Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 56
    ngocha226's Avatar
    ngocha226 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Chia sẻ kinh nghiệm sinh con lần đầu tại bệnh viện quốc tế Vinmec

Đúng là sinh đẻ lần đầu chưa có kinh nghiệm các mẹ ạ. Vợ chồng mình khám thai ở phòng khám tư và đăng ký gói chuyển dạ ở Vinmec, phòng khám tư thì bác sĩ bảo 40 tuần sinh ai ngờ đâu đến tuần 37 thì mình trở dạ bất ngờ, đau gần chết, nước ối ra nhiều, nửa đêm nửa hôm hai vợ chồng đi vào Vinmec. Đến bệnh viện y tá đưa vào phòng sinh luôn. Mình nằm chạy máy, chuyền dịch và chờ đến lúc mở 5 phân thì có bác sĩ vào gây tê màng cứng. Bác sĩ giải thích các bước làm, tâm sự động viên )
    Kinh nghiệm là nếu trước khi gây tê đau quá các mẹ đừng kêu la, cứ hít thở sâu, sau khi gây tê toàn bộ người dưới sẽ ấm dần, rất dễ chịu. Y tá kiểm tra thường xuyên, đến khi mở 10p thì bảo mình chuẩn bị đẻ và gọi bác sĩ vào. Thấy mình lo lắng bác sĩ cũng động viên, mình rặn 3 cơn là con ra, xong được khâu vá nhanh chóng.
    Nằm khoảng 1 tiếng trong phòng sinh thì y tá vào vệ sinh cho bé, đóng bỉm cho mẹ. Mình được phục vụ 1 bát phở với sữa mà mệt quá ko ăn được.
    Sau đó mình được chuyển lên phòng riêng, phòng đẹp như khách sạn, có y tá và bác sĩ đến thăm khám. Mình nằm 1 ngày thì ra viện.
    Các mẹ rút kinh nghiệm, con đầu thường sinh sớm nên cần theo dõi, tốt nhất có đăng ký sinh thì đăng ký gói từ tuần 27 hoặc 36 cho yên tâm ạ

tamlinhtinh's Avatar
    tamlinhtinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Ui mình cũng đang mang thai bé đầu 3 tháng chưa có kinh nghiệm gì, cũng đang ngắm mấy bệnh viện ở Đà Nẵng để đăng ký gói sinh, nghe bạn nói thì Vinmec dịch vụ khá tốt đấy nhỉ

huynhbao's Avatar
    huynhbao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi tamlinhtinh Xem bài viết
    Ui mình cũng đang mang thai bé đầu 3 tháng chưa có kinh nghiệm gì, cũng đang ngắm mấy bệnh viện ở Đà Nẵng để đăng ký gói sinh, nghe bạn nói thì Vinmec dịch vụ khá tốt đấy nhỉ
    Ở đấy được cái sạch sẽ, đảm bảo, y tá bác sỹ tận tụy, sinh xong có phòng riêng. Nhưng mà tiền nào của nấy. chất lượng tốt thì cũng phải chịu chi thôi

ngocha226's Avatar
    ngocha226 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi huynhbao Xem bài viết
    Ở đấy được cái sạch sẽ, đảm bảo, y tá bác sỹ tận tụy, sinh xong có phòng riêng. Nhưng mà tiền nào của nấy. chất lượng tốt thì cũng phải chịu chi thôi
    thật ra đắt thì em cũng ko thấy đắt hơn nhiều, như bà chị em đẻ ở viện tỉnh, lúc đẻ ng nhà đút cho bác sỹ r triệu để người ta làm nhẹ nhàng cho đứa nhỏ hơn. Nhưng mà tiền đó vào vinmec vừa sạch sẽ mà dĩ nhiên là bác sỹ tuyệt đối tận tâm

younggirl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3
    Đang ở
    Khánh Hòa

Lại nói về chuyện sinh đẻ, ai đọc vụ bà mẹ Trung Quốc tự tử trước giờ sinh chưa. Đau lòng quá. Lời khai tr

huyenxinh's Avatar
    huyenxinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

em đọc vụ đó rồi, thương tâm ghê. Các cụ thì cứ nói mẹ tròn con vuông, nhưng mà nhiều gia đình bây giờ chỉ trông trông vào đứa nhỏ mà ko để ý tới mấy người mẹ mang thai, họ chịu nhiều áp lực về cả thể xác lẫn tinh thần. Nếu bà mẹ sinh con được chăm sóc tốt hơn thì sinh con dĩ nhiên sẽ khỏe mạnh. hzzzz.

nguyenbao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Quan trọng là các bác sĩ giỏi và trang thiết bị hiện đại thôi

hoasu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3
    Đang ở
    ĐắkLăk

Trích dẫn Gửi bởi tamlinhtinh Xem bài viết
    Mới có Bệnh viện đa khoa quốc tế Vinmec ở Đà Nẵng rồi ạ?

hoangphu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3
    Đang ở
    Hà Nội phố

Trích dẫn Gửi bởi hoasu Xem bài viết
    Mới có Bệnh viện đa khoa quốc tế Vinmec ở Đà Nẵng rồi ạ?
    Có đó bạn, mới khai trương bệnh viện ở Quận Hải Châu, sắp tới còn phục vụ APEC ở đó luôn mà

titvamit Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3
    Đang ở
    Tp Hồ Chí Minh

Bệnh viện ở các tỉnh thì e ko biết, nhưng khoa sản ở Vinmec HN thì khá tốt ạ, nhiều bác sĩ giỏi có kinh nghiệm mà chất lượng dịch vụ tốt, thấy nhiều mẹ đẻ ở đây lắm

oai_huong's Avatar
    oai_huong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3
    Đang ở
    Bà rịa vũng tàu

Sinh con đầu thường không đủ ngày đủ tháng nên các mẹ phải theo dõi thường xuyên, chứ để nhỡ ra thì nguy hiểm lắm

oai_huong's Avatar
    Đang ở
    Bà rịa vũng tàu

Cái hồi mình sinh thằng cu đầu lòng cũng chỉ là đi khám thôi mà bác sỹ giữ lại, 2 hôm sau cu cậu ra đời
    Lần sửa cuối bởi oai_huong, ngày 03-10-2017 lúc 03:30 PM.

hoacucai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Hồi đứa đầu vợ chồng em ở SG cũng đẻ ở Vinmec giờ em bầu đứa thứ hai thì lại chuyển vô Đà Nẵng ở rồi đang chưa biết đẻ viện nào đây?

oai_huong's Avatar
    Đang ở
    Bà rịa vũng tàu

Trích dẫn Gửi bởi hoacucai Xem bài viết
    Hồi đứa đầu vợ chồng em ở SG cũng đẻ ở Vinmec giờ em bầu đứa thứ hai thì lại chuyển vô Đà Nẵng ở rồi đang chưa biết đẻ viện nào đây?
    Mẹ chuyển tới quận huyện nào, ở Hải Châu thì mới khai trương cái Vinmec Đà Nẵng đó, còn ở xa hơn thì em nghĩ gần cho nó tiện chứ k nhất thiết phải viện này viện kia đâu

bachthai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

em tới 4 tháng nữa mới sinh, em chưa mường tượng được con đau đẻ thế nào các chị ạ

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẽ kinh nghiệm sử dụng băng vệ sinh hằng ngày trong những chuyến đi xa.
    Bởi hiennguyen125 trong diễn đàn Tình Yêu & Giới Tính
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 18-08-2011, 03:57 PM
  2. Mẹ bé Hoa chia sẻ kinh nghiệm tắm cho trẻ sơ sinh
    Bởi ChiLe trong diễn đàn Cùng Nuôi Dạy Bé
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-11-2010, 08:54 AM