Kết quả 1 đến 6 của 6
    hoangquynh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chi phí cho 1 lần hút thai

Em và ny đều đang là sv, bọn em đã trót q.hệ ko an toàn ( k dùng bcs nhưng xuất tinh ngoài ) Đến nay ny em bị chậm kinh gần nửa tháng rồi nên bọn em nghĩ là đã có thai. Do bọn em vẫn còn đang đi học, kinh tế phụ thuộc vào gia đình nên ko thể có con được , nên cả 2 quyết định là sẽ bỏ cái thai này.
    Vậy bh em muốn hỏi là chi phí cho 1 lần đi hút thai là bao nhiêu, tất cả từ lúc đến siêu âm rồi hút và tiền mua thuốc nữa ạ. Thủ tục ntn?
    Rất mong được tư vấn ạ.

nhockute Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

các bạn đã thử bằng que thử thai chưa? xem kết quả có chắc chắn là có thai không nha

tanlong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bạn nên thử que để bik chính xác, k chỉ có nguyên nhân có baby mới trễ kinh đâu. Còn nước còn tát bạn à

Thì nếu thử biết là có thì lúc đến vẫn phải siêu âm xem thai bao nhiêu tuần để chọn p.án xử lí chứ.hjx. Nhưng mà chậm kinh đến gần 2 tuần thì chắc là có baby r

chipkoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn nên cân nhắc kỹ vì mỗi lần nạo phá thai là ảnh hưởng lớn đến khả năng có con sau này. Nếu nạo phá thai lần 1 thì khả năng gây vô sinh là 30%, lần 2 là 70%. Chi phí cho 1 lần hút thai như bạn chỉ khoảng từ 500 - 700k nhưng đổi lại bạn có thể mất đi khả năng làm mẹ sau này. Bạn trai của bạn thì không sao, có thể lấy người khác đến lúc đó chỉ có bạn thiệt thòi. Mình nghĩ các bạn tìm cách giữ lại. Chuyện gì cũng có hướng giải quyết.

Bạn lấy số liệu ở đâu mà ghê vậy. Làm j mà lần đầu hút thai mà khả năng vô sinh 30%.hix