Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 35
    secondary Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chữa viêm nhiễm âm đạo

Vợ tôi đi khám phụ khoa, được kết luận là nhiễm nấm và tạp khuẩn và được cho đơn thuốc như sau

Sau khi uống thuốc đợt một, bệnh có vẻ thuyên giảm, ít ra dịch và dịch chuyển dần sang màu trắng (đợt thuốc này bác sĩ bảo sau khi uống 10 ngày sẽ giới thiệu chỗ thụt rửa, tuy nhiên sau 10 nggày vợ chồng tôi lên bác sĩ điều trị lại bảo không cần thụt rửa nữa). Sau đó lên tái khám và được bác sĩ cho tiếp tục uống thuốc sporal (thêm 20 viên) - đợt uống thuốc thứ 2 này bác sĩ khám nói với vợ chồng tôi rằng nên thụt rửa thường xuyên để tránh dịch đọng lại, tuy nhiên bác sĩ điều trị lại nói rằng không nên thụt rửa ảnh hưởng đến PH nên vợ tôi ko thụt rửa. Uống hết đợt thuốc thứ 2 vợ tôi ra nhiều dịch hơn và dịch có màu vàng xanh, lên tái khám bác sĩ khám nói dịch đọng trong âm đạo nhiều, nên đi thụt rửa và lấy thêm thuốc để uống.
    Tuy nhiên do bác sĩ điều trị không có ở đó nên vợ chồng tôi không mua thuốc, cũng không thụt rửa. Hôm nay gọi điện cho bác sĩ điều trị bác sĩ bảo lên tiếp tục lấy thuốc uống và thuốc đặt, và không được thụt rửa.
    Bác sĩ cho tôi hỏi bây giờ vợ tôi có nên thụt rửa không? có tiếp tục sử dụng thuốc uống và đặt thuốc không- vì tôi thấy uống thuốc đợt 2 bệnh có vẻ nặng lên? Một bác sĩ khám ngoài tư vấn cho vợ chồng tôi sử dụng Clomaz đặt 2 viên một ngày và uống thêm Metroninazon uống 4 viên một ngày để trị nấm, cách này có dùng được không? Cám ơn các bác sĩ.
    Lần sửa cuối bởi secondary, ngày 26-11-2010 lúc 09:26 AM.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn đưa vợ đi bệnh viện Từ Dũ hoặc hùng Vương, ĐH YD khám lại lần nữa. Theo tôi nên thụt rửa mới trị tận gốc được.

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    Bạn đưa vợ đi bệnh viện Từ Dũ hoặc hùng Vương, ĐH YD khám lại lần nữa. Theo tôi nên thụt rửa mới trị tận gốc được.
    Nhà tôi ở Sơn La, lại bận công việc muốn đi HN hơi khó nên muốn tham khảo ý kiến các bác sĩ trước.

ChiLe's Avatar

Bạn để vợi đi một mình cũng được mà, chắc là bạn pải xuồng HN rồi

thunhua Đang Ngoại tuyến Banned

Trích dẫn Gửi bởi secondary Xem bài viết
    Vợ tôi đi khám phụ khoa, được kết luận là nhiễm nấm và tạp khuẩn và được cho đơn thuốc như sau

Sau khi uống thuốc đợt một, bệnh có vẻ thuyên giảm, ít ra dịch và dịch chuyển dần sang màu trắng (đợt thuốc này bác sĩ bảo sau khi uống 10 ngày sẽ giới thiệu chỗ thụt rửa, tuy nhiên sau 10 nggày vợ chồng tôi lên bác sĩ điều trị lại bảo không cần thụt rửa nữa). Sau đó lên tái khám và được bác sĩ cho tiếp tục uống thuốc sporal (thêm 20 viên) - đợt uống thuốc thứ 2 này bác sĩ khám nói với vợ chồng tôi rằng nên thụt rửa thường xuyên để tránh dịch đọng lại, tuy nhiên bác sĩ điều trị lại nói rằng không nên thụt rửa ảnh hưởng đến PH nên vợ tôi ko thụt rửa. Uống hết đợt thuốc thứ 2 vợ tôi ra nhiều dịch hơn và dịch có màu vàng xanh, lên tái khám bác sĩ khám nói dịch đọng trong âm đạo nhiều, nên đi thụt rửa và lấy thêm thuốc để uống.
    Tuy nhiên do bác sĩ điều trị không có ở đó nên vợ chồng tôi không mua thuốc, cũng không thụt rửa. Hôm nay gọi điện cho bác sĩ điều trị bác sĩ bảo lên tiếp tục lấy thuốc uống và thuốc đặt, và không được thụt rửa.
    Bác sĩ cho tôi hỏi bây giờ vợ tôi có nên thụt rửa không? có tiếp tục sử dụng thuốc uống và đặt thuốc không- vì tôi thấy uống thuốc đợt 2 bệnh có vẻ nặng lên? Một bác sĩ khám ngoài tư vấn cho vợ chồng tôi sử dụng Clomaz đặt 2 viên một ngày và uống thêm Metroninazon uống 4 viên một ngày để trị nấm, cách này có dùng được không? Cám ơn các bác sĩ.
    Đây là triệu chứng khí hư Đái hạ do Môi trường âm đạo mất cân bằng (PH<5) nên nấm sinh sôi và phát triển. Vấn đề đặt ra ở đây là điều hòa môi trường âm đạo mà Gốc bệnh là Điều hòa Tỳ vị thì bệnh sẽ khắc khỏi.
    Kháng sinh chỉ giải quyết cấp thời thôi, hết thuốc bệnh trở lại như cũ. Nếu dùng kháng sinh lâu dài thì loạn khuẩn và càng kháng thuốc.
    Cách điều hòa tỳ vị bạn tham khảo cách chữa tại nhà thuốc nam của Ông tôi, hoặc liên lạc trực tiếp để Ông hướng dẫn giúp.
    http://vn.360plus.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=56

Trích dẫn Gửi bởi thunhua Xem bài viết
    Đây là triệu chứng khí hư Đái hạ do Môi trường âm đạo mất cân bằng (PH<5) nên nấm sinh sôi và phát triển. Vấn đề đặt ra ở đây là điều hòa môi trường âm đạo mà Gốc bệnh là Điều hòa Tỳ vị thì bệnh sẽ khắc khỏi.
    Kháng sinh chỉ giải quyết cấp thời thôi, hết thuốc bệnh trở lại như cũ. Nếu dùng kháng sinh lâu dài thì loạn khuẩn và càng kháng thuốc.
    Cách điều hòa tỳ vị bạn tham khảo cách chữa tại nhà thuốc nam của Ông tôi, hoặc liên lạc trực tiếp để Ông hướng dẫn giúp.
    http://vn.360plus.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=56
    Tôi đọc mà chẳng hiểu gì cả, có ai biết địa chỉ khám phụ khoa tin cậy tại hà nội xin giới thiệu, do điều kiện chắc chỉ có ngày nghỉ mới đi được.

ChiLe's Avatar

Bệnh viện bạch mai ở HN đó bạn

khám ở các phòng khám tư nhân được không ạ?

ChiLe's Avatar

Đương nhiên là được chứ bạn, nhưng ở các phòng khám tư, máy móc thiết bị ko đầy đủ như ở bệnh viện, nhiều khi ko phát hiện được bệnh, cần đến đúng chuyên khoa bạn à.

bác sĩ cho tôi hỏi bị viêm âm đạo do nấm và tạp khuẩn có nên thụt rửa không? và thụt rửa có ảnh hưởng đến cổ tử cung không? có nên thụt rửa nhiều trong quá trình đặt thuốc không? nếu thụt rửa 1 lần bằng nước muối sinh lý có ảnh hưởng gì không?

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Về nguyên tắc thì không nên thụt rữa nhiều, chỉ thụt rửa khi đang bị viêm nhiễm, theo tôi bạn nên chịu khó xuống Hà Nội 1 lần xem sao, các bác sĩ chữa bệnh ở Sơn La tôi không tin tưởng lắm.

Việc thụt rửa bằng nước muối sinh lí không ảnh hưởng nhiều, bạn có thể thụt rửa ngày từ 1 đến 2 lần trong chu kì kinh.

Trích dẫn Gửi bởi Nammap Xem bài viết
    Về nguyên tắc thì không nên thụt rữa nhiều, chỉ thụt rửa khi đang bị viêm nhiễm, theo tôi bạn nên chịu khó xuống Hà Nội 1 lần xem sao, các bác sĩ chữa bệnh ở Sơn La tôi không tin tưởng lắm.

Việc thụt rửa bằng nước muối sinh lí không ảnh hưởng nhiều, bạn có thể thụt rửa ngày từ 1 đến 2 lần trong chu kì kinh.
    Vậy có thể tiến hành thụt rửa như thế nào ạ? Ngoài dung dịch muối sinh lí có nên sử dụng dung dịch nào khác không?
    Sau khi thụt rửa có nên đặt thuốc Clomaz để hạn chế tạp khuẩn phát triển lại không?

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Trường hợp của bạn tôi không biết là tình trạng viêm âm đạo diễn tiến như thế nào, phải khám mới đánh giá được, tôi khuyên bạn nên lên HN khám 1 lần xem sao. Trong thời gian này, bạn có thụt rửa bằng nước muối sinh lí, tốt nhất là cách ngày, ngày thụt ngày không. Không nên đặt thuốc Clomaz trong âm đạo nữa.

tôi đi khám tại bệnh viện phụ sản Hà Nội và có kết quả như sau:
    PH:5.5
    clue cells:-
    Gardnerella:-
    bạch cầu:++
    nấm:-
    trichomonas:+++
    mật độ vi khuẩn:+++
    Tôi muốn hỏi nấm - nghĩa là gì? tôi có bị nhiễm nấm hay không?
    Và clue cells:-.Gardnerella:- nghĩa là loại vi khuẩn gì?
    tôi đã đặt thuốc FLAGYL 250mg và uống kháng sinh đc 7 ngày (hôm nay đã uống xong kháng sinh), tôi không thấy ra huyết vàng nữa mà thấy xuất hiện dịch màu trắng có lẫn thuốc và nhầy.như vậy thì có bị sao không ạ?
    Cảm ơn bác sĩ
    Lần sửa cuối bởi secondary, ngày 16-12-2010 lúc 06:55 PM.

Hic không có ai trả lời ah

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối