Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 19

Chủ đề: co thai k bac si

vnpp1 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định co thai k bac si

tay e dính 1 tí chất nhờn,chứ k phai tinh trùng, e co chui` rôi` nhưng k biết là hết chưa,sau đo' khoag? 2phut e đụng vao chỗ dưới ban gai e,mak chỉ đụng ở ngoài mep'hoac.vô sau một ti',chưa tơi' màng trinh,ban gai em 1 tuan nữa la co' kinh,liệu chất nhờn ở tay em co làm co' thai được k ha? bac si? ...e lo wa',mong mọi người và bsi giúp mình...
    Lần sửa cuối bởi vnpp1, ngày 29-06-2011 lúc 09:17 AM.

pinksky Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

ko có thai...vì tinh trùng ra ngoài không khí 2 đến 3 giây là chết rồi...huống gì đó chỉ là chất nhờn mà còn bị bạn chùi nữa...thì ko con tt nào sống đc đâu

e vẫn lo lắm...còn anh chị bác sĩ nao co ý kiến j nữa k ạ ??????

pinksky Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn nên có kiến thức giới tính trước khi muốn quan hệ...có các bài bên mục giáo dục giới tính...bạn có thể tham khảo

em muốn biết thêm ý kiến,còn ai k ạ? co thể đưa ra cau tlời chắc chắn cho em được k ạ

cavoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ẶC...Tình hình là bạn lo lắng wa rùi đấy. Ko có thai được đâu. Yên tâm đi. Mà tớ cũng có ý kiến như bạn pinksky,nếu muốn qhệ trước tiên bạn cần biết 1 số kiến thức tối thiểu.

tại đây là lần đầu của mình nên mình hơi lo,các bác sỉ khác có quan điểm nào khác bổ sung thêm cho em được k?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

tinh trùng nào mà khỏe dữ bạn, bạn có dinh ở tay thì 2s nó ngủm rồi, đằng này còn chùi đi sao nó sống nổi nữa, cũng chỉ mới đụng chạm thì hỡi ôi sao mà có thai nổi, nói như bạn vậy chắc dân số thế giới tăng cao lắm đó.

dạ,mak bạn gái em 1 tuần nữa co kinh thì tt vô trong liệu có găp.trứng dx k chị,bon em làm ngay 25 tháng này,va ngay 30 thi tới chu kì kinh ak chi

ChiLe's Avatar

ko cò con tinh sống làm sao nó vô được, ko tin thì bạn cứ đợi đến kfy kinh của bạn mình đi, nếu có kinh thì ko sao, còn chậm kinh thì mua ngay que thử. nhưng trường hợp này chắc chắn là ko có thai

dạ cảm ơn chị

quynhgiao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn này ng ta nói nhìu lần mà cũng ko tin...=.=

ChiLe's Avatar

bạn có thể vào mục giáo dục giới tính của 4rum để tìm hiểu thêm, chúc bạn vui

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi vnpp1 Xem bài viết
    dạ,mak bạn gái em 1 tuần nữa co kinh thì tt vô trong liệu có găp.trứng dx k chị,bon em làm ngay 25 tháng này,va ngay 30 thi tới chu kì kinh ak chi
    Nếu chu kì bạn gái bạn là 30 ngày đều thì cho dù 2 bạn có quan hệ thực sự vào ngày này thì khả năng mang thai cũng thấp hơn vì nhiều khả năng trứng đã phóng noãn rồi mà tinh trùng vào trễ quá thì không gặp được trứng nữa chứ đừng nói là các bạn chỉ quan hệ bên ngoài !

Tình huống có thể diễn ra như sau: khi bạn trai có cảm hứng, sẽ xuất tinh hoặc tiết ra dịch sinh dục trước khi xuất tinh, trong dịch này có tinh trùng với số lượng ít. Nếu không để ý, tinh dịch (hoặc dịch sinh dục nam) dính vào tay bạn trai. Khi người đó dùng chạm vào cửa mình bạn gái, các tinh trùng theo đó xâm nhập. Thường thì lúc đó, các bạn nữ cũng có cảm hứng, âm hộ mở rộng ra, màng trinh giãn rộng, lại tiết chất nhờn bôi trơn âm đạo. Chất nhờn này giúp tinh trùng di chuyển nhanh hơn vào trong. Lúc đó cổ tử cung hoạt động co bóp nhiều, sức hút mạnh, càng thu hút tinh binh đi tìm "chiến lợi phẩm".

Với các điều kiện trên, tinh trùng dễ dàng vượt qua màng trinh để vào sâu trong âm đạo và chuyện mang thai khi vẫn còn trinh là điều không khó hiểu, bác sĩ Thu Thảo cho biết. Và bạn gái nói trên đã phải đi phá thai.

Trên mạng em có đọc được thế,bác sĩ tư vấn thêm về nhữg điều đó được k a.
    Lần sửa cuối bởi vnpp1, ngày 01-07-2011 lúc 11:21 AM.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối