Kết quả 1 đến 9 của 9
    locham Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Post Cho E Hỏi Kết Quả Xét Nghiệm Beta - Hcg

Anh ơi, cho e hỏi e chậm kinh 5 ngày và có hiện tượng buồn nôn, thèm ăn, căng tức bụng nhưng thử thai thì chỉ có 1 vạch.
    Hôm nay e đi xét nghiệm máu 4h chiều mới có kết quả, em đến lấy thì bác sĩ về hết, chỉ còn y tá, e không hỏi được ai. Mà kết quả thì không kết luận là có thai hay không?
    Kết quả ghi là Beta - HCG/Blood: 39.38 (H), đơn vị: IU/I.
    Mong anh giải thích giùm em với. Chúng em quan hệ tầm hơn nửa tháng thì kết quả chính xác chưa ạ.
    Cảm ơn anh!!!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi locham Xem bài viết
    Anh ơi, cho e hỏi e chậm kinh 5 ngày và có hiện tượng buồn nôn, thèm ăn, căng tức bụng nhưng thử thai thì chỉ có 1 vạch.
    Hôm nay e đi xét nghiệm máu 4h chiều mới có kết quả, em đến lấy thì bác sĩ về hết, chỉ còn y tá, e không hỏi được ai. Mà kết quả thì không kết luận là có thai hay không?
    Kết quả ghi là Beta - HCG/Blood: 39.38 (H), đơn vị: IU/I.
    Mong anh giải thích giùm em với. Chúng em quan hệ tầm hơn nửa tháng thì kết quả chính xác chưa ạ.
    Cảm ơn anh!!!
    Với kết quả này thì tức là bạn đã có thai. Kết quả thử máu là chính xác rồi đấy bạn ạ. Khoảng 1 tuần nữa bạn tái khám lại nhé !

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Với kết quả này thì tức là bạn đã có thai. Kết quả thử máu là chính xác rồi đấy bạn ạ. Khoảng 1 tuần nữa bạn tái khám lại nhé !
    E cảm ơn chị.
    Chị ơi, đợt này e bị ra máu nhiều như máu kinh và đau bụng, thỉnh thoảng có máu nâu và máu đông. E đi xét nghiệm máu thì kết quả Beta - HCG là 37,62 (H). Chị ơi e không biết có bị làm sao không?

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    E cảm ơn chị.
    Chị ơi, đợt này e bị ra máu nhiều như máu kinh và đau bụng, thỉnh thoảng có máu nâu và máu đông. E đi xét nghiệm máu thì kết quả Beta - HCG là 37,62 (H). Chị ơi e không biết có bị làm sao không?

E cảm ơn chị.
    2 đợt xét nghiệm máu này cách nhau bao nhiêu ngày ? Nếu sau 48h mà kết quả như thế này thì bạn cẩn thận. Tính chất ra máu thì giống như sảy thai vì máu ra nhiều như máu kinh nhưng vẫn chưa loại trừ khả năng thai ngoài tử cung đâu đấy. Tốt nhất bạn nên đến bv Từ Dũ siêu âm và theo dõi cho chính xác. Với nồng độ beta này thì hi vọng mọi thứ có thể lạc quan !

E đã đi khám bác sỹ đã kết luận là sảy thai sớm, e xét nghiệm Beta -HCG lần cuối cùng kết quả là <0.100. Trong thời gian khám này e phát hiện mình bị viêm âm đạo và viêm cổ tử cung lộ tuyến 0,5cm. E sợ rằng đây cũng là nguyên nhân khiến mình bị sảy thai. E rất muốn điều trị sớm để tiếp tục có em bé. Vậy sau bao lâu e có thể đi điều trị viêm và lộ tuyến? Sau bao lâu e mới nên có em bé trở lại? E có nên uống bổ xung thuốc gì để chuẩn bị cho lần mang thai tới không hả chị?
    Rất mong chị trả lời sớm. E vô cùng cảm ơn!

E đã đi khám bác sỹ đã kết luận là sảy thai sớm, e xét nghiệm Beta -HCG lần cuối cùng kết quả là <0.100. Trong thời gian khám này e phát hiện mình bị viêm âm đạo và viêm cổ tử cung lộ tuyến 0,5cm. E sợ rằng đây cũng là nguyên nhân khiến mình bị sảy thai. E rất muốn điều trị sớm để tiếp tục có em bé. Vậy sau bao lâu e có thể đi điều trị viêm và lộ tuyến? Sau bao lâu e mới nên có em bé trở lại? E có nên uống bổ xung thuốc gì để chuẩn bị cho lần mang thai tới không hả chị?
    Rất mong chị trả lời sớm. E vô cùng cảm ơn!
    Viêm âm đạo và lộ tuyến có thể điều trị ngay bây giờ bạn ạ. Còn việc mang thai trở lại thì bạn nên để khoảng 2-3 chu kì kinh sau, khi đó nội mạc tử cung phục hồi tốt sẽ tốt cho việc mang thai hơn và nên điều trị dứt điểm tình trạng viêm nhiễm phụ khoa trước. Còn bổ sung chất gì thì bạn có thể uống thuốc sắt, canxi, bồi bổ thêm chất dinh dưỡng bằng sữa là cũng đủ rồi !

kimhienvaa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

em chào bác sĩ ạ!
    tháng này em bị chậm kinh 4 ngày, bụng căng tức, đau lâm râm, lưng cũng đau, những tháng trước em không có những dấu hiệu này mà chỉ thấy căng và đau ngực trước 1 tuần khi có kinh. Hôm nay em thử que thấy 1 vạch. Bác sĩ cho em hỏi có nên đi xét nghiệm máu không ạ. Em đang rất mong có bé ạ. Cảm ơn bác sĩ

Trích dẫn Gửi bởi kimhienvaa Xem bài viết
    em chào bác sĩ ạ!
    tháng này em bị chậm kinh 4 ngày, bụng căng tức, đau lâm râm, lưng cũng đau, những tháng trước em không có những dấu hiệu này mà chỉ thấy căng và đau ngực trước 1 tuần khi có kinh. Hôm nay em thử que thấy 1 vạch. Bác sĩ cho em hỏi có nên đi xét nghiệm máu không ạ. Em đang rất mong có bé ạ. Cảm ơn bác sĩ
    Nếu que thử chỉ có 1 vạch thì ít có khả năng mang thai lắm bạn ạ. Theo tôi thì bạn có thể theo dõi thêm vài ngày nữa. Còn nếu nôn nóng quá thì có thể xét nghiệm máu cũng được !