Kết quả 1 đến 4 của 4
    lynaclove Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Smile Cho em lời khuyên với

Em có thai 5 tuần rồi mới hay, sao khi đi SA B.sĩ chẩn đoán bị động thai'
    *Từ cung: Ngã trước
    lòng tử cung đoạn thân gần eo có túi thai, chưa có phôi thai
    GS:08mm
    YOLK SAC(+)
    hiện tại có dóc bóc tách túi thai #10%
    Hai buồng trứng:bình thường
    túi cùng DOUGLAS: bình thường
    Trước khi đi SA vài ngày em có đau bụng nhẹ,nhưng không ra máu.BS cho thuốc uống 10 ngày sau đó tái khám, thuốc có ba loại:Progendo,limerine,Premium quality vitamin E soft gels là cp1 tác dụng gì. bs còn dặn tránh QHVC, vận động mạnh và nghỉ ngơi nhiều.Em phải làm sao đây, em không mất đứa này vì em đã bị hư đứa đầu rồi.
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 11-07-2010 lúc 01:50 PM.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Nếu bạn đã sẩy thai một lần thì trong thai kỳ lần này bạn nên tránh những hàng động có hại cho thai nhi như quan hệ tình dục quá mạnh,vận động mạnh,không làm những động tác như nhón người lên cao.
    Và khi đi khám thai bác sĩ kết luận bạn bị động thai thì thai kỳ lần này của bạn là một thai kỳ có nguy cơ cao.Bạn nên làm đúng theo những chỉ định của bác sĩ.Và phải tái khám thường xuyên để đảm bảo sức khoẻ tốt cho thai nhi và cho ban nữa!
    Chúc mẹ con bạn được an lành!
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 13-07-2010 lúc 03:01 PM.

lynaclove Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cũng cố gắng hạn chế đi lại và làm việc nặng nhưng bụng sao cứ đau lâm râm hoài,mình rất lo sợ bị hư thai một lần nữa.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn không nên quá lo lắng vì sẽ ảnh hưởng đến thai nhi.Trường hợp của bạn bạn nên đi khám thai đúng lịch hẹn.

Trong quá trình khám bạn có thể nhờ các bác sĩ và nhất là nữ hộ sinh hướng dẫn cho mình cách sinh hoạt và vận động hợp lý kèm theo một chế độ dinh dưỡng đầy đủ để đảm bảo sức khỏe cho bạn và cho thai nhi một cách tốt nhất.

Còn việc bạn đau lâm râm thì nếu có gi bất thường các bác sĩ sẽ phát hiện trong quá trình khám thai và đưara hướng giải quyết vấn đề một cách hợp lý nhất.

Chào bạn!