Kết quả 1 đến 2 của 2
    anhtuyennguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định dùng thuốc tránh thai drosperin 20 bị rong kinh

Bác sĩ cho em hỏi là e dùng thuốc tránh thai marvelon được 2 vĩ thì chuyển qua dùng drosperin 20. Khi hết vĩ marvelon được 3 ngày thì em có kinh và bắt đầu uống viên đầu tiên của drosperin 20 vào ngày đầu chu kì. Và đến giờ là ngày thứ 7 mà em vẫn bị ra một ít máu màu nâu không dứt hẳn. Liệu em chuyển qua dùng drosperin 20 và uống vào ngày đầu có kinh sau 3 ngày ngưng marvelon như vậy là đúng hay sai? Và em bị rong kinh như vậy là do em uống không đúng thời điểm hay do em không hợp với drosperin. Và nếu bây giờ em dùng lại marvelon thì có sao không?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi anhtuyennguyen Xem bài viết
    Bác sĩ cho em hỏi là e dùng thuốc tránh thai marvelon được 2 vĩ thì chuyển qua dùng drosperin 20. Khi hết vĩ marvelon được 3 ngày thì em có kinh và bắt đầu uống viên đầu tiên của drosperin 20 vào ngày đầu chu kì. Và đến giờ là ngày thứ 7 mà em vẫn bị ra một ít máu màu nâu không dứt hẳn. Liệu em chuyển qua dùng drosperin 20 và uống vào ngày đầu có kinh sau 3 ngày ngưng marvelon như vậy là đúng hay sai? Và em bị rong kinh như vậy là do em uống không đúng thời điểm hay do em không hợp với drosperin. Và nếu bây giờ em dùng lại marvelon thì có sao không?
    Bạn đang dùng loại nào thì nên duy trì luôn. Còn khi chuyển sang loại khác thì nên tuân thủ như đang dùng thuốc cũ thôi tức là ngưng thuốc 7 ngày và uống tiếp !

Các Chủ đề tương tự

1. Các bác sĩ cho em hỏi về thuốc tránh thai Drosperin với ah !!!
    Bởi hotien007 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 22-06-2017, 10:09 PM
  2. Bị rong kinh sau khi dùng thuốc tránh thai
    Bởi tequila trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 28-09-2016, 08:50 PM
  3. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 23-10-2013, 05:53 AM
  4. Bị rong kinh và thuốc tránh thai
    Bởi hoaham trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 2