Kết quả 1 đến 9 của 9
    chjp Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định có ai biết không ạ ?

Moi. người có ai biết hoặc đã từng đi siêu âm để biết mình có thai hay chưa không ạ, e thử que 2 lần đều 1v nhưng e trễ kinh gần 1 tháng rồi, e cũng có một sồ biểu hiện có thai xem ở trên mạng nữa. Ai cho e lời khuyên nên khám ở đâu và chi phí như nào với ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi chjp Xem bài viết
    Moi. người có ai biết hoặc đã từng đi siêu âm để biết mình có thai hay chưa không ạ, e thử que 2 lần đều 1v nhưng e trễ kinh gần 1 tháng rồi, e cũng có một sồ biểu hiện có thai xem ở trên mạng nữa. Ai cho e lời khuyên nên khám ở đâu và chi phí như nào với ạ?
    Trễ kinh mà que thử 1 vạch thì siêu âm không thấy được thai đâu bạn. Nếu có siêu âm thì chỉ để xem có bất thường gì khác gây trễ kinh hay không thôi. Bạn có thể đi khám ở bv, chi phí sẽ rẻ chừng vài chục ngàn thôi !

bác sĩ cho e hỏi nên khám ở bệnh viện nào ạ, e ở Hà Nội

thưa bác sĩ, khoảng 1 tuần trc e có biểu hiện đau bụng như sắp có kinh, và e cứ đợi nhưng mãi chưa có, bây giờ không còn biểu hiện đau bụng dưới như thế nữa, e lại càng lo lắng, bjo e có thêm triệu chứng thỉnh thoảng buồn nôn, núm vú đậm màu hơn, có pai e đã có thai? Hơn nữa dịch âm dạo của e có chất dịch màu trắng, lúc khô ngả vàng, bác sĩ thấy e có khả năng có thai không ạ

bác sĩ cho e hỏi nên khám ở bệnh viện nào ạ, e ở Hà Nội
    Bạn có thể đi khám ở bv Sản trung ương. Theo tôi thì bạn không có thai đâu ! Nên đặt câu hỏi tập trung vào 1 nơi thôi nhé, lặp lại câu hỏi ở nhiều nơi sẽ khó tìm thông tin !

bác sĩ oi, tháng rồi e có uống kháng sinh để trị cúm trong suot 1 tuần, liệu có phải là nguyên nhân chính gây chậm kinh quá lâu không ạ? e thấy thỉnh thoảng đau nhói ở bụng như sắp ra kinh nhưng kết quả chỉ là chất dịch trắng lỏng như mấy hôm gần đây, nó không nhầy như trong thời gian rụng trứng mà khá lỏng và loãng, cho e hỏi đó có phải chất gì bất thường không và khi có thai thì phụ nữ có chất dịch như vậy không ạ @@?

bác sĩ oi, tháng rồi e có uống kháng sinh để trị cúm trong suot 1 tuần, liệu có phải là nguyên nhân chính gây chậm kinh quá lâu không ạ? e thấy thỉnh thoảng đau nhói ở bụng như sắp ra kinh nhưng kết quả chỉ là chất dịch trắng lỏng như mấy hôm gần đây, nó không nhầy như trong thời gian rụng trứng mà khá lỏng và loãng, cho e hỏi đó có phải chất gì bất thường không và khi có thai thì phụ nữ có chất dịch như vậy không ạ @@?
    Tính chất huyết trắng như vậy là sắp có kinh lại đấy bạn ạ. Còn nguyên nhân trễ kinh có thể do nhiều yếu tố. Yếu tố của bạn nêu có thể là 1 trong những nguyên nhân !

dạ, e cảm ơn bác sĩ, bác sĩ ơi, có phải là nếu hôm nay có kinh là chắc chắn không có thai, kể cả trường hợp hôm qua quan hệ ko an toàn đúng không ạ?

dạ, e cảm ơn bác sĩ, bác sĩ ơi, có phải là nếu hôm nay có kinh là chắc chắn không có thai, kể cả trường hợp hôm qua quan hệ ko an toàn đúng không ạ?
    Đúng vậy bạn ạ !