Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 46
Like Tree17Likes

Chủ đề: đau bụng sau khi phá thai

vananhqueen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định đau bụng sau khi phá thai

Các bác sĩ ơi cho e hỏi,hqua e vừa phá thai xong bằng thủ thuật hút.hnay e bị đau bụng dưới phía bên trái.ko biết có lsao ko e lo quá.các bác sĩ tư vấn giúp e với.e lo quá ko biết có ảnh hưởng tới vđề ss sau nay ko.huhu.e bị đau âm ỉ thôi ạ

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Phá thai tất nhiên sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe, theo dõi thêm nha bạn!
    vananhqueen likes this.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi vananhqueen Xem bài viết
    Các bác sĩ ơi cho e hỏi,hqua e vừa phá thai xong bằng thủ thuật hút.hnay e bị đau bụng dưới phía bên trái.ko biết có lsao ko e lo quá.các bác sĩ tư vấn giúp e với.e lo quá ko biết có ảnh hưởng tới vđề ss sau nay ko.huhu.e bị đau âm ỉ thôi ạ
    Nếu đau âm ỉ thôi thì theo dõi thêm, sau 2 tuần nhớ tái khám kiểm tra xem thế nào nhé bạn !
    vananhqueen likes this.

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Nếu đau âm ỉ thôi thì theo dõi thêm, sau 2 tuần nhớ tái khám kiểm tra xem thế nào nhé bạn !
    e đọc trên mạng bảo bên trái là liên quan đến buồng trứng ,liệu có fải bị biến chứng buồng trứng ko bác sĩ?e lo quá

andytoan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    1

up cho bác, chúc bác một ngày mới tốt lành nhé .
    vananhqueen likes this.

Trích dẫn Gửi bởi andytoan Xem bài viết
    up cho bác, chúc bác một ngày mới tốt lành nhé .
    cám ơn bác

Do vùng chậu rất nhỏ nên nhiều khi vị trí đau không phản ánh chính xác bị tổn thương, quan trọng đến ngày nhớ đi kiểm tra xem đã sạch chưa?
    vananhqueen likes this.

phongkhamphukhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nếu cơn đau âm ỉ không kéo dài thì bạn không cần lo !! nếu đau dữ dội kèm theo các triệu chứng khcs thường thì bạn nên đến Phòng Khám Phụ khoa hay cơ sở đã tiến hành phá thai cho bạn để được kiểm tra cho an tâm!! Chúc bạn sức khỏe!!
    vananhqueen likes this.

e đọc trên mạng bảo bên trái là liên quan đến buồng trứng ,liệu có fải bị biến chứng buồng trứng ko bác sĩ?e lo quá
    Bên trái hay phải đều có buồng trứng nên không xác định theo cách mà bạn tìm hiểu đâu. Tốt nhất là theo dõi và tái khám được rồi !

Nhớ tái khám đúng hẹn nha bạn!
    vananhqueen likes this.

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Nhớ tái khám đúng hẹn nha bạn!
    thưa bác sĩ, e mới hút thai hôm thứ 5 tuần trước, tức là đến nay đã được 8 ngày. bác sĩ ở bệnh viện có cho e 3 loại thuốc về uống sau khi hút thai. có 2 loại thuốc e đã uống hết, 1 loại uống trong vòng 5 ngày hết thuốc, 1 loại được 7 ngày hết thuốc, hiện tại còn vỉ thuốc tránh thai 21 viên, hôm ở phòng tư vấn, e có nghe bác sĩ dặn dò nhưng không nhớ được hết. e có nhớ mang máng hình như bác sĩ dặn là khi uống vỉ tránh thai, thì vừa uống vừa phải có kinh, nếu không có kinh thì ngưng uống 1 tuần rồi uống tiếp vào tuần kế tiếp. e không rõ có đúng thông tin trên chưa. mong bác sĩ giải đáp cho e. e đã sang ngày thứ 8 và vẫn còn kinh. mấy hôm đầu ra rất ít kinh, nhưng bây giờ kinh có vẻ nhiều lên 1 chút, nhưng không phải quá nhiều(chỉ 1/3 tấm băng) . ngày thứ 2 sau khi hút e bị đau bụng trái, và có nổi sưng 1 cục nhỏ gần bẹn trái, bây giờ chỗ í đã hết đau nhưng vẫn hơi sưng 1 chút. còn hôm nay e có cảm giá hơi đau bên phải, nếu bước chân lớn 1 chút thì hơi đau bộ phạn sinh dục nhưng chỉ đau nhẹ thui. bây giờ bụng ko quá đau mà chỉ hơi đau, lúc đau lúc ko, nhưng hầu như là không đau, vậy cho e hỏi như vậy có gì nguy hiểm không? bác sĩ tư vấn giúp e về vấn đề uống chõ thuốc tránh thai còn lại và vấn đề đau bụng của e liệu có sao không. hiện tại tình trạng sức khỏe của e bình thường, cảm giác cơ thể khỏe mạnh như người thường. Mong bác sĩ tư vấn giúp e rất lo lắng ạ. em cảm ơn ạ

