Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 16
    netvn146 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chậm kinh 4 ngày và đau bụng dưới

e và bạn gái quan hệ từ đó đến nay đc 18 ngày, và đã trễ kinh đc 5 ngày. Bạn gái e từ ngày đầu tiên trễ đã bị đau bụng dưới lâm râm âm ỷ..nhưng vẫn không có kinh. vậy có khả năng có thai không

quynhgiao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn có dùng BCS ko...nếu ko dùng và xuất tinh trong thì khả năng có thai rất cao...bạn mua que về thử nhé

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn có dùng biện pháp an toàn nào không? nếu ko thì nên đi mua que thử nha bạn. mình nghĩ là bạn nên mua que vì nếu ko dùng biện pháp an toàn nào, tỉ lệ có thai khá cao

khanh_an Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bạn nên mua que thử đi, còn nếu muốn chác chắn thì đi siêu âm.. cũng giống như mình, trễ kinh mà bụng dưới cứ đau lâm râm nên cứ nghĩ là sắp tới ngày có kinh nguyệt nhưng đâu ngờ đau bụng kiểu đó cũng là dấu hiệu thai đang làm tổ trong tử cung.

mình thử quickstick 2 lần rồi đều cho âm tính. nhưng đến h vẫn chưa thấy có kinh. chắc phải dẫn đi phám bs wa. bạn nào biết tp.hcm có phòng khám nào yên tâm chỉ mình với

khanh_an Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi netvn146 Xem bài viết
    mình thử quickstick 2 lần rồi đều cho âm tính. nhưng đến h vẫn chưa thấy có kinh. chắc phải dẫn đi phám bs wa. bạn nào biết tp.hcm có phòng khám nào yên tâm chỉ mình với
    Mình hay khám phