Kết quả 1 đến 4 của 4
    Trinhalyk Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Có kinh 4lần/2tháng

Thưa bác sĩ,cháu 25t,cháu mới sử dụng thuốc tránh thai hằng ngày Avalo được 2tháng nay(chuẩn bị hết vỉ 2) mà có 1 số hiện tượng lạ là: ra máu kinh 1lần/2tuần,cháu tưởng mới uống nen mới có hiện tượng vậy,sang vỉ 2 này cũng y chang vỉ 1.thời gian gần nhất là mùng 1 tết cháu có kinh,bây giờ sang mùng 16 cháu có lại.kinh vẫn ra bình thường như mọi khi,tức là 5-7ngày là hết kinh.vậy hiện tượng ấy là gì vậy thưa bác sĩ? Và còn 1câu hỏi nữa cháu muốn hỏi mong bác sĩ trả lời giúp cháu là khi qhtd,đôi khi k đau nhưng khi qhtd xong,có máu hồng hồng ra,ra khoảng 1-2ngày mới hết là hiện tượng gì ạ?
    Cháu cám ơn bác sĩ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Trinhalyk Xem bài viết
    Thưa bác sĩ,cháu 25t,cháu mới sử dụng thuốc tránh thai hằng ngày Avalo được 2tháng nay(chuẩn bị hết vỉ 2) mà có 1 số hiện tượng lạ là: ra máu kinh 1lần/2tuần,cháu tưởng mới uống nen mới có hiện tượng vậy,sang vỉ 2 này cũng y chang vỉ 1.thời gian gần nhất là mùng 1 tết cháu có kinh,bây giờ sang mùng 16 cháu có lại.kinh vẫn ra bình thường như mọi khi,tức là 5-7ngày là hết kinh.vậy hiện tượng ấy là gì vậy thưa bác sĩ? Và còn 1câu hỏi nữa cháu muốn hỏi mong bác sĩ trả lời giúp cháu là khi qhtd,đôi khi k đau nhưng khi qhtd xong,có máu hồng hồng ra,ra khoảng 1-2ngày mới hết là hiện tượng gì ạ?
    Cháu cám ơn bác sĩ
    Đó là do bạn chưa dung nạp được thuốc nên có hiện tượng này thôi. bạn vẫn tiếp tục dùng thuốc đều đặn, đừng ngưng đột ngột nhé. Còn qh mà ra máu và đau thì có thể do trầy xước đó !

Trinhalyk Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Dạ.
    Triệu chứng ra máu khi qh xong thường xuyên luôn ạ.có thể nói là qh xong là có hiện tượng ra ít máu hồng mặc dù k đau khi qh.thỉnh thoảng lâu lâu có hiện tượng là ra chất màu trắng đục,vàng vàng,rất tanh hôi...gây ngứa ngáy rất khó chịu thậm chí k gãi k chịu được.mặc dù có dùng dung dịch vệ sinh.chỉ vài ngày thì hết...rồi lâu lâu lại có hiện tượng như vậy lặp lại.vậy có nguy hiểm gì k ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Trinhalyk Xem bài viết
    Dạ.
    Triệu chứng ra máu khi qh xong thường xuyên luôn ạ.có thể nói là qh xong là có hiện tượng ra ít máu hồng mặc dù k đau khi qh.thỉnh thoảng lâu lâu có hiện tượng là ra chất màu trắng đục,vàng vàng,rất tanh hôi...gây ngứa ngáy rất khó chịu thậm chí k gãi k chịu được.mặc dù có dùng dung dịch vệ sinh.chỉ vài ngày thì hết...rồi lâu lâu lại có hiện tượng như vậy lặp lại.vậy có nguy hiểm gì k ạ?
    Như vậy là có dấu hiệu viêm nhiễm rồi đấy bạn ạ. Nên đi khám để được điều trị sớm nhé !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:40 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:33 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-11-2012, 09:46 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-11-2012, 06:47 PM
  5. Bé 2tháng 16 ngày ra mồ hôi chôm về đêm
    Bởi tht_kute87 trong diễn đàn Nhi Khoa
    Trả lời: 3