Kết quả 1 đến 15 của 15
Like Tree2Likes
  • 1 Post By tuvansuckhoe3
  • 1 Post By Bs.ThienHuong

Chủ đề: Cho mình hỏi tý về que thử

Bach Nhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cho mình hỏi tý về que thử

Cho em hỏi

Cứ lâu lâu cách tháng em lại sử dụng TTKC, Bình thường kinh nguyệt mình ko đều, 3 tháng gần đây mình có ún TTKC 1th/1 lần, kinh nguyệt ra đúng cùng ngày trong ba tháng nay

Và mình ko nhớ rõ lắm, hình như mình ún 3 lần TTKC/ 2 tháng, ngày cuối cùng là ngày 19/7 này

Sau 10 ngày (28/07) mình có làm test: que đầu tiên 2v nhưng que thứ 2 chỉ có 1v

Sau 7 ngày(4/8) mình thử lại lần nữa thì cả 2 que điều 1v

Kết quả như vậy là sao ah? Time đó mình ko có chịu chứng gì hết chỉ mấy muốn ói và hơi chóng mặt (nhưng khoảng 2 ngày là hết chóng mặt)

Vậy là như thế nào ah, e có mang chưa? Thời gian thử que vậy là chính xác ko ah

Thanks BS

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

test lại lần nữa 1v là chính xác ko co thai rồi...uống thuốc sau khi quan hệ thì khá an tâm rồi...nhưng đừng uống nữa sẽ...ko tốt cho sau này đâu

tuvansuckhoe3 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Trích dẫn Gửi bởi Bach Nhi Xem bài viết
    Cho em hỏi

Cứ lâu lâu cách tháng em lại sử dụng TTKC, Bình thường kinh nguyệt mình ko đều, 3 tháng gần đây mình có ún TTKC 1th/1 lần, kinh nguyệt ra đúng cùng ngày trong ba tháng nay

Và mình ko nhớ rõ lắm, hình như mình ún 3 lần TTKC/ 2 tháng, ngày cuối cùng là ngày 19/7 này

Sau 10 ngày (28/07) mình có làm test: que đầu tiên 2v nhưng que thứ 2 chỉ có 1v

Sau 7 ngày(4/8) mình thử lại lần nữa thì cả 2 que điều 1v

Kết quả như vậy là sao ah? Time đó mình ko có chịu chứng gì hết chỉ mấy muốn ói và hơi chóng mặt (nhưng khoảng 2 ngày là hết chóng mặt)

Vậy là như thế nào ah, e có mang chưa? Thời gian thử que vậy là chính xác ko ah

Thanks BS
    Bạn Bach Nhi thân mến!
    Bạn đã uống thuốc TTKC và dùng que thử thai nhiều lần đều cho kết quả âm tính thì kết luận bạn không có thai là chính xác rồi. Bạn có triệu chứng nôn ói và chóng mặt có thể do tác dụng phụ của thuốc TTKC hoặc do bạn thiếu máu sau mỗi chu kì kinh nguyệt. Bạn nên bổ sung uống thêm thuốc sắt và không nên lạm dụng thuốc TTKC vì nó không tốt cho sức khỏe của bạn.
    Chúc bạn luôn mạnh khỏe!
    Bach Nhi likes this.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Đúng đấy bạn ạ. Que thử thai cũng có thể dương giả, âm giả. Bạn thử que nhiều lần kết quả 1 vạch thì có thể an tâm không có thai tuy nhiên cũng nên chuyển sang cách tránh thai khác an toàn và chủ động hơn đó là dùng bcs. Dùng thuốc ttkc nhiều như thế không tốt cho sức khỏe của bạn !
    Bach Nhi likes this.

Cảm ơn BS và mọi người

Hiện tại em vẫn chưa có lại kinh nguyệt, có thể do bị rối loạn do ún TTKC nhìu

Nhưng em vẫn chưa hết lo lắng, nên e xin thêm ý kiến

Chừng nào có thể test lại thử bằng que một lần nữa ạh?
    Dấu hiện như đau ngực, đau bụng dưới có thể là hiện tượng của kỳ kinh nguyệt or mang thai. Như hiện tượng đó xảy ra sau khoảng mấy ngày của kỳ kinh trước nhưng vẫn ko thấy kinh và kéo dài, đó là dấu hiện sắp có kinh hay đã mang thai ah
    Nếu bây giờ em đi thử máu hoặc siêu âm thì được ko ah, nếu mún thử máu có cần nhị ăn sáng và phải thử vào buổi sáng ko ah
    Có thể trễ kinh trong khoảng bao lâu ah
    Bao nhiêu phần trăm đã ún thuốc TTKC đúng cách nhưng ún quá liều dẫn đến mang thai bây giờ và vô sinh sau này ah

Em xin cảm ơn

gsmviet.pro1102 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Vote cho bác 1 vé

Rất súc tích

Cảm ơn BS và mọi người

Dấu hiện như đau ngực, đau bụng dưới có thể là hiện tượng của kỳ kinh nguyệt or mang thai. Như hiện tượng đó xảy ra sau khoảng mấy ngày của kỳ kinh trước nhưng vẫn ko thấy kinh và kéo dài, đó là dấu hiện sắp có kinh hay đã mang thai ah
    Nếu bây giờ em đi thử máu hoặc siêu âm thì được ko ah, nếu mún thử máu có cần nhị ăn sáng và phải thử vào buổi sáng ko ah
    Bao nhiêu phần trăm đã ún thuốc TTKC đúng cách nhưng ún quá liều dẫn đến mang thai bây giờ và vô sinh sau này ah

Em xin cảm ơn

Cảm ơn BS và mọi người

Em xin cảm ơn
    KHi trễ kinh khoảng 1 tuần thì có thể thử que kiểm tra cho kết quả chính xác nhất. Dấu hiệu có thai không đặc hiệu, có thể có cũng có thể không, có thể gặp ở người bình thường nên không dựa vào đó mà xác định có thai hay không. BẠn có thể thử máu xem có thai không, điều này chính xác hơn việc thử que, không cần nhịn ăn sáng đâu bạn. Trễ kinh bao lâu cũng tùy người. Khi dùng thuốc ttkc thì tỷ lệ thất bại có thể vào khoảng 30%

BS ơi.
    E có kinh lại rùi, nhưng em ko bít đó có phải là kinh nguyệt ko hay là ra máu khi mang thai

Ra máu khi mang thai thì ra ít và rải rác và ra trong khoảng time gần kỳ kinh (nghĩa là chỉ vài giọt, và ra ko đều cứ lâu lâu lại ra máu đúng ko ah)

Vì lượng máu ra ko nhìu như bình thường và cũng ko có lợn cợn, vậy mún kiểm tra ra lại bằng que thì có được ko ah và bao giờ mới được thử que ah

Thanks BS

BS ơi.
    E có kinh lại rùi, nhưng em ko bít đó có phải là kinh nguyệt ko hay là ra máu khi mang thai

Ra máu khi mang thai thì ra ít và rải rác và ra trong khoảng time gần kỳ kinh (nghĩa là chỉ vài giọt, và ra ko đều cứ lâu lâu lại ra máu đúng ko ah)

Vì lượng máu ra ko nhìu như bình thường và cũng ko có lợn cợn, vậy mún kiểm tra ra lại bằng que thì có được ko ah và bao giờ mới được thử que ah

Thanks BS
    Bây giờ đã ra máu, muốn xác định phải là kinh hay không thì thử que lúc này là chính xác đó bạn !

BS ơi

Em thử que rùi, kết quả là một âm, một dương

Vậy bây giờ em đi khám ở các trung tâm y tế hoặc các phòng khám đa khoa để xác định chính xác mình có mang thai ko rùi đến bệnh viện hay vào bệnh viện khám trực tiếp luôn ah

Thanks BS

BS ơi

Em thử que rùi, kết quả là một âm, một dương

Vậy bây giờ em đi khám ở các trung tâm y tế hoặc các phòng khám đa khoa để xác định chính xác mình có mang thai ko rùi đến bệnh viện hay vào bệnh viện khám trực tiếp luôn ah

Thanks BS
    Như vậy là 1 que 1 vạch, 1 que 2 vạch sao ? Nếu thế thì hoặc bạn thử lại que vào hôm sau hoặc đến bệnh viện để khám trực tiếp luôn để xác định !

Panda2002 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bác sĩ,
    Em PTNK bang thuoc tu ngay 21/7, thai duoc 6 tuan. Den ngay 18/8 em van con ra huyet. Em bị đau bụng dưới ba cả hậu môn
    Bác sĩ giúp em sớm

Em xin cảm ơn

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

Bác sĩ nói ngày nào bạn nên đi khám lại...thường thì phá thai bằng thuốc ra máu sau 1 2 tuần sẽ hết...cũng tùy ng nữa

Trích dẫn Gửi bởi Panda2002 Xem bài viết
    Chào bác sĩ,
    Em PTNK bang thuoc tu ngay 21/7, thai duoc 6 tuan. Den ngay 18/8 em van con ra huyet. Em bị đau bụng dưới ba cả hậu môn
    Bác sĩ giúp em sớm

Em xin cảm ơn
    Như vậy thì bạn đã tái khám sau khi ptnk 2 tuần chưa ? BẠn nên đi khám khi tình trạng máu vẫn kéo dài như thế vì có thể là thai chưa ra hết được đấy bạn !