Trang 19 của 92 Đầu tiênĐầu tiên ... 917181920212969 ... CuốiCuối
Kết quả 271 đến 285 của 1370
Like Tree15Likes

Chủ đề: Có thai hay chỉ là trễ kinh?

audition Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bác sĩ có thể giải thích tại sao lúc đang tắm bạn gái em có tiết dịch trắng ở nhũ hoa dc hạy ko ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Chắc chắn với bạn là không thể có thai được đâu nhé !

Về cơ bản, khi thấy đầu núm vú tiết dịch tự nhiên, hay dùng tay nặn thấy ra một chút dịch màu trắng gần giống như sữa thì không có vấn đề gì nghiêm trọng. Nhưng trong trường hợp dịch tiết ra có lẫn máu thì cần phải đi khám thầy thuốc chuyên khoa để xác định nguyên nhân, điều trị kịp thời. Vì trong trường hợp dịch tiết ra từ núm vú có lẫn máu, có thể là do trong lòng ống tuyến vú bị tổn thương, hoại tử nên mới có hiện tượng chảy máu và tiết ra đầu vú.

Riêng với những trường hợp tiết dịch màu trắng, thường không nghiêm trọng nhưng lại gây khó chịu vì trong lớp áo lót thường ẩm ướt, có trường hợp còn thấm ra cả áo ngoài. Để khắc phục tình trạng này, người phụ nữ không nên xoa bóp ngực, kích thích nơi đầu núm vú vì càng xoa bóp, dịch càng tiết ra nhiều hơn. Đồng thời, nên mặc áo ngực chật cũng sẽ hạn chế được tình trạng này.

Tuy nhiên, nếu thấy bất thường, như hiện tượng tiết dịch diễn ra liên tục, kéo dài thì nên đi khám bệnh. Vì trong một số trường hợp, dịch tiết là vì viêm tuyến vú, sẽ phải uống thuốc điều trị…

Hì nếu bsi nói vậy em bớt lo hơn rồi em cám ơn bác sĩ,em cám ơn bsi nhiều mà bsi cho em hỏi như vậy có phải ngực của bạn em phát triển ko ạ? bạn ấy bảo rằng 2 đầu nhũ hoa bạn ấy hình như là "mở" ra chứ ko "đóng khít" như hồi trước nữa ạ ...e, thiếu kiến thức có lẽ miêu tả có lẽ khó cho bsi hình dung :-s nhưng mong bsi giải thích hộ em nha...em cám ơn bsi nhiều ạ

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn gái bạn bao nhiêu tuổi, có thể cô ấy đang trong giai đoạn phát triển, chuyện có hai hay ko nên dựa vào chu kì kinh.

yeubacsi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn gái bạn chắc đang phát triển thôi, đừng quá lo lắng nhen.

Bạn gái em 15 - 16t à...

NHư vậy là bạn gái bạn đang phát triển thôi chứ không có vấn đề gì nghiêm trọng lắm đâu ! Cô bé còn nhỏ nên làm việc gì 2 bạn cũng nên cẩn thận tìm hiểu kĩ lưỡng nhé !

dạ em cám ơn bsi,em sẽ kĩ lưỡng hơn ạ...Nhưng như vậy là chắc chắn là không có gì cả phải ko bsi ạ...

NoMeAmes Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bác sĩ!

VC em đang muốn có em bé nên tháng rồi có dùng que thử ngày rụng trứng để xác định ngày. Vòng kinh của em bình thường đều, có thể chậm đi 1 hoặc 2 ngày thôi. Tháng trước em có kinh vào ngày 22-7, que thử rụng trứng cho kết quả trứng đã rụng vào ngày mùng 5-8 và VC em đã QH vào ngày đó. Vào những ngày đầu đến ngày thứ 7 trễ kinh em có thử nhiều que thử thai và cũng đã có đi siêu âm đầu dò nhưng kết quả là ko có gì hết. Đến nay em đã trễ kinh 13 ngày, xin BS cho em hỏi các lí do khác làm cho hiện tượng trễ kinh này xảy ra, em đang rất lo lắng, xin cám ơn bác sĩ!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

trễ kinh thì nhiều nguyên nhân lắm, chị cần pải đi ktra thì mới biết được nguyên nhân mà giải quyết

123abc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

e va ban gai thuong hay co sat ngoai va "co ra" nhung van mat do! ma co thoi gian ban gai e it an , thuc khuya nhieu trong thang do lun. gio ban gai e bi tre nua thang roi la do dau zi bs!!!
    bsco the trl jup em. tks bs

Không thể có thai trong trường hợp này được đâu bạn. Nếu bạn lo lắng thì trễ kinh rồi, có thể dùng que thử thai xem sao. Tuy nhiên, theo tôi thì bạn gái bạn nên có chế độ sinh hoạt điều độ lại thì kinh nguyệt sẽ ra ổn định lại thôi !

123abc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

con hien tuong ma ban gai e bong hoi lon, bun ngu va hay doi la sao bs co the giai thich jup e.!!
    Tks bs

sunny_nola Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    New Orlean, LA. USA

chao bac si! xin cho toi hoi trong truong hop toi chua biet rang co thai hay khong (toi thu que khong thay co thai nhung da tre kinh hon 3 tuan), nhung toi hien dang bi viem mui di ung, toi co the dung thuoc xit tri viem mui di ung loai NASONEX (mometasone furoate monohuydrate) - Nasal Spray 50mcg khong? Xin cam on rat nhieu!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu được tốt nhât bạn nên thử lại que hay đến khám và làm xét nghiệm máu vì xét nghiệm máu sẽ cho kết quả chắc chắn là bạn có thai không.
    NASONEX Không có các nghiên cứu được kiểm soát tốt hoặc đầy đủ trên phụ nữ có thai. Sau khi xịt mũi liều khuyến cáo lâm sàng tối đa cho bệnh nhân, nồng độ mometasone trong huyết tương là không đo được, như vậy sự tiếp xúc của thai nhi với thuốc được xem là không đáng kể và khả năng độc tính trên sự sinh sản là rất thấp.
    Cũng như các chế phẩm corticosteroid dùng cho mũi khác, Nasonex chỉ nên dùng cho phụ nữ có thai, cho con bú hoặc phụ nữ ở tuổi sinh sản khi lợi ích có thể có lớn hơn nguy cơ tiềm tàng cho người mẹ, thai nhi và trẻ nhỏ. Trẻ em có mẹ dùng corticosteroid trong khi mang thai phải được theo dõi kỹ về chứng suy thượng thận.
    --> dùng được cho phụ nữ có thai

Trang 19 của 92 Đầu tiênĐầu tiên ... 917181920212969 ... CuốiCuối