Kết quả 1 đến 12 của 12
    happypooh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Đau ngực do có thai hay chậm kinh?

Em có qhtd không an toàn 2 lần, cả 2 lần đều xuất tinh ngoài, lần đầu vào ngày 3/9 sau đó em có uống thuốc tránh thai khẩn cấp hiệu Postinor (viên 2 uống sau viên 1 đến 14 tiếng), lần thứ 2 là vào ngày 10/9, lần này em không uống thuốc. Ngày 12/9 em bắt đầu cảm thấy ngực khác lạ, phần đầu ngực khá nhạy cảm, vùng dưới và 2 bên (phía ngoài) bầu ngực ấn nhẹ vào cảm thấy đau, đến hôm nay là ngày 20/9 vùng đầu ngực đã hết nhạy cảm nhưng vùng dưới và 2 bên bầu ngực (phía ngoài) vẫn đau khi chạm vào, sáng sớm ngủ dậy hay ngồi nhiều khi đứng dậy ngực bỗng tức, không biết là do em hay mặc áo ngực có gọng, do sắp có kinh (kinh nguyệt em không đều, lần cuối là đầu tháng 8, em thường bị tắt kinh), hay do em có thai. Em đã thử que hiệu Quick-stick 3 lần, cả 3 đều cho kết quả âm tính, lần thứ nhất là 13/10, lần thứ hai là 15/10 và lần 3 vào ngày 18/10. Vậy em có khả năng có thai không bác sĩ? Em lo lắm vì ngực đã đau hơn 1 tuần, mặt em nổi mụn nhiều, và thỉnh thoảng bụng có đau quặn sau khi ăn, em nghe nói khi lo lắng nhiều thì chu kì sẽ trễ nhưng tại sao ngực em vẫn đau. Xin bác sĩ tư vấn giúp em em đã hỏi ở nhiều website mà chưa có lời giải đáp! Cảm ơn bác sĩ
    Lần sửa cuối bởi happypooh, ngày 20-09-2011 lúc 12:20 PM.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nếu đã thử 3 que mà vẫn một vạch, bạn có thể hoàn toàn yên tâm, những dấu hiệu bạn thấy là sắp có kinh, nhưng lần sau hãy dùng bcs nhé, thuốc TTKC có thể gây vô sinh, và trễ kinh là 1 trong những tác dụng phụ của thuốc.

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    nếu đã thử 3 que mà vẫn một vạch, bạn có thể hoàn toàn yên tâm, những dấu hiệu bạn thấy là sắp có kinh, nhưng lần sau hãy dùng bcs nhé, thuốc TTKC có thể gây vô sinh, và trễ kinh là 1 trong những tác dụng phụ của thuốc.
    Em cảm ơn bác sĩ, em sẽ nhớ lời bác sĩ. Chẳng qua em lo mình thử 3 que hơi bị sớm nên chưa thấy được ^^

ChiLe's Avatar

đúng là như vậy nhưng pải thử que sau khi trễ kinh thì mới chíh xác nha, còn nếu bạn thử sớm quá chưa chính xác đâu

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn nên chờ khoảng 1 tuần thì thử được rồi, nếu không thì đến BV xét nghiệm máu xem sao nhé vì những trưởng hợp thai nhỏ hoặc có vấn đề gì đó thì thử que không phát hiện được!

Do kinh nguyệt em không đều nên em không thể biết là khi nào em chậm kinh?? Đến hôm nay ngực em đã hết đau, hoặc là em không chú ý đến nên không cảm thấy nữa, đau bụng hay nổi mụn cũng giảm hẳn, nhưng em chưa thấy kinh nguyệt. Vậy là sao bác sĩ?

ChiLe's Avatar

trong vòng 5 ngày tới nếu bạn vẫn chưa có kinh thì nên thử que lại hoặc đến bệnh viện xét nghiệm máu như DR.VAni nói nhé

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn đợi thêm vài ngày, thông thường ngực bớt đau thì sắp có kinh rồi đấy!

msdieutri Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Đau vú (mastalgia) là một vấn đề phổ biến ở phụ nữ. Có thể mô tả đau ngực như đau mãn tính, đau nhói hoặc tức ngực. Những đau đớn có thể liên tục hoặc nó có thể xảy ra chỉ thỉnh thoảng.
    Một số phụ nữ bị đau vú nặng, xảy ra nhiều hơn năm ngày trong một tháng, đau ngực nặng thậm chí có thể kéo dài trong suốt chu kỳ kinh nguyệt. Phụ nữ sau mãn kinh đôi khi bị đau vú nhưng là triệu chứng thường gặp ở trẻ, phụ nữ tiền mãn kinh.
    Hầu hết các lần báo hiệu một tình trạng cơn đau vú lành tính và hiếm khi là ung thư vú. Tuy nhiên, không giải thích được vú đau mà không hết sau khi chu kỳ kinh nguyệt tiếp theo hoặc sau khi mãn kinh mà vẫn còn cần phải được đánh giá bởi bác sĩ.
    Đau vú (mastalgia) - Bệnh lý đau nhói tức ngực | DIEUTRI

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn nên đi khám BS phụ khoa về bệnh vú, bạn ko có thai nhen.

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn nhớ đi khám nhen.

ChiLe's Avatar

tốt nhất là sau lần nay bạn nên đi khám định kỳ để ktra đồng bộ tốt hơn