Kết quả 1 đến 5 của 5
    phamly Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định e và bạn gái đã qhtd,bạn gái em đã chậm kinh 1 tuần rồi?liệu bạn gái em có thai ko thưa bác sĩ?

e và bạn gái em đã qhtd,ko dung biện pháp.nhưng mỗi lần vậy,e đều xuất tinh ra ngoài,lần thứ 2 qh bạn gái e có biểu hiện đau ngực..là biểu hiện sắp tới thời kì.Bây giờ bạn gái em đã chậm kinh được 1 tuần so với bình thường rồi.Liệu có thể mang thai ko thưa bác sĩ..và nếu mang thai thì dùng thuốc bây giờ có tác dụng ko ạ?bsi trả lời nhanh giúp em,e và bạn gái đang rất lo ah?cảm ơn bsi.
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 23-07-2010 lúc 09:27 AM.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn nên mua que quick stick về thử ngay , kết quả cho rất chính xác đấy , tuy bạn xuất tinh ra ngoài nhưng vẫn có thể có 1 lượng nhỏ tinh dịch tiết ra trong lúc bạn quan hệ lọt vào trong , tốt nhất bạn nên dùng bao cao su hay các loại thuốc tránh thai hằng ngày .

Còn trường hợp lỡ mang thai rồi thì các thuốc đều không còn tác dụng đâu bạn
    :47:

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Mình xin trã lời bạn như sau:

Bạn và bạn gái bạn quan hệ tình dục mà không sử dụng biện pháp tránh thai thì dù bạn có xuất tinh ra ngoài thì cũng không thể bảo đảm chắc chắn là không có thai.Mặc dù tỉ lệ thụ thai có giảm đáng kể.

Bạn gái của bạn bị chậm kinh 1 tuần rồi thì bạn nên mua que thử thai về kiểm tra xem kết quả như thế nào.Cách sử dụng bạn nên tham khảo tại đây Cách sử dụng que thử thai Quick Stick

Sau khi bạn gái bạn thử thai thì có hai trường hợp xày ra:

+Nếu như bạn gái chưa có thai thì bạn và cô ấy hãy chọn cho mình một phương pháp tránh thai thích hợp cho cả hai,bạn có thể tham khảo thêm tai đây Hot:Những phương pháp tránh thai mới

+Còn nếu bạn gái bạn thử que (+) thì bạn nên đưa bạn gái bạn đi khám ở những bệnh viện chuyên khoa sản phụ làm xét nghiệm để khẳng định chắc chắn việc có thai.Đồng thời các bác sĩ cũng sẽ đưa ra hướng tư vấn nếu như bạn muốn bỏ thai.Các phương phá phá thai thì bạn nên tham khảo thêm tại đây: Cho em hỏi về các phương pháp phá thai?

Chào bạn!Chúc bạn hạnh phúc!

ngocanhero Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định xin lời khuyên

em cũng bị chậm kinh.sau khi quan hệ 7 ngày em dùng que thử thai.kết quả là 1 vạch.em đang dùng ích mẫu nhưng ko đều đặn.đến bây giờ em vẫn chưa có kinh.đã bị chậm nửa tháng rồi.hiện tại em rất lo lăng.anh chị cho em lời khuyên với ạ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi ngocanhero Xem bài viết
    em cũng bị chậm kinh.sau khi quan hệ 7 ngày em dùng que thử thai.kết quả là 1 vạch.em đang dùng ích mẫu nhưng ko đều đặn.đến bây giờ em vẫn chưa có kinh.đã bị chậm nửa tháng rồi.hiện tại em rất lo lăng.anh chị cho em lời khuyên với ạ
    Hiện tại bạn đã chậm kinh thì nên thử que lại. Thử que sau 7 ngày quan hệ thì quá sớm bạn ạ !