Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 32
    chjken_l0ve Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Đặt thuốc đặt âm đạo bị ra máu

2 ngày trước em có đi khám phụ khoa, bác sĩ chẩn đoán âm đạo bị nhiễm tạp khuẫn. Bác sĩ cho em thuốc uống,thuốc rửa và thuốc đặt metrima. Lúc em đặt thuốc thì có hơi đau, nhưng một lát sau thì không đau nữa. Em chỉ dám đặt thuốc sâu chừng 2 đốt ngón tay. Đến trưa hôm sau thì âm đạo tiết ra dịch như bã thuốc hòa cùng với máu nên màu hồng. Em không có bị đau, rát hay ngứa. Xin hỏi bác sĩ là tình trạng như vậy thì do em bị dị ứng thuốc,tác dụng phụ của thuốc hay do em đặt thuốc sai cách.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Hôm đặt thuốc là ngày thứ mấy của chu kì kinh?

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Hôm đặt thuốc là ngày thứ mấy của chu kì kinh?
    Da,em co kinh tu hom 21/4, het kinh khoang ngay 26/4, em dat thuoc da duoc 2 ngay tu ngay 7/5 den nay. Cu den trua hom sau thi lai tiet ra can thuoc voi it mau. Mau khong nhieu nhu mau kinh

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn theo dõi thêm có tình trạng này nữa hay không. Thường nên đặt thuốc sâu khoảng 1 đốt ngón tay thôi. Nếu được thì nên mang bcs vào tay để dễ đặt nhờ chất bôi trơn của bcs và có thể tránh được trầy xước do móng tay gây ra !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bạn theo dõi thêm có tình trạng này nữa hay không. Thường nên đặt thuốc sâu khoảng 1 đốt ngón tay thôi. Nếu được thì nên mang bcs vào tay để dễ đặt nhờ chất bôi trơn của bcs và có thể tránh được trầy xước do móng tay gây ra !
    Vay ma luc truoc em xem tren huong dan su dung thi bao dat thuoc sau trong am dao,len mang xem thi bao dat sau nguyen ngon tay. Trieu chung nhu vay thi co biet duoc em bi tray xuoc gi ben trong khong thua bac si

Có trầy xước hay không thì phải khám mới biết. Nhưng bạn đang đặt thuốc thì cứ tiếp tục đặt và theo dõi thêm thôi !

Thua bac si,hien tai em da dat het thuoc dat am dao cach day 2 ngay. Trong thoi gian em dat thuoc thi am dao cung deu tiet ra can thuoc cung voi mot it mau. Tuy nhien khi het dat thuoc 2 ngay nay thi em khong tiet ra mau j het. Vay nhu vay thi nguyen nhan va co anh huong gi nguy hiem khong ? Sang nay em co dy kham ma em quen mat hoi bac si, bac si cho em thuoc dat nhung khi nao ngua hay gi moi dat, con khong thi thoi. Em co can den kham lai lan nua khong thua bac si? Cho em hoi la 2,3 ngay nay em sap co kinh,am dao em tiet ra dich khong mau, khong mui, nhung co luc dac nhu long trang trung, co luc long nhu nuoc vay. Nhu vay co binh thuong khong bac si?

Trích dẫn Gửi bởi chjken_l0ve Xem bài viết
    Thua bac si,hien tai em da dat het thuoc dat am dao cach day 2 ngay. Trong thoi gian em dat thuoc thi am dao cung deu tiet ra can thuoc cung voi mot it mau. Tuy nhien khi het dat thuoc 2 ngay nay thi em khong tiet ra mau j het. Vay nhu vay thi nguyen nhan va co anh huong gi nguy hiem khong ? Sang nay em co dy kham ma em quen mat hoi bac si, bac si cho em thuoc dat nhung khi nao ngua hay gi moi dat, con khong thi thoi. Em co can den kham lai lan nua khong thua bac si? Cho em hoi la 2,3 ngay nay em sap co kinh,am dao em tiet ra dich khong mau, khong mui, nhung co luc dac nhu long trang trung, co luc long nhu nuoc vay. Nhu vay co binh thuong khong bac si?
    Như vậy là bình thường, ổn rồi đấy bạn ạ. Sắp có kinh thì thường sẽ có huyết trắng. Tính chất nếu như vạn mô tả thì không có vấn đề gì cả đâu !

Bac si oi, cho em hoi thuoc dat am dao co lam tre kinh ko? Binh thuong kinh nguyet em van deu. Em bi tre khoang 2 ngay. Truoc do kinh nguyet em van deu. Hien tai thi am dao van tiet dich mau trang va hoi dac, khong ngua va khong dau rat.

Bac si oi, cho em hoi thuoc dat am dao co lam tre kinh ko? Binh thuong kinh nguyet em van deu. Em bi tre khoang 2 ngay. Truoc do kinh nguyet em van deu. Hien tai thi am dao van tiet dich mau trang va hoi dac, khong ngua va khong dau rat.
    Có thể tình trạng viêm làm cho bạn bị trễ kinh đấy thôi. BẠn có quan hệ trong thời gian trước đó không ? Nếu có thì cũng nên thử que kiểm tra nhé !

Có thể tình trạng viêm làm cho bạn bị trễ kinh đấy thôi. BẠn có quan hệ trong thời gian trước đó không ? Nếu có thì cũng nên thử que kiểm tra nhé !

Thua bac si, em da khong quan he lau roi. Truoc khi dat thuoc thi kinh nguyet em van binh thuong.Nhu vay co nguy hiem gi khong bac si. Em dang lo lang khong biet co anh huong gi de chu ki kinh sau nay khong

Thua bac si, em da khong quan he lau roi. Truoc khi dat thuoc thi kinh nguyet em van binh thuong.Nhu vay co nguy hiem gi khong bac si. Em dang lo lang khong biet co anh huong gi de chu ki kinh sau nay khong
    Chu kì kinh có trễ hay sớm đôi ba ngày cũng không sao cả đâu. Bạn cứ tiếp tục đặt cho đủ thuốc thôi là được, đừng bận tâm nhiều quá !

Chu kì kinh có trễ hay sớm đôi ba ngày cũng không sao cả đâu. Bạn cứ tiếp tục đặt cho đủ thuốc thôi là được, đừng bận tâm nhiều quá !
    Khong bac si oi, em het viem va het dat thuoc mot tuan roi. Ma khong hiu sao no van chua binh thuong tro lai

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn đừng quá lo lắng nha, khi bị viêm âm đạo cũng có ảnh hưởng tới chu kì kinh. Đã chắc là không có thai thì đợi vài ngày nữa nha bạn!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối