Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: chào bác sĩ

condoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định chào bác sĩ

Em đang rất lo lắng về chuyện có thai, rất mong bác sĩ giải đáp giúp em.
    Tháng vừa rồi, sau khi hết kinh 2 ngày em và chồng em quan hệ tình dục mà k có biện pháp bảo vệ, a ấy xuất tinh vào trong. Tháng này em đã trễ kinh 10 ngày, nhưng vẫn có hiện tượng đau bụng dưới như dấu hiệu đau bụng kinh. Hiện em đang rất lo lắng, rất mong bác sĩ có thể đưa ra một số lời khuyên giúp em. Khả năng mang thai của em là bao nhiêu %, tại thời điểm này e dùng que thử thai thì đã cho kết quả chính xác chưa?
    Em xin cảm ơn bác sĩ.

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

+ Chào bạn , về việc sử dung que thử thai thì bạn hoàn toàn có thể sử dụng nó để kiểm tra xem mình đã có thai hay chưa, vì tác dụng của que thử thai là chính xác đến 99% chì sau 7-10 ngày sau khi giao hợp. vì thế thời điểm này bạn dùng que thử thai là hoàn toàn hợp lý
    + Còn về việc khả năng bạn có thai thì mình ko thể tra lời chính xác hoàn toàn cho bạn , nhưng nếu như bạn nhớ chắc chắn về ngày kinh cuối của mình cũng như thời gian 2 vợ chồng bạn giao hơp thì khả năng bạn mang thai trong lần giao hợp đó là thấp, vì sau khi hết kinh thì khoảng 10-14 ngày sau đó thì tử cung mới chuẩn bị hoàn toàn cho việc rung trứng và thụ tinh( trong khi bạn nói là bạn và chồng giao hợp 2 ngày và không sự dụng biện pháp tránh thai sau khi hết kinh).
    + Về việc bạn bị trễ kinh 10 ngày thì để chắc ăn, bạn hãy đi siêu âm thử xem. Dù sao bạn cũng không nên quá lo lắng vì thật sự trễ kinh phần lớn do nguyên nhân sinh lý chứ ko phải do bệnh lý .

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Sức khỏe của bạn sao rồi, đã có tin gì mới chưa bạn ?