Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 25
    BITY Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cho hỏi về hiện tượng chậm kinh

Thưa bác sỹ, chu kỳ kinh nguyệt bình thường của tôi rất đều, từ 29-32 ngày, mỗi lần kéo dài 4-6ngay. Nhưng tháng này đã bị trễ hơn 1 tuần rồi. Trong tháng tôi có quan hệ với bạn trai 2 lần không an toàn là vào ngày thứ 8 của chu kỳ(ngay sau khi hết kinh) và ngày thứ 29 của chu kỳ(tức là gần đến chu kỳ tiếp theo).Tất cả những lần còn lại đều sử dụng bao cao su mỗi khi quan hệ
    Sau khi trễ kinh 3ngay và 1tuan tôi đều có thử quistick nhưng 2 lần kết quả đều âm tính
    Trong tháng vừa rồi tôi có ăn nhiều rau răm và uống cafe liên tục. Như vậy xin hỏi có phải vì thế nên làm chậm chu kỳ của tôi ko?hay là tôi đã có thai?Thử quistik sau ngày có kinh dự kiến bao nhiêu lâu thì cho kết quả chính xác?

admin's Avatar
    admin Đang Ngoại tuyến Administrator

Chào bạn!
    Nếu bạn có quan hệ sau khi sạch kinh thì khả năng có thai vẫn xảy ra, nhất là với những người có chu kì kinh ngắn (vì ngày sạch kinh có thể gần với ngày rụng trứng). Trứng thường rụng vào ngày thứ 14 trước ngày đầu tiên của chu kì kinh sau nhưng trứng cũng thể rụng bất thường ở bất kỳ thời điểm nào trong chu kỳ kinh nguyệt. Đồng thời, ở thời điểm bạn có quan hệ tình dục, niêm mạc tử cung đã được tái tạo trong thời gian trứng di chuyển xuống buồng tử cung. Thông thường chỉ có 3 ngày trước khi có kinh của chu kì tiếp theo mới là thời điểm an toàn cho quan hệ tình dục, không có thai (vì ở thời điểm này niêm mạc tử cung đang chuẩn bị bong ra nên trứng có thụ thai cũng không thể làm tổ).
    Do vậy, nếu đã có quan hệ trong thời gian sau sạch kinh bạn cần sử dụng que thử thai nhanh sau quan hệ từ 7 đến 10 hoặc siêu âm sau chậm kinh 2 tuần để xác định khả năng có thai của mình.
    Ngoài ra cà phê và rau râm ko ảnh hưởng gì đến chu kỳ kinh nguyệt đâu. Bạn nên mua que thử lại lần nữa xem sao,nếu kết quả vẫn là âm tính thì bạn yên tâm rồi nhé.
    Thân mến!

chuyenbaydem Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Tôi năm nay 25 tuổi, bắt đầu có kinh từ năm 14 tuổi, thường thì kinh nguyệt của tôi không đều, rất ít đau bụng, có khi 3 đến 4 tháng mới hành kinh, lại thường hay kéo dài từ 10-15 ngày. 3 năm lại đây, chu kỳ của tôi đã ổn định. Nhưng hơn 2 tháng nay lại có hiện tượng rong kinh, ngày nào cũng có. Tôi rất bối rối, muốn đi khám phụ khoa nhưng lại ngại. Thời gian này mặt tôi hay mọc mụn. Tôi không sử dụng thuốc gì hết, có uống Cao ích mẫu nhưng không thấy hiệu quả. Xin bác sĩ trả lời giúp tôi.

thunhua Đang Ngoại tuyến Banned

Trích dẫn Gửi bởi BITY Xem bài viết
    Thưa bác sỹ, chu kỳ kinh nguyệt bình thường của tôi rất đều, từ 29-32 ngày, mỗi lần kéo dài 4-6ngay. Nhưng tháng này đã bị trễ hơn 1 tuần rồi. Trong tháng tôi có quan hệ với bạn trai 2 lần không an toàn là vào ngày thứ 8 của chu kỳ(ngay sau khi hết kinh) và ngày thứ 29 của chu kỳ(tức là gần đến chu kỳ tiếp theo).Tất cả những lần còn lại đều sử dụng bao cao su mỗi khi quan hệ
    Sau khi trễ kinh 3ngay và 1tuan tôi đều có thử quistick nhưng 2 lần kết quả đều âm tính
    Trong tháng vừa rồi tôi có ăn nhiều rau răm và uống cafe liên tục. Như vậy xin hỏi có phải vì thế nên làm chậm chu kỳ của tôi ko?hay là tôi đã có thai?Thử quistik sau ngày có kinh dự kiến bao nhiêu lâu thì cho kết quả chính xác?
    - Thường Kinh trước kỳ là Nhiệt, sau kỳ là Hàn.

thunhua Đang Ngoại tuyến Banned

Trích dẫn Gửi bởi chuyenbaydem Xem bài viết
    Tôi năm nay 25 tuổi, bắt đầu có kinh từ năm 14 tuổi, thường thì kinh nguyệt của tôi không đều, rất ít đau bụng, có khi 3 đến 4 tháng mới hành kinh, lại thường hay kéo dài từ 10-15 ngày. 3 năm lại đây, chu kỳ của tôi đã ổn định. Nhưng hơn 2 tháng nay lại có hiện tượng rong kinh, ngày nào cũng có. Tôi rất bối rối, muốn đi khám phụ khoa nhưng lại ngại. Thời gian này mặt tôi hay mọc mụn. Tôi không sử dụng thuốc gì hết, có uống Cao ích mẫu nhưng không thấy hiệu quả. Xin bác sĩ trả lời giúp tôi.
    Trước đây bạn bị Rong kinh đấy. Rong kinh là hiện tượng kinh xuất phát từ tử cung, có chu kỳ kinh hẳn hoi, thường kéo dài và trên 10 ngày, lượng ra rất nhiều.
    Ba năm trở lại đây là Bạn bị Rong huyết rồi: là kinh có thể xuất phát từ chỗ khác (tử cung hoặc buồng trứng,...), không theo chu kỳ, lượng kinh có thể nhiều hay ít, ra dây dưa kéo dài, kèm đái hạ.
    Theo kinh nghiệm đây là triệu chứng Băng lậu. Bạn nên chữa trị càng sớm để khỏi ảnh hưởng sức khoẻ & hạnh phúc gia đình. Bạn vào xem trang nhà của tôi để hiểu thêm.
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=1

admin's Avatar
    admin Đang Ngoại tuyến Administrator

Trích dẫn Gửi bởi chuyenbaydem Xem bài viết
    Chào bạn!
    Rất xin lỗi vì sự chậm trễ. Mình xin giải đáp thắc mắc của bạn ngay sau đây!
    Thuốc tránh thai cũng có tác dụng chữa rong kinh, nhưng để có hiệu quả, cần dùng ít nhất 3 tháng liền, có thể phải lâu hơn.
    Thuốc tránh thai được sản xuất để dùng liên tục, vì vậy bạn có thể dùng nó lâu dài mà không sợ bị ảnh hưởng gì, nếu không thuộc trường hợp chống chỉ định.
    Tuy nhiên, trước khi quyết định chữa rong kinh bằng thuốc tránh thai, bạn nên đi khám cẩn thận vì có rất nhiều nguyên nhân khác nhau gây rối loạn này. Bản thân chứng rong kinh không gây vô sinh nhưng một số nguyên nhân gây rong kinh lại ảnh hưởng đến khả năng sinh đẻ.(ST)
    Chúc bạn khỏe!

zjn.ls Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thưa bác sĩ.chu kì kinh nguyệt của tôi thường bắt đầu vào ngày 24 hoặc 25.mỗi lần kéo dài 5-6 ngày.nhưng tháng 3 vừa rồi tôi có QHTD 2 lần.1 lần là vào ngày 06.3 nhưng tôi đã dùng thuốc tránh thai khẩn cấp.lần thứ 2 là ngày 14.3.lần này tôi ko dùng biện pháp tránh thai nào cả vì 1 người bạn của tôi cho biết là từ ngày đâu tiên có kinh nguyệt cho đến ngày thứ 18 trở về sau là những ngày an toàn.bạn tôi cũng thường dùng biện pháp này và ko có gì xảy ra.tháng đó tôi có bị chậm kinh 3 ngày.tức là ngày 28.3 tôi vẫn có kinh như bình thường.nhưng tháng 5 vừa rồi tôi ko có kinh.hôm nay đã là ngày 02.6.tôi đã bị chậm gần 10 ngày.xjn hỏi bác sĩ thàng 4 vừa rồi có fai là máu báo hiệu có thai ko hay là do dạo này tôi thường thức quá khuya đến 1 2h sáng mới đi ngủ và đôi lúc lại lo lắng về chuyện này nên mới bị chậm kinh

