Kết quả 1 đến 7 của 7
    danvip276 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Lightbulb có thai ngoài ý Muốn ... Cho em Lời Khuyên

Em và bạn gái QHTD Sau Đó Bạn Gái Đã Chậm Kinh 5 Hôm ( khi quan hệ Em Có Đi BCS Nhưng TRc khi ĐEo Bao em Đã Cho Dương vật Vào Âm Đạo nhưng chưa Xuất ) ... Em và bạn gái Đều là Sinh viên Bây Giờ Phải làm thế nào Ạ ....mong Cho em lời khuyên

71106084 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn gái bạn đã thử que chưa? Nếu chưa thỳ đợi thêm vài ngày nữa hãy thử que cho chính xác bạn nhé! Thường thì sau khi trễ kinh 7 ngày, thử que sẽ cho kết quả chính xác nhất.
    Trong trường hợp đã chắc chắn bạn gái bạn có thai, mình nghĩ là 2 bạn nên đến bệnh viện để đc bsĩ tư vấn. Còn theo mình, 2 bạn nên nói chuyện với người lớn. Dù biết rằng sẽ bị la, bị đánh,... nhưng giờ chỉ có 2 con đường cho bạn chọn:
    1. Giữ đứa bé: vậy thỳ 2 bạn cũng không thể giấu người nhà lâu được, đến khi ng lớn biết chuyện, sự việc sẽ nghiêm trọng hơn. Chưa kể, chưa đám cưới mà có con, liệu 2 bạn (nhất là ng bạn gái) có thể chịu đc miệg lưỡi thiên hạ?
    2. Phá thai: Việc này có thể ảnh hưởng đến sức khoẻ cũng như tính mạng của ng bạn gái nếu như 2 bạn không được ~ ng có chuyên môn tư vấn và giúp đỡ. Cho dù lần này phá thai thành công, cũng không có gì đảm bảo 2 bạn sẽ không đi lại vết xe đổ lần này, và phá thai càng nhiều, hậu quả càng khó lường hơn. Chưa nói đến việc, bạn có chắc cưới người bạn gái này không? Nếu chuyện tồi tệ nhất xảy ra ("nếu" thôi nhé), bạn gái của bạn sẽ đối mặt với chồng và gđ chồng sau này ntn?

Tin mình đi, gia đình mình cũng đã từng có 1 thành viên như vậy khi mới 17 tuổi. Mình hiểu đc cái cảm giác mà 2 bạn và gđ 2 bạn đag và sắp trải qua. Chuyện gì cũng có cách giải quyết của nó. Đã là sinh viên, mình mong 2 bạn nhận thức được hậu quả cũng như dám chịu trách nhiệm với ~ việc đã làm. Thân!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi danvip276 Xem bài viết
    Em và bạn gái QHTD Sau Đó Bạn Gái Đã Chậm Kinh 5 Hôm ( khi quan hệ Em Có Đi BCS Nhưng TRc khi ĐEo Bao em Đã Cho Dương vật Vào Âm Đạo nhưng chưa Xuất ) ... Em và bạn gái Đều là Sinh viên Bây Giờ Phải làm thế nào Ạ ....mong Cho em lời khuyên
    Với cách quan hệ như thế thì khả năng có thai là rất thấp, trước tiên thử que xem thế nào đã bạn, đừng quá lo lắng!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Việc đầu tiên cần làm bây giờ là thử que kiểm tra xem có thực sự mang thai hay không đã !

danvip276 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em đã cho bạn gái Dùng Que Thử Thai,,,, kết Quả 1 vạch .. cho em Hỏi như vậy là chắc Chắn không Có Thai Ạ? Em Và bạn Gái QHTD Tới Nay ĐÃ Đk 14 hôm Rồi

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

em đã cho bạn gái Dùng Que Thử Thai,,,, kết Quả 1 vạch .. cho em Hỏi như vậy là chắc Chắn không Có Thai Ạ? Em Và bạn Gái QHTD Tới Nay ĐÃ Đk 14 hôm Rồi
    Kinh nguyệt bạn gái trước nay có đều không ? Nếu kinh đều mà nay bị trễ kinh và thử que 1 vạch thì có thể an tâm nhiều là không có thai.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Khả năng có thai trong trường hợp của bạn là rất thấp, đừng quá lo lắng!

Các Chủ đề tương tự

1. Lời khuyên khi vợ ngoại tình
    Bởi Ladan trong diễn đàn Thư Giãn - Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 17-03-2011, 09:32 AM
  2. Lời khuyên cho thai phụ tránh nguy cơ sảy thai
    Bởi connitnhaque trong diễn đàn Bà Mẹ Mang Thai
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-03-2011, 06:46 AM
  3. hãy giúp em với ''có thai ngoài dạ con'' - cho em lời khuyên
    Bởi cbonam123 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 19