Kết quả 1 đến 4 của 4
    girllucky Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chỉ có kinh 4 ngày liệu có thai không?

- Vào ngày 07.05 là e có kinh kéo dài đến 6 ngày. Sau khi sạch kinh được >1 tuần tụi có chạm dv vs av với nhau nhưng mà không hề đưa vô trong. Sau lần đó thì vào tháng 6 em đã trể kinh 6 ngày tức là ngày 12.06 e có thử que vào buổi sáng thì chỉ có 1 vạch.

- Sau lần thử que xong thì e đã có kinh trở lại nhưng mà chỉ có kinh khoảng 4 ngày là hết (16.06 -> 19.06, ngày đầu ra nhiều, ngày thứ 2 có ra bt, ngày thứ 3 vs thứ 4 ra siêu ít rồi hết hẳn với lại trong tháng 5 e chỉ ăn mì tôm là chính ko có bổi bổ bổ dưỡng nào khác nên tháng 6 e bị nổi mụn). Sau 1 tuần hết kinh của tháng 6 em có đi bơi ở hồ bơi về là sáng hôm sau e bị rỉ máu màu đen và ngứa e phải uống thuốc mới hết bị rỉ máu đen và ngứa. Lúc đó e thấy lo lo nên e có thử que buổi sáng thì nhưng mà chỉ có 1 vạch.

- Mà sao trong tháng 6 em không có quan hệ vs ox không có quan hệ gì cả tới bây giờ là tháng 7 này e bị trể kinh 15 ngày rồi (E ko biết e đã tính chính xác ngày trễ kinh của tháng 7 chưa vì tháng 6 e có kinh từ 16.06 -> 19.06). Ngày hôm wa có dấu hiệu đụng vào ngực phía trên thì thấy nhức nhức dấu hiệu này giống như sắp tới kỳ kinh của em mà sao vẫn chưa có kinh?

Cho e hỏi vậy là trường hợp của e ntn đây Bác Sĩ?

1. Tại sao tháng 6 e không có quan hệ mà tháng 7 lại trễ kinh?

2. Liệu e có thai ko Bác Sĩ?

3. Liệu rỉ máu màu đen của em có ảnh hưởng đến vụ trễ kinh không?

p/s: Kỳ kinh của có khi bị trễ 1 tháng mới có kinh, có khi trễ 9 ngày mới có kinh.

Rất mong Bác Sĩ giải đáp cho em. Em cảm ơn Bác Sĩ trước!
    Lần sửa cuối bởi girllucky, ngày 30-06-2013 lúc 06:24 AM.

laylabrown Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi girllucky Xem bài viết
    - Vào ngày 07.05 là e có kinh kéo dài đến 6 ngày. Sau khi sạch kinh được >1 tuần tụi có chạm dv vs av với nhau nhưng mà không hề đưa vô trong. Sau lần đó thì vào tháng 6 em đã trể kinh 6 ngày tức là ngày 12.06 e có thử que vào buổi sáng thì chỉ có 1 vạch.

- Sau lần thử que xong thì e đã có kinh trở lại nhưng mà chỉ có kinh khoảng 4 ngày là hết (16.06 -> 19.06, ngày đầu ra nhiều, ngày thứ 2 có ra bt, ngày thứ 3 vs thứ 4 ra siêu ít rồi hết hẳn với lại trong tháng 5 e chỉ ăn mì tôm là chính ko có bổi bổ bổ dưỡng nào khác nên tháng 6 e bị nổi mụn). Sau 1 tuần hết kinh của tháng 6 em có đi bơi ở hồ bơi về là sáng hôm sau e bị rỉ máu màu đen và ngứa e phải uống thuốc mới hết bị rỉ máu đen và ngứa. Lúc đó e thấy lo lo nên e có thử que buổi sáng thì nhưng mà chỉ có 1 vạch.

- Mà sao trong tháng 6 em không có quan hệ vs ox không có quan hệ gì cả tới bây giờ là tháng 7 này e bị trể kinh 15 ngày rồi (E ko biết e đã tính chính xác ngày trễ kinh của tháng 7 chưa vì tháng 6 e có kinh từ 16.06 -> 19.06). Ngày hôm wa có dấu hiệu đụng vào ngực phía trên thì thấy nhức nhức dấu hiệu này giống như sắp tới kỳ kinh của em mà sao vẫn chưa có kinh?

p/s: Kỳ kinh của có khi bị trễ 1 tháng mới có kinh, có khi trễ 9 ngày mới có kinh.

1.Vào tháng 5,bạn và bạn trai cho cọ xát như vậy vào sau khi hết kinh đc hơn 1 tuần là ko an toàn.Vì dù chưa cho vào trong nhưng chất nhờn tiết ra khi nam giới hưng phấn cũng đã chứa một lượng nhỏ tinh trùng ( dù cực ít nếu so với lượng tinh trùng khi xuất tinh ). Và lượng tinh trùng ít ỏi đó vẫn đó khả năng thụ thai nhưng khả năng là ko cao.Tuy nhiên,vào tháng 6,bạn đã có kinh trở lại thì chứng minh bạn ko có thai rồi.Có kinh 4 ngày là bình thường nhé! Ngày đầu ra nhiều,ngày thứ 2 ra bt và ít vào 2 ngày cuối là bt nhé bạn!!!Còn vào tháng 7 mà bạn trễ kinh thì theo mình là do chế độ dinh dưỡng của bạn rất ko hợp lí.Chỉ ăn mì tôm thì ko tốt cho kinh nguyệt đâu nhé!!!Mình nghĩ việc trễ kinh của bạn chỉ do chế độ dinh dưỡng ko hợp lí và có thể do rối loạn kinh nguyệt chứ ko thể do có thai nha bạn.Yên tâm!
    2.90% là bạn ko có thai đâu nhé,bạn yên tâm!!!
    3.Việc rỉ máu màu đen theo mình có thể do 2 lí do: 1/vùng nước ở hồ bơi chứa nhiều vi khuẩn hoặc hóa chất làm vùng kín của bạn bị viêm nhiễm nên rỉ máu đen...2/Do kinh nguyệt của bạn đang bị rối loạn...Về việc này,bạn nên đến bệnh viện uy tín khám trong thời gian sớm nhất để biết chính xác xem bạn có bị viêm nhiễm vùng kín hay rối loạn kinh nguyệt ko

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Thế 1 chu kì kinh bình thường của bạn như thế nào? hành kinh trong bao nhiêu ngày và lượng kinh như thế nào, ngày dự tính có kinh hàng tháng thường là ngày nào ( dương lịch). Nếu không có quan hệ thật sự thì khả năng có thai là rất thấp!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi girllucky Xem bài viết

1/ Có nhiều lí do để trễ kinh chứ không chỉ mỗi lí do quan hệ có thai mới trễ kinh đâu bạn

2/Sau quan hệ bạn đã có kinh lại như thế, tức là bình thường thì chắc chắn không có thai !

3/ Máu đen đó có thể là tình trạng viêm nhiễm, cũng có khả năng ảnh hưởng đến vấn đề trễ kinh này !

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:40 AM
  2. Hoi ve thac mac kinh nguyet, rong kinh va trieu chung bao khi co thai
    Bởi sieuquay1994 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-06-2013, 05:51 AM
  3. quan hệ trước có kinh 5 ngày và đang bị trễ kinh 6 ngày, có thai hay không?
    Bởi hoahongtrang1989 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 31-10-2012, 10:57 AM
  4. em bi tre kinh 20 ngay sau do da thay kinh nguyet lieu co thai hay khong?
    Bởi namtao20 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-09-2011, 06:54 PM
  5. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 24-05-2011, 09:56 AM