thưa bác sĩ, e mới hút thai hôm thứ 5 tuần trước, tức là đến nay đã được 8 ngày. bác sĩ ở bệnh viện có cho e 3 loại thuốc về uống sau khi hút thai. có 2 loại thuốc e đã uống hết, 1 loại uống trong vòng 5 ngày hết thuốc, 1 loại được 7 ngày hết thuốc, hiện tại còn vỉ thuốc tránh thai 21 viên, hôm ở phòng tư vấn, e có nghe bác sĩ dặn dò nhưng không nhớ được hết. e có nhớ mang máng hình như bác sĩ dặn là khi uống vỉ tránh thai, thì vừa uống vừa phải có kinh, nếu không có kinh thì ngưng uống 1 tuần rồi uống tiếp vào tuần kế tiếp. e không rõ có đúng thông tin trên chưa. mong bác sĩ giải đáp cho e. e đã sang ngày thứ 8 và vẫn còn kinh. mấy hôm đầu ra rất ít kinh, nhưng bây giờ kinh có vẻ nhiều lên 1 chút, nhưng không phải quá nhiều(chỉ 1/3 tấm băng) . ngày thứ 2 sau khi hút e bị đau bụng trái, và có nổi sưng 1 cục nhỏ gần bẹn trái, bây giờ chỗ í đã hết đau nhưng vẫn hơi sưng 1 chút. còn hôm nay e có cảm giá hơi đau bên phải, nếu bước chân lớn 1 chút thì hơi đau bộ phạn sinh dục nhưng chỉ đau nhẹ thui. bây giờ bụng ko quá đau mà chỉ hơi đau, lúc đau lúc ko, nhưng hầu như là không đau, vậy cho e hỏi như vậy có gì nguy hiểm không? bác sĩ tư vấn giúp e về vấn đề uống chõ thuốc tránh thai còn lại và vấn đề đau bụng của e liệu có sao không. hiện tại tình trạng sức khỏe của e bình thường, cảm giác cơ thể khỏe mạnh như người thường. Mong bác sĩ tư vấn giúp e rất lo lắng ạ. em cảm ơn ạ
    Bạn uống thuốc tránh thai từ những ngày bắt đầu hành kinh. Bây giờ đã hành kinh thì cứ uống thuốc đều đi. Còn vấn đề đau bụng như vậy thì cũng ổn. Tái khám sau 2 tuần lại là được rồi !
    vananhqueen likes this.

Thật ra vỉ thuốc tránh thai 21 viên chủ yếu là ngừa thai sau khi phá thai, do đó nếu sử dụng BCS thì bạn có thể không cần uống vỉ này. Nhớ tái khám 15 ngày sau khi phá thai xem thai đã sạch chưa?
    vananhqueen likes this.

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bạn uống thuốc tránh thai từ những ngày bắt đầu hành kinh. Bây giờ đã hành kinh thì cứ uống thuốc đều đi. Còn vấn đề đau bụng như vậy thì cũng ổn. Tái khám sau 2 tuần lại là được rồi !

dạ vâng e cảm ơn bác sĩ, nhưng liệu e bị sưng 1 cục bên bụng gần bẹn trái thì có sao không ạ? giờ vẫn hơi sưng nhưng không bị đau ạ. và nếu em hành kinh mà bị kéo dài thì có gì bất thường không ạ

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Thật ra vỉ thuốc tránh thai 21 viên chủ yếu là ngừa thai sau khi phá thai, do đó nếu sử dụng BCS thì bạn có thể không cần uống vỉ này. Nhớ tái khám 15 ngày sau khi phá thai xem thai đã sạch chưa?
    dạ vâng nhưng theo em được biết thì bác sĩ ở bệnh viện có nói viên thuốc ấy có tác dụng giúp không bị viêm nhiễm và dính tử cung phải ko ạ

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 30-03-2014, 11:13 AM
  2. Quan he sau khi uong thuoc tranh thai khan cap lieu co mag thai ko?
    Bởi Mys2girl trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-03-2014, 09:26 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-11-2012, 06:27 PM
  4. Địa Cẩm Thảo-Ủy Lăng Thái-Phiên Bạch Thảo
    Bởi Đồng Tranh trong diễn đàn Cây Thuốc Nam
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-04-2011, 11:15 PM
  5. Hut thai duoi 6tuan, chua co phoi thai, co nguy hiem ko?
    Bởi chieutim2612 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-03-2011, 05:06 PM

Tag của Chủ đề này