Kết quả 1 đến 3 của 3
    rammx Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Long An

Post Có phải em bị thai ngoài tử cung không?

Thưa các chị cùng các bác sĩ kính mến, khi em phát hiện mình có thai bằng cách dùng que thử( thời gian cách ngày hết kinh nguyệt khoảng 15 ngày). rồi em đi siêu âm thì BS nói em chưa có thai vì siêu âm không thấy bào thai ở đâu cả( !!! ). điều này có phải chứng minh là em đã có thai ngoài tử cung hay không! chủ nhật này em sẽ đi siêu âm lại nhưng vì lo quá nên em lên diễn đàn mong có thể vơi đi phần nào nổi lo này.. thân chào các anh chị và các bác sĩ. Rammx.
    [COLOR="Red"]Đừng tự hào vì sao nghèo mà học giỏi mà hãy hỏi tại sao giỏi mà vẫn nghèo[/COLOR]:fubar:

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Xin chào bạn rammx,mình xin trả lời cho bạn như sau:

+ Thứ nhất bạn dùng que thử thai cho kết quả (+) và sau đó bạn đi siêu âm thì kết quả là (-) thì chưa thể biết chắc là bạn có thai hay chưa vì siêu âm thai là xét nghiệm giúp chẩn đoán chắc chắn là bạn đã có thai còn que thử thì chỉ hướng tới chẩn đoán có thai.Tuy nhiên mình nghĩ khả năng bạn có thai là rất cao có lẽ vì thai còn nhỏ nên siêu âm chưa thể phát hiện ra được.Đó là lý do bác sĩ hẹn lịch cho bạn đi siêu âm lại.

+ Thứ hai nếu bạn thật sự bị thai ngoài tử cung thì tới thời điểm trễ kinh 15 ngày thì thai đã được gần 1 tháng tuổi (vì trứng thụ tinh khoảng ngày 14-15 trong chu kỳ trước).Và với thai gần 1 tháng tuổi như vậy thì nó sẽ gây cho bạn những triệu chứng khá điển hình của thai ngoài tử cung như:

Triệu chứng thường gặp nhất là đau bụng, đau vùng chậu và xuất huyết âm đạo.

Hoa mắt, chóng mặt, ngất xỉu

Da xanh, nhợt nhạt, lạnh.

Đổ mồ hôi

Mạch nhanh (trên 100 lần/phút)

Đau bụng hoặc đau vùng chậu dữ dội đến mức bạn không thể đứng lên được.

Vì vậy bạn hãy yên tâm và đến khám theo đúng lịch hẹn của bác sĩ nha.

Chào bạn!Chúc bạn hạnh phúc!
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 27-07-2010 lúc 01:11 PM.

rammx Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới
    Đang ở
    Long An

Thanks anh NamMap thật nhiều. cuối tuần vui vẽ nha anh.
    [COLOR="Red"]Đừng tự hào vì sao nghèo mà học giỏi mà hãy hỏi tại sao giỏi mà vẫn nghèo[/COLOR]:fubar: