Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 22
    nguyenmina Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Dùng thuốc ntn là đúng ???

Người yêu e ko muốn sử dụng BCS, nhưng e đã tìm hiểu biện pháp ko dùng BCS tốt nhất là dùng fim tránh thai. Nhưng chi phí của nó khá cao.
    Vậy nếu e dùng thuốc tránh thai khẩn cấp sau khi quan hệ( thường thì mỗi lần gần gũi, tụi e quen hệ khoảng 4 lần) .Vậy e sẽ dùng thuốc ntn? Thuốc loại 2 viên thì 1 viên đầu tiên dùng sau khi quan hệ lần đầu, còn viên còn lại dùng sau 12 tiếng hoặc sau khoảng 3 lần quan hệ tiếp theo. Thì hiệu quả nó có khác so với 1 lần quan hệ ko( ý e là số lượng tinh trùng nhiều có ảnh hưởng đến chất lượng của thuốc và sát suất mang thai ko)
    Em cảm ơn

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

trước hết cảnh báo em là ko nên dùng thuốc khẩn cấp nhiều như vậy vì thuốc này có thể gây vô sinh, một tháng dùng tối đã 2 lần thoy, em có thể tìm hiểu thêm về thuốc TTKC taij đây : Cách sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp

Dạ, e bik mà, 1 tháng tụi chỉ gần gũi nhau 1 lần thôi mà
    Em cũng đã đọc rồi, nhưng ko thấy câu nào thích hợp cho câu hỏi của e cả, vậy chị có thể trả lời giúp e đc ko?
    Nếu sau lần đầu quan hệ,e uống 1 viên, và sau 8 hay 12 tiếng gì đó(tùy loại) e uống tiếp 1 viên nữa, thì trong khoảng thời gian e dùng thuôc, từ khi quan hệ đầu tiên, đến cuối cùng (trong khoảng 8-12 tiếng thì tác dụng có bị giảm khi lượng tinh trùng nhiều ko? 1 đêm tụi e quan hệ từ 3-4 lần

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

quan hệ xong 4 lần rồi hãy uống...loại 2 viên có tác dụng 72h sau khi qh thì 1 viên sau khi qh và 12 tiếng sau khi quan hệ
    loại 1 viên có tác dụng trong 120h sau khi quan hệ...uông sau khi quan hệ đừng quá 120 tiếng là an toàn
    Dùng BCS đi...ko muốn vô sinh thì đừng dùng thuốc...1 tháng uống 1 lần ==> 1 năm uống 12 viên...tỉ lệ vô sinh từ 60% đến 70%

ChiLe's Avatar

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng là được, uống đúng và vẫn còn trong vòng 72 tiếng thì có thể yên tâm, mà nhắc em rồi đấy, dùng thuốc có thể gây vô sinh đấy nhé, còn quan hệ nhiều như vậy nữa, mỗi tuần chỉ nên 2-3 lần là chuẩn,

Trích dẫn Gửi bởi zizi_emon Xem bài viết
    quan hệ xong 4 lần rồi hãy uống...loại 2 viên có tác dụng 72h sau khi qh thì 1 viên sau khi qh và 12 tiếng sau khi quan hệ
    loại 1 viên có tác dụng trong 120h sau khi quan hệ...uông sau khi quan hệ đừng quá 120 tiếng là an toàn
    Dùng BCS đi...ko muốn vô sinh thì đừng dùng thuốc...1 tháng uống 1 lần ==> 1 năm uống 12 viên...tỉ lệ vô sinh từ 60% đến 70%
    Vậy là xong lần đầu rồi uống , hay xong lần cuối rồi uống vậy
    Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng là được, uống đúng và vẫn còn trong vòng 72 tiếng thì có thể yên tâm, mà nhắc em rồi đấy, dùng thuốc có thể gây vô sinh đấy nhé, còn quan hệ nhiều như vậy nữa, mỗi tuần chỉ nên 2-3 lần là chuẩn,
    Dạ , e bik rồi mà, 1 tháng mới gần nhau 1 lần mà, nên tụi e mới quan hệ như vậy.

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

XOng lần cuối rôi hãy uống, sau đó đúng 12h sau thì uống viên thứ 2 nhé !

ChiLe's Avatar

thoy bạn cứ khuyến khích bạn mình dùng bcs đi cho an toàn bạn à

Dạ, em bik là dùng BCS sẽ tốt hơn, nhưng lần trước ảnh tự dùng, nhưng nói với e là ko có cảm giác. Em thương anh ấy, nên kiếm 1 giải pháp ko dùng BCS thử xem sao mà. Nói tóm lại là e fai uống sau lần 1, hay sau lần cuối ???

ChiLe's Avatar

lần cuối nhé, và nhớ uống viên thứ hai đúng giờ nha.

Cho e hỏi thêm, trên thị trường hiện nay loại thuốc nào đc khuyên dùng nhiều nhất, em thấy có loại 2 viên Postinor, và loại 1 viên Mifestad, vậy e nên dùng loại thuốc nào ? Loại nào có hại hơn ???

ChiLe's Avatar

dùng loại hàng ngày nha, loại khẩn cấp thì rất có hại

Em nghĩ lại rồi, e sẽ dùng phim tránh thai, mà cái này chỉ có 1 loại duy nhất thôi fai ko ạ, hay còn loại nào khác nữa ko, vì e đc bik , chi phí của nó khá cao.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Chi phí của phim tránh thai cũng khoảng 18.000-20.000 thôi, bạn có thể tham khảo ở đây :

Phim tránh thai (VCF)

ChiLe's Avatar

dù sao nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng nhé

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối