Kết quả 1 đến 2 của 2
    ruby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định dung dịch vệ sinh nào là tốt nhất hiện nay?

Chào Bác sỹ! Cho em hỏi loại dung dịch vệ sinh nào là tốt nhất hiện nay! và cho em hỏi cách dùng dung dịch để rửa, rửa 3 lần trong 1 ngày có ảnh hưởng gì đến sau này không? và tháng trước em dùng dung dịch vệ sinh loại khác, khi hết em lại mua lọai khác, như vậy dùng các loại khác nhau có ảnh hưởng gì không ạ? và nên dùng loại dung dịch vệ sinh nào để rửa! Em cám ơn!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn!

Dung dịch vệ sinh phụ nữ không phải là thuốc trị bệnh. Đó là một dạng dung dịch tẩy rửa được đặc chế dành riêng cho việc vệ sinh vùng kín.

Hiện nay có dung dịch vệ sinh như FEMI CLEAN, kết hợp các thành phần tự nhiên như Tinh dầu Bách lý hương, tinh dầu Hoa hồng, Aloe – Vera, chiết xuất chè xanh, vitamin E, acid latic,…không gây hại cho da và niêm mạc.

FEMI CLEAN giúp vệ sinh hàng ngày, khử mùi hôi, cân bằng độ pH vùng kín phụ nữ, vệ sinh bộ phận sinh dục ngoài của cả nam và nữ trước và sau khi quan hệ tình dục.

Bạn có thể dùng dung dịch vệ sinh 1 lần/ngày, không nhất thiết phải dùng 3 lần trong một ngày.

Bạn dùng một loại và thấy phù hợp thì nên dùng cố định. Khi sử dụng dung dịch vệ sinh, nếu thấy vùng kín bị nóng rát, đỏ bất thường và khó chịu nên ngưng sử dụng ngay và đi khám bác sĩ, có thể đổi loại dung dịch khác phù hợp hơn.

Chúc bạn có sức khỏe tốt!