Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 29
    dahuong520 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cho em hỏi về xét nghiệm beta HCG?

KKC của em vào ngày 28/5, đến ngày 1/6 thì hết (5 ngày)
    Đến ngày 2/6 em và bạn trai ở bên nhau, chỉ dùng tay kích thích cho nhau thôi, anh có xuất tinh nữa, anh có dùng tay chạm nhẹ vào cái đó của em nhưng chỉ bên ngoài thôi ạ, nhưng em sợ tay anh có dính tinh dịch rồi chạm vào của em mà không nhớ
    Sau đó đến ngày 21/6 (tức ngày thứ 19 sau hôm đó) em có làm xét nghiệm beta HCG ở Medlatec thì kết qủa là 0.1 mUI/mL
    Đến ngày 27/6 và 28/6 (ngày thứ 25 và 26 sau hôm đó) vì không an tâm nên em lại làm xét nghiệm beta HCG ở Pastuer và Medic Hòa Hảo thì cho kết quả lần lượt là 0.0 và <1.2 (vì em sợ bị sai sót gì đó ạ)
    Vì chu kì kinh nguyệt của em không đều nên em không biết khi nào thì có ạ, híc nên em vẫn còn lo lắm, chỉ dám đợi đến khi nào có kinh trở lại em mới an tâm đc. Hôm nay là ngày thứ 34 rồi ạ nhưng vẫn chưa thấy gì
    Từ hôm đó đến nay chúng em không làm gì nữa cả
    Em làm xét nghiệm với thời gian như thế thì kết quả có chính xác không ạ?
    Em có nên uống thuốc cho ra kinh không? (nếu người đang có thai mà không biết sau đó uống thuốc cho ra kinh thì kinh nguyệt có xuất hiện không vậy?)
    Ngày thứ 18 em thấy có dấu hiệu rụng trứng (đau bụng, dịch âm đạo trong, có cảm xúc muốn gần gũi, sau ngày hôm đó thì dịch bắt đầu đặc lại, có màu trắng sữa) thì lẽ ra hôm nay em dự đoán sẽ có QKĐ nhưng lại không có gì...
    Rồi ngày thứ 23 em lại thấy dịch trong dai xuất hiện nhiều, bị đau lưng, hôm sau nữa thì thấy mặt nóng bừng (em đoán là nhiệt độ tăng do trứng rụng) vậy là sao ạ???
    Các chị ơi cho em lời khuyên với, với tình hình như trên thì em có thể HOÀN TOÀN yên tâm được chưa ạ?
    Em có cần phải đi khám để xin thuốc ra kinh không ạ?
    Em xin chân thành cảm ơn!

quangbmw91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Thông thường thì khi trễ kinh từ 7 ngày mới nên đi xét nghiệm, nhưng bạn chưa thật sự quan hệ thì tất nhiên là không có thai rồi, còn việc trễ kinh là do chu kì kinh của bạn vốn dĩ không đều mà!

Chu kỳ của em không đều nên em không đợi nổi cho đến khi bị trễ được anh ơi, híc
    Thời gian em làm xét nghiệm như vậy thì kết quả cot tin tưởng được không ạ?
    Còn chuyện tụi em không quan hệ thật sự nhưng nếu không may tay anh có dính tinh trùng rồi chạm vào âm đạo của em thì vẫn có khả năng mà anh?
    Mong anh tư vấn giúp em ạ!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi dahuong520 Xem bài viết
    Chu kỳ của em không đều nên em không đợi nổi cho đến khi bị trễ được anh ơi, híc
    Thời gian em làm xét nghiệm như vậy thì kết quả cot tin tưởng được không ạ?
    Còn chuyện tụi em không quan hệ thật sự nhưng nếu không may tay anh có dính tinh trùng rồi chạm vào âm đạo của em thì vẫn có khả năng mà anh?
    Mong anh tư vấn giúp em ạ!
    Với kết quả trên thì bạn hoàn toàn có thể an tâm là mình không có thai được rồi. Đừng quá lo lắng nữa, có thể ảnh hưởng đến kinh nguyệt của bạn đấy !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Với kết quả trên thì bạn hoàn toàn có thể an tâm là mình không có thai được rồi. Đừng quá lo lắng nữa, có thể ảnh hưởng đến kinh nguyệt của bạn đấy !
    Bác sĩ cho em hỏi thêm là em xét nghiệm beta HCG với thời gian như trên có chính xác không ạ?
    Nếu đến ngày thứ 45 mà em vẫn chưa có kinh nguyệt thì em phải làm thế nào ạ? Đi khám? Hay làm xn beta 1 lần nữa ạ?
    Em xin cảm ơn!

Bác sĩ cho em hỏi thêm là em xét nghiệm beta HCG với thời gian như trên có chính xác không ạ?
    Nếu đến ngày thứ 45 mà em vẫn chưa có kinh nguyệt thì em phải làm thế nào ạ? Đi khám? Hay làm xn beta 1 lần nữa ạ?
    Em xin cảm ơn!
    Bạn xét nghiệm beta ở thời điểm đó thì kết ủa cũng đã chính xác rồi nên theo tôi bạn không cần thử lại nữa đâu. Đi khám kiểm tra thôi là được !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bạn xét nghiệm beta ở thời điểm đó thì kết ủa cũng đã chính xác rồi nên theo tôi bạn không cần thử lại nữa đâu. Đi khám kiểm tra thôi là được !
    Hnay ngày thứ 37 rồi Bác sĩ ơi, em vẫn chưa thấy gì cả, em buồn quá huhu
    Có thuốc gì uống vào có thể ra kinh sớm hơn không ạ?
    Bác sĩ cho em biết Duphaston có tác dụng như thế nào không ạ?

Càng lo lắng chỉ góp phần làm trễ kinh hơn thôi. Không có thuốc nào uống cho mau ra kinh đâu bạn ah, thuốc Duphaston là thuốc dùng để dưỡng thai!

Hnay ngày thứ 37 rồi Bác sĩ ơi, em vẫn chưa thấy gì cả, em buồn quá huhu
    Có thuốc gì uống vào có thể ra kinh sớm hơn không ạ?
    Bác sĩ cho em biết Duphaston có tác dụng như thế nào không ạ?
    KHông cần thiết dùng thuốc nếu bạn chỉ đơn thuần là trễ kinh. Trừ khi việc trễ kinh này gây khó chịu trong người, bứt rứt như người bốc hỏa, ảnh hưởng đến sinh hoạt thì mới cần dùng thuốc ra kinh. Việc dùng thuốc này cũng cần có sự chỉ định của bs, bạn không nên tự mua thuốc uống !

Bác sĩ ơi, 4h chiều hnay em đi siêu âm ở bv thì tử cung ngã trước, NMTC dày 7mm là sao ạ? Hnay ngày thứ 38 rồi...
    Em có hỏi bsĩ là NM dày bn thì mới có kinh, bsĩ ấy bảo phải mười mấy mới có??? Em không hiểu, vào khoảng bn thì sẽ có kinh ạ?
    P/s: 7h tối em siêu âm ở chỗ khác thì kết quả là tử cung ngã sau, NMTC dày 8.9mm???
    Lần sửa cuối bởi dahuong520, ngày 04-07-2013 lúc 09:32 PM.

Bác sĩ ơi, 4h chiều hnay em đi siêu âm ở bv thì tử cung ngã trước, NMTC dày 7mm là sao ạ? Hnay ngày thứ 38 rồi...
    Em có hỏi bsĩ là NM dày bn thì mới có kinh, bsĩ ấy bảo phải mười mấy mới có??? Em không hiểu, vào khoảng bn thì sẽ có kinh ạ?
    P/s: 7h tối em siêu âm ở chỗ khác thì kết quả là tử cung ngã sau, NMTC dày 8.9mm???
    Sai số khi đo kích thước trên SA là điều khó tránh khỏi vì hình ảnh trên SA nhỏ hơn kích thước bình thường bạn ah.
    Như thế chỉ có thể khẳng định là bạn gái bạn không có thai, còn việc bao giờ mới có kinh nguyệt thì không biết được đâu bạn ah!

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Sai số khi đo kích thước trên SA là điều khó tránh khỏi vì hình ảnh trên SA nhỏ hơn kích thước bình thường bạn ah.
    Như thế chỉ có thể khẳng định là bạn gái bạn không có thai, còn việc bao giờ mới có kinh nguyệt thì không biết được đâu bạn ah!
    Dựa vào thông số nào để kết luận có thai hay không vậy anh?

Nội mạc từ cung phài >10mm thì mới đủ điều kiện cho thai làm tổ bạn ạ. Hơn nữa, đã 38 ngày, nếu có thai thì cũng có thể thấy túi thai làm tổ rồi !

Bs Hương tư vấn chính xác rồi đó bạn!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 13-12-2016, 06:00 PM
  2. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 31-07-2013, 05:34 AM
  3. Cho E Hỏi Kết Quả Xét Nghiệm Beta - Hcg
    Bởi locham trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 30-05-2013, 06:45 PM
  4. Cho em hỏi kết quả xét nghiệm beta hcg