Kết quả 1 đến 7 của 7
    thảo nguyên Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định có chính xác không ạ?

cho em hỏi? bọn em quan hệ được 14 ngày rồi em mới dùng que thử thì thấy báo là không có thai. nhưng tới giờ em đã bị chậm kinh 5 ngày rồi. vậy cho em hỏi que thử thai có chính xác không ạ? và nó chính xác tới bao nhiêu % ạ? xin bác sỷ chỉ giúp em với?

Mặc định sao không ai giúp em cả vậy?

sao không ai trả lời giúp em cả vậy?

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn xem câu trả lời ở đây nhé : Cách sử dụng que thử thai Quick Stick
    :47:

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Độ chính xác của que thử thai thông thường vào khoảng 75% vì cơ chế của que thử thai là nó nhận biết sự có mặt của Beta-HCG trong nước tiểu nhưng hocmon này cũng xuất hiện khi có một bất thường trong cơ thể như một khối u ở buồng trứng chẳng hạn.Do đó dùng que thử chỉ là chẩn đoán hướng tới có thai chứ không phải là chẩn đoán giúp xác định chắc chắn có thai.

Thứ hai dùng que thử để test thì tốt nhất là 7-10 ngày sau khi quan hệ vì nếu có thai thì nồng độ beta-HCG trong thời điểm này là tốt nhất

Cuối cùng là vấn đề bạn đang trễ kinh 5 ngày nhưng test que vẫn âm tính nên bạn hãy bình tĩnh đợi them vài ngày nữa nha vì nhiều khi lo lắng quá cũng gây ra stress là rối loạn chu kỳ kinh nguyệt đó nha bạn

Chào bạn!Chúc bạn hạnh phúc!

cam ơn anh nammap nhiu nhìu! em có lại rùi! nhưng em băn khoăn là có trễ những 10 ngày liệu có thể có thai được nữa không ạ?

rockchick_nhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

cái đó cũng chưa xác định được đâu bạn, vì trễ kinh là 1 hiện tượng rất bình thường thôi ah`.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Xin trả lời cho bạn là bạn trễ kinh 10 mà có lại thì khoảng 80% là bạn không có thai rồi nhưng cũng có 1 trường hợp ngoại lệ là bạn đã có thai rồi và chảy máu lần này có thể là do một bất thường trong thai kỳ của bạn.Dựa vào tính chất máu ta có thể phân biệt được là nếu máu của chu kỳ thì là máu đỏ thẫm và không đông,cò máu do bất thường trong thai kỳ là máu đỏ tươi và đông lại khi chảy ra ngoài.Nhưng tốt nhất là bạn nên đi siêu âm để kiểm tra nha.

Chào bạn chúc bạn hạnh phúc