩ thì bạn nên đi khám phụ khoa để xem coi có hiện tượng viêm nhiễm sinh duc không? Đừng để tình trang này kéo dài quá lâu vì nó có thể gây ra những di chứng khá là nặng nề đấy.

Chúc bạn được nhiều sức khỏe
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 11-07-2010 lúc 01:51 PM.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Mình xin trả lời bạn như sau:

Nếu tất cả đúng như những gì bạn nói thì mình chắc chắn một điều là bạn sẽ không có thai đâu.Và bạn cũng không cần dùng que thử thai đâu.
    Vấn đề bây giờ là bạn đang bị rối loạn chu kỳ kinh nguyệt.Bạn lai có hiện ra huyết trắng nên mình nghĩ rất có thể bạn đang bị viêm âm đạo.
    Bạn nên đi khám phụ khoa để các bác sĩ có thể chẩn đoán ra tình trạng của bạn hiện giờ

Chào bạn!Chúc bạn hạnh phúc!

frozenriver161 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

bác sĩ ơi làm ơn cho em hỏi, mọi khi chu kì kinh nguyệt của em thường là 1 tháng, tháng trước e có kinh là ngày 4/6 đến ngày 8/4 là em hết kinh.Ngày 11/6 em và người yêu em có QH với nhau bọn em ko mặc quần áo, có chạm vào nhau nhưng chỉ là bên ngoài, khi xuất tinh anh ý quay ra chỗ khác luôn.10 ngày sao đó bọn em có mua que thử quicktick nhưng chỉ có 1 vạch, đến ngày 7/7 khi đã bị chậm kinh 3 ngày e lại thử quicktick lần nữa kết quả vẫn là 1 vạch.Đến nay là 15/7 e đã bị chậm kinh 11 ngày, liệu em có thai ko ạ? em thấy ngực em to lên và cứng, đau, dịch trắng thì vẫn ra nhiều nhưng ko thấy có kinh.Liệu em có bị sao ko ạ?

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Theo bạn mô tả thì bạn không có thai đâu , yên tâm nhé , còn về chuyện trễ kinh thì cũng là bình thường thôi , con gái rất hay bị các rối loạn về kinh nguyệt như trễ kinh , bạn cứ sinh hoạt , ăn uống như bình thường là được rồi
    :47:

tao_ne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cho e thắc mắc xíu...: em và bạn trai em có qhtd,nhưng khi cọ sát bạn trai em không đưa dương vật vô sâu...mà khi xuất tinh bạn trai chỉ xuất tinh bên ngoài...nhưng e lo là lúc đưa vô như vậy có 1 ít tinh rỉ ra....bây giờ e bị trễ kinh 10 ngày rùi...e lo là không biết như vậy là có khả năng có thai hông vậy thưa bác sĩ....

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Đây không phải lần đầu bạn hỏi đâu.Bạn cứ yên tâm rất khó để có thai bạn cần theo dõi thêm qua quick stick nếu như cảm thấy lo lắng

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nếu chưa quan hệ thì làm sao có thai được, trễ kinh thì có khối nguyên nhân bạn à, bạn thử que chưa? dù tinh trùng có rỉ ra đi chăng nữa thì cũng ko đủ khỏe dến độ đó đâu

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Khả năng bạn có thai rất thấp, nên mua que thử về thử nha bạn.

baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn mua que thử về thử xem sao nha, mình nghĩ ko có thai đâu.

ChiLe's Avatar

bạn đã thử thai chưa bạn ơi??

kemxinh92 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Em bị chậm kinh 11 ngày

bác sĩ ơi! Chu kì hàng tháng của em khá đều. Được khoảng 1 năm rồi. Lúc nào cũng là 28 - 30 ngày. em và bạn trai qhtd đều đặn được gần 2 năm rồi và không có vấn đề j cả vì em rất cẩn thận trong vấn đề này và vì em không muốn phải di phá thai. Tháng vừa rồi em và bạn trai có qhtd không dùng bcs mà chỉ uống thuốc khẩn cấp thôi. Tháng này thì em bị trễ kinh đã 11 ngày rồi. em rất lo lắng và cứ cách 2 ngày lại thử que 2 lần. nhưng kết quả đều chỉ là 1 vạch. e có dấu hiệu tức ngực và ra nước nhờn màu trắng trong, không có mùi hôi. Liệu có phải em đã mang thai hay không? em có nên đi bệnh viện khám sản phụ khoa hay không? Mong câu tl của bác sĩ...

ChiLe's Avatar

bạn ko cần post nhiều topic quá đâu, post một topic chính là được rồi Bạn gái em bị chậm kinh 10 ngày liệu có thai ko?

nguyen1213 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bs ơi em và bạn gái em quan hệ 2 lần cùng 1 lúc mà ko dùng bcs nhưng em xuất tinh ra ngoài tới nay bạn em đã trễ kinh 10 liệu có thai không nếu có em có thể dùng cách nào để phá thai vậy bs

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nguyen1213 Xem bài viết
    Bs ơi em và bạn gái em quan hệ 2 lần cùng 1 lúc mà ko dùng bcs nhưng em xuất tinh ra ngoài tới nay bạn em đã trễ kinh 10 liệu có thai không nếu có em có thể dùng cách nào để phá thai vậy bs
    Xuất tinh ngoài vẫn có khả năng mangthai. Tuy nhiên đã trễ kinh rồi thì cứ thử que cho chính xác có thai không đã !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối