Kết quả 1 đến 6 của 6
    tibi201 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chậm uống viên thứ 2 của thuốc tránh thai khẩn cấp

Chào bác sĩ ạ. Cháu dùng thuốc tránh thai khẩn cấp, viên thứ nhất uống sau 32h kể từ lúc quan hệ, nhưng viên thứ 2 cháu uống sau 18 tiếng so với viên thứ nhất, tức chậm 6 tiếng. Như vậy khả năng có thai cao không ạ? cháu nghe nói viên khẩn cấp vẫn có tác dụng trong 5 ngày, vậy cháu có nên uống thêm liều không ạ? cháu cảm ơn!

Loire Đang Ngoại tuyến Banned

viên khẩn cấp có tác dụng sau 72h tức là 3 ngày sau khi quan hệ bạn ạ chứ ko fải 5 ngày.

Trễ rồi thì uống bao nhiu cũng vậy bạn ạ. sau 10 ngày hãy mua que về thử xem kết quả ra sao rồi tính tiếp.

phuongnhung2001 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn phải tuân thủ theo đúng quy tắc uống thuốc tránh thai khẩn cấp thì mới có thể phòng ngừa chắc chắn đựoc. Còn bay giờ khi đã trễ rồi thì chì chờ đến ngày thử que thôi.

minhduc2310's Avatar
    minhduc2310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trường hợp này bạn chỉ còn cách chờ cho đủ 10 ngày sau khi quan hệ rồi mua que thử thai về kiểm tra lại thôi bạn ạ, thuốc tránh thia khẩn cấp nếu dùng sau 4-5 ngày thì tác dụng của nó cũng không còn đâu, chúc bạn may mắn .

thanhxuan2601 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Lần sau bạn nên rút kinh nghiệm đi nhé, uống thuốc thì phải theo đúng giờ thì mới có tác dụng. Với lại việc sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp quá nhiều có thể không tốt cho sức khỏe của bạn đâu. Nhiều trường hợp dùng thuốc tránh thai khẩn cấp quá liều chỉ định phải nhập viện trong tình trạng rong kinh, rong huyết kéo dài, xây xẩm mặt mày, ngộ độc, rối loạn chu kỳ kinh nguyệt.

Nếu không được điều trị kịp thời sẽ dẫn tới mất máu, ảnh hưởng xấu tới sức khỏe sinh sản...

Bác sĩ Châu cho hay, dùng quá liều thuốc này khiến niêm mạc tử cung bị teo lại, niêm mạc mỏng khiến trứng không làm tổ được nên không thể có thai.

Mặt khác hiện tượng rong kinh khiến nhiễm trùng ngược đường sinh dục, phải điều trị lâu dài, tốn kém tiền bạc và ảnh hưởng đến sức khỏe, sinh hoạt hàng ngày của người phụ nữ.
    Hãy tự bảo vệ sức khỏe của mình nhé, thân ^^

NHMN Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Hiệu quả của thuốc tránh thai khẩn cấp chỉ có khoảng 75% , nên bạn cũng không nên tin tưởng vào nó quá