Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: có thai bị sốt!

omaichua88 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định có thai bị sốt!

Mấy ngày qua em bị sốt,không biết do có thai hay là tại thời tiết nữa!2 bữa đầu em nóng 38.5 độ!em di khám bệnh viện bác sĩ nói về mua panadol 500mg uống.Em sợ k dám uống thì chồng em đi ra nhà thuốc hỏi người ta nói uống được nhưng khuyên uống Hapacol viên sủi.Trong tờ hướng dẫn không nói thai phụ uống sẽ có ảnh hưởng gì nhưng em vẫn rất lo,người em cứ bị lạnh lát sau lại nóng mấy ngày liền như vậy,lại còn uống thuốc hạ sốt...con em k biết có bị ảnh hưởng thần kinh gì k?em đọc ở đâu đó người ta nói có thai k được uống paracetamol.Mấy ngày bị sốt em còn bị đau nhói ở bụng nhưng siêu âm và thử máu bác sĩ bói kết quả bình thường k bị nhiễm trùng gì hết,nói em bị sốt siêu vi.Bác sĩ ơi xin tư vấn giúp em,em xin cám ơn nhiều.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi omaichua88 Xem bài viết
    Mấy ngày qua em bị sốt,không biết do có thai hay là tại thời tiết nữa!2 bữa đầu em nóng 38.5 độ!em di khám bệnh viện bác sĩ nói về mua panadol 500mg uống.Em sợ k dám uống thì chồng em đi ra nhà thuốc hỏi người ta nói uống được nhưng khuyên uống Hapacol viên sủi.Trong tờ hướng dẫn không nói thai phụ uống sẽ có ảnh hưởng gì nhưng em vẫn rất lo,người em cứ bị lạnh lát sau lại nóng mấy ngày liền như vậy,lại còn uống thuốc hạ sốt...con em k biết có bị ảnh hưởng thần kinh gì k?em đọc ở đâu đó người ta nói có thai k được uống paracetamol.Mấy ngày bị sốt em còn bị đau nhói ở bụng nhưng siêu âm và thử máu bác sĩ bói kết quả bình thường k bị nhiễm trùng gì hết,nói em bị sốt siêu vi.Bác sĩ ơi xin tư vấn giúp em,em xin cám ơn nhiều.
    BẠn đã trễ kinh chưa ? Nếu đã trễ kinh thì nên thử que xem có thai hay chưa. Còn việc uống paracetamol với liều hạ sốt thông thường thì không ảnh hưởng gì đến thai nếu có đâu bạn, đừng quá lo lắng !

em có thai được 9 tuần rồi!em đọc trên 1 diễn đàn nói "hapacol là là viên sủi có chứa hợp chất của paracetamol nó sẽ ảnh hưởng đến gan của bé sau này".Từ lúc sốt em mới uống có 2 lần thôi,mỗi tối 1 viên lúc bị nóng nhiều (trên 38 độ).

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Nhưng nếu bạn bị sốt mà không uống thuốc thì sẽ ảnh hưởng nhiều hơn cả bạn lẫn cả bé. Đã biết nhiễm siêu vi thì nên nghỉ ngơi, uống nhiều nước và ăn nhiều trái cây nha bạn!

em có thai được 9 tuần rồi!em đọc trên 1 diễn đàn nói "hapacol là là viên sủi có chứa hợp chất của paracetamol nó sẽ ảnh hưởng đến gan của bé sau này".Từ lúc sốt em mới uống có 2 lần thôi,mỗi tối 1 viên lúc bị nóng nhiều (trên 38 độ).
    Như đã nói, với liều hạ sốt thông thường thì sẽ không ảnh hưởng đến thai nhi. Ngược lại, nếu không dùng thuốc, sẽ có thể ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn lẫn bé nữa đấy !

nếu bị sốt bao nhiêu ngày mà k uống thuốc thì sẽ ảnh hưởng đến thai nhi vậy bác sĩ?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

nếu bị sốt bao nhiêu ngày mà k uống thuốc thì sẽ ảnh hưởng đến thai nhi vậy bác sĩ?
    Nếu sốt trên 39 độ mà không uống thuốc thì sẽ có hại đó bạn!

Không có giới hạn rõ sốt bao nhiêu ngày không uống thuốc sẽ bị ảnh hưởng. Điều quan trọng là nếu sốt cao, dễ có các biến chứng không tốt cho sức khỏe của bạn lẫn em bé !

em xin cam on bac si

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 30-03-2014, 11:13 AM
  2. Quan he sau khi uong thuoc tranh thai khan cap lieu co mag thai ko?
    Bởi Mys2girl trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-03-2014, 09:26 PM
  3. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 06-03-2013, 04:47 PM
  4. Địa Cẩm Thảo-Ủy Lăng Thái-Phiên Bạch Thảo
    Bởi Đồng Tranh trong diễn đàn Cây Thuốc Nam
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-04-2011, 11:15 PM
  5. Hut thai duoi 6tuan, chua co phoi thai, co nguy hiem ko?
    Bởi chieutim2612 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-03-2011, 05:06 PM