Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 45 của 56
    younggirl Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3
    Đang ở
    Khánh Hòa

Trích dẫn Gửi bởi judo Xem bài viết
    chẳng riêng gì bà bầu, người bình thường bây giờ cũng hay trầm cảm r huống hồ họ.
    chuẩn đấy, mà bà bầu còn chịu áp lực, giờ cũng phải kiếm tiền, cũng phải sinh con. nchung làm phụ nữ khổ

judo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi younggirl Xem bài viết
    chuẩn đấy, mà bà bầu còn chịu áp lực, giờ cũng phải kiếm tiền, cũng phải sinh con. nchung làm phụ nữ khổ
    phụ nữ mình khổ thôi, bên Nhật người ta nghỉ thai sản tối đa 2 năm

tamlinhtinh's Avatar
    tamlinhtinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mọi người ơi cho em hỏi lịch tiêm vắc xin ở bệnh viện vinmec thế nào vậy?

ngocha226's Avatar
    ngocha226 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi tamlinhtinh Xem bài viết
    Mọi người ơi cho em hỏi lịch tiêm vắc xin ở bệnh viện vinmec thế nào vậy?
    từ thứ 2 đến thứ 7 giờ hành chính bạn ạ. từ hồi sinh con tới giờ mình vẫn đăng ký các dịch vụ chăm sóc cho con ở đó

huyenxinh's Avatar
    huyenxinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

nghe nói bệnh viện này đẹp lắm

ngocha226's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi huyenxinh Xem bài viết
    nghe nói bệnh viện này đẹp lắm
    Đẹp lắm, bệnh viện 5 sao mà, hồi đó e sinh mà bạn bè người nhà vào sống ảo :Vvv rõ ngộ

Name:  a1.jpg
Views: 9
Size:  60.3 KB

huyenxinh's Avatar
    huyenxinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi ngocha226 Xem bài viết
    Đẹp lắm, bệnh viện 5 sao mà, hồi đó e sinh mà bạn bè người nhà vào sống ảo :Vvv rõ ngộ

Name:  a1.jpg
Views: 9
Size:  60.3 KB
    đẹp thiệt, đẻ trong này thì sạch sẽ yên tĩnh phải biết

tamlinhtinh's Avatar

từ thứ 2 đến thứ 7 giờ hành chính bạn ạ. từ hồi sinh con tới giờ mình vẫn đăng ký các dịch vụ chăm sóc cho con ở đó
    tức là chiều thứ 7 vẫn có làm phải ko ạ

ngocha226's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi tamlinhtinh Xem bài viết
    tức là chiều thứ 7 vẫn có làm phải ko ạ
    yeppp, chiều thứ Bảy vẫn tiêm vacxin, chủ nhật Khoa nhi vẫn khám bình thường, buổi tối sau 17h thì có bác sỹ trực khoa

tamlinhtinh's Avatar

yeppp, chiều thứ Bảy vẫn tiêm vacxin, chủ nhật Khoa nhi vẫn khám bình thường, buổi tối sau 17h thì có bác sỹ trực khoa
    okey, mình cảm ơn nhiều ))

huyclone1994 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Up cho Thớt <3 các bạn hãy ghé thăm site mình nhé: Auto Thả Tim auto thả tim 2017 auto thả tim bạn bè auto thả tim cho bạn bè auto thả tim chrome auto thả tim facebook auto thả tim free auto thả tim miễn phí auto thả tim trên facebook auto thả tim trên fb auto thả tim trên ios auto thả tim trên iphone auto thả tim trên điện thoại auto thả tim tăng tương tác auto thả tim tương tác bot cảm xúc bot cảm xúc biết ơn bot cảm xúc bông hoa bot cảm xúc bằng cookie bot cảm xúc bằng token bot cảm xúc cookie bot cảm xúc fb bot cảm xúc free bot cảm xúc là gì bot cảm xúc token

hoasu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3
    Đang ở
    ĐắkLăk

Mình cũng đẻ ở Vinmec, trước đó khám ở Việt Nhật sau tuần 40 chuyển qua Vinmec, tối t7 gọi bệnh viện vẫn trực. Trước mình vẫn khám cô Tân Sinh từ lúc bắt đầu bầu bí nên vào đây vẫn tiếp tục theo cô. Cô Sinh trước là phó khoa Việt Nhật, giờ cô nghỉ hẳn bên đó rồi chuyển qua làm phó khoa Vinmec. Còn bác sỹ đỡ đẻ cho mình là chị Nhung. Mình thấy chị Nhung nhẹ nhàng, rất tận tình, lúc đẻ mình rất đau nhưng được bác sỹ với hộ lý (c. Thảo) động viên nên mọi thứ nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Cảm thấy khác hẳn Việt Nhật. Lúc có cơn co mạnh chị Thảo hộ lý còn hướng dẫn lại mình cách thở, cách vận động đi lại để giảm cơn đau và đầu em bé lọt vào xương chậu để dễ đẻ hơn (bạn thứ 2 này nhà mình đầu lại hơi cao, lúc gần sinh còn hơi lệch sang trái). Ở Việt Nhật còn lâu mới được hướng dẫn thế. Ở Vinmec họ khuyên mình tiêm giảm đau nhưng mình không tiêm vì sợ tác dụng phụ. Mẹ nào sợ đau có thể tham khảo.

linhxinhgai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi hoasu Xem bài viết
    Mình cũng đẻ ở Vinmec, trước đó khám ở Việt Nhật sau tuần 40 chuyển qua Vinmec, tối t7 gọi bệnh viện vẫn trực. Trước mình vẫn khám cô Tân Sinh từ lúc bắt đầu bầu bí nên vào đây vẫn tiếp tục theo cô. Cô Sinh trước là phó khoa Việt Nhật, giờ cô nghỉ hẳn bên đó rồi chuyển qua làm phó khoa Vinmec. Còn bác sỹ đỡ đẻ cho mình là chị Nhung. Mình thấy chị Nhung nhẹ nhàng, rất tận tình, lúc đẻ mình rất đau nhưng được bác sỹ với hộ lý (c. Thảo) động viên nên mọi thứ nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Cảm thấy khác hẳn Việt Nhật. Lúc có cơn co mạnh chị Thảo hộ lý còn hướng dẫn lại mình cách thở, cách vận động đi lại để giảm cơn đau và đầu em bé lọt vào xương chậu để dễ đẻ hơn (bạn thứ 2 này nhà mình đầu lại hơi cao, lúc gần sinh còn hơi lệch sang trái). Ở Việt Nhật còn lâu mới được hướng dẫn thế. Ở Vinmec họ khuyên mình tiêm giảm đau nhưng mình không tiêm vì sợ tác dụng phụ. Mẹ nào sợ đau có thể tham khảo.
    Nếu mà có bảo hiểm thì sinh ở đây có được chi trả ko ạ?

hoasu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3
    Đang ở
    ĐắkLăk

Trích dẫn Gửi bởi linhxinhgai Xem bài viết
    Nếu mà có bảo hiểm thì sinh ở đây có được chi trả ko ạ?
    Bảo hiểm y tế thì chắc chỉ có bệnh viên công thôi. Em có mua bảo hiểm bên ngoài được chi trả hết gần 30 triệu, chỉ phải trả đúng 1tr5 tiền giường cho chồng. Về chất lượng dịch vụ của Vinmec em chẳng chê trách gì, bác sỹ, y tá, điều dưỡng đều nhiệt tình, chỉ có cái chị điều dưỡng gì nói giọng miền trung thì hơi kiểu gì đó. Thêm 1 khoản em thích nữa là 4 ngày lưu viện sau sinh, ngày nào cũng có bác sỹ sơ sinh đến khám cho con, kiểm tra rất cẩn thận. Ngoài ra, các chị điều dưỡng còn nhiệt tình dạy em cách chăm sóc bé nên cũng đỡ bờ ngỡ rất nhiều.

linhxinhgai Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi hoasu Xem bài viết
    Bảo hiểm y tế thì chắc chỉ có bệnh viên công thôi. Em có mua bảo hiểm bên ngoài được chi trả hết gần 30 triệu, chỉ phải trả đúng 1tr5 tiền giường cho chồng. Về chất lượng dịch vụ của Vinmec em chẳng chê trách gì, bác sỹ, y tá, điều dưỡng đều nhiệt tình, chỉ có cái chị điều dưỡng gì nói giọng miền trung thì hơi kiểu gì đó. Thêm 1 khoản em thích nữa là 4 ngày lưu viện sau sinh, ngày nào cũng có bác sỹ sơ sinh đến khám cho con, kiểm tra rất cẩn thận. Ngoài ra, các chị điều dưỡng còn nhiệt tình dạy em cách chăm sóc bé nên cũng đỡ bờ ngỡ rất nhiều.
    tức là chi phí sinh hết hơn 30 triệu cơ ạ, nếu mà ko có bảo hiếm ý

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chia sẽ kinh nghiệm sử dụng băng vệ sinh hằng ngày trong những chuyến đi xa.
    Bởi hiennguyen125 trong diễn đàn Tình Yêu & Giới Tính
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 18-08-2011, 03:57 PM
  2. Mẹ bé Hoa chia sẻ kinh nghiệm tắm cho trẻ sơ sinh
    Bởi ChiLe trong diễn đàn Cùng Nuôi Dạy Bé
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-11-2010, 08:54 AM