Kết quả 1 đến 2 của 2
    lavender Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Có phải sảy thai vì đặt Canesten bị đau bụng và ra máu?

Chào mọi người, tháng trước em có kinh vào ngày 1/2, đến 9/3 vẫn chưa có kinh trở lại, người lại có 1 số biểu hiện như nóng, ngực căng, chán ăn nên em đi siêu âm và thử máu, cả 2 đều kết luận là không có thai. Bs nói em bị viêm AĐ do nấm, lại sợ em có thai giai đoạn sớm nên có cho em 2 viên Canesten về đặt. Ngay sau khi đặt thì em đau quặn bụng và bắt đầu ra máu như kì kinh, đến nay vẫn còn. Em rất lo, không biết em tới ngày hay do đặt thuốc mà bị sảy thai vì em đọc thấy thuốc này không nên dùng trong 3 tháng đầu, em còn dùng dụng cụ đặt nữa. Em đã từng sảy thai sớm nên rất muốn có em bé. Mong mọi người giải đáp giúp em có khi nào em bị sảy thai không, việc có thai sau này của em có ảnh hưởng gì không, và em có nên đặt tiếp viên thuốc còn lại không ạ. Em xin cảm ơn.
    Lần sửa cuối bởi lavender, ngày 12-03-2015 lúc 02:03 AM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi lavender Xem bài viết
    Chào mọi người, tháng trước em có kinh vào ngày 1/2, đến 9/3 vẫn chưa có kinh trở lại, người lại có 1 số biểu hiện như nóng, ngực căng, chán ăn nên em đi siêu âm và thử máu, cả 2 đều kết luận là không có thai. Bs nói em bị viêm AĐ do nấm, lại sợ em có thai giai đoạn sớm nên có cho em 2 viên Canesten về đặt. Ngay sau khi đặt thì em đau quặn bụng và bắt đầu ra máu như kì kinh, đến nay vẫn còn. Em rất lo, không biết em tới ngày hay do đặt thuốc mà bị sảy thai vì em đọc thấy thuốc này không nên dùng trong 3 tháng đầu, em còn dùng dụng cụ đặt nữa. Em đã từng sảy thai sớm nên rất muốn có em bé. Mong mọi người giải đáp giúp em có khi nào em bị sảy thai không, việc có thai sau này của em có ảnh hưởng gì không, và em có nên đặt tiếp viên thuốc còn lại không ạ. Em xin cảm ơn.
    Theo tôi thì không phải do thuốc mà gây sảy thai đâu, người ta khuyến cáo không dùng thuốc trong 3 tháng đầu vì nguy cơ gây dị dạng thai thôi chứ nếu thai lớn thì thuốc vẫn có thể dùng cho bà bầu đấy bạn. Bạn có thể đặt tiếp viên còn lại, có thể là bạn ra kinh đấy thôi !

Các Chủ đề tương tự

1. Canesten - vt100 mg
    Bởi letuanthanh0311 trong diễn đàn Thuốc Kháng Khuẩn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-05-2014, 04:27 PM
  2. Canesten-1%
    Bởi letuanthanh0311 trong diễn đàn Thuốc Hệ tiết niệu - Sinh dục
    Bài viết cuối: 22-06-2013, 06:00 PM
  3. Canesten - Điều trị bệnh da liễu
    Bởi ngoc.87 trong diễn đàn Thuốc Da Liễu