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

việc tính ngày quan hệ cũng chỉ mang tính chất hen xui thoy, tốt hơn hết là nên dùng các biện pháp an toàn khác, còn chị đã chậm kinh như vậy thì nên mua que thử về thử gấp đi nha

titatiton Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chu kỳ kinh mình như sau :
    1/1/2011
    1/2/2011
    18/3/2011
    18/4/2011
    tới tháng 5 thì tịt tới giờ luôn. bữa giờ thử que thử thai thì thấy ko lên vạch nào hết. dù minh đã thử que rụng trứng, quan hệ vào những ngày trứng rụng. giờ mình phải làm sao nhỉ ? đợi có kinh lại, hay đi khám? mình có khối u bì rất nhỏ, bác sĩ nói ko sao. ko bít có phải vì vậy mà que thử ko lên ko nhỉ ??

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

vậy thì bạn nên đi khám thì hơn, khám mới biết dc nguyên nhân trễ kinh, chưa hẳn là do có thai đâu

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn nên mua que thử khá, có thể bạn làm sai, thử lại lần nữa rồi báo chúng tôi kết quả.

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn thử que lại đi nha, hy vọng là ko có thia như bạn mong đợi.

lazyboy1991 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

lúc sáng e và bạn gái có quan hệ ngoài và chĩ cạ dương vật vÀo âm đạo bạn gái em có mặc quần chip nhưng em thì không. buổi chiều cùng ngày bạn gái ra kinh và ra khoãng 3-4 ngày tới hôm nay đã chậm 4 ngày rồi mà vẫn chưa có ! bạn gái em cũng thường trể như vậy ! không biết có dính không em đang lo lắm

Bs.ThienHuong bây giờ đang trực tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi lazyboy1991 Xem bài viết
    lúc sáng e và bạn gái có quan hệ ngoài và chĩ cạ dương vật vÀo âm đạo bạn gái em có mặc quần chip nhưng em thì không. buổi chiều cùng ngày bạn gái ra kinh và ra khoãng 3-4 ngày tới hôm nay đã chậm 4 ngày rồi mà vẫn chưa có ! bạn gái em cũng thường trể như vậy ! không biết có dính không em đang lo lắm
    Sau đó bạn gái bạn đã có kinh rồi thì chắc chắn là không có thai được đâu bạn ạ. Lần này trễ kinh không phải do thai !

hoanglan135 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chào bác sĩ, em 24 tuổi. Em có kinh từ năm 14 tuổi, chu kì kinh nguyệt của em không đều và hay đau bụng rất dữ dội cho đến năm 21 tuổi. Sau đó thì có đều đặn. nhưng từ tháng 10/2011 đến nay, chu kì của em rất bất thường. EM đã bị trễ kinh đến 5 tháng, và phải uống thuốc Ích mẫu mới có lại. rồi chu kì sau đều lại. Thường thì em có kinh vào ngày 12,em quan hệ ngoài (vẫn có chip)với bạn trai sau đó khoảng 2 tuần. Sau đợt này, em bị trễ kinh lại đến hơn 1 tháng. Vì sợ đau bụng và thấy có kinh lâu, 2 tuần trước em có uống thuốc Ích Mẫu, và lần có kinh này em cảm giác khác. Bác sĩ cho em hỏi, có phải vì có kinh lâu và uống ích mẫu nên khác những lần trước, hay vì cảm giác của em là như thế thôi, hay là ...như thế nào khác ạ? Mong bác sĩ hồi âm sớm...

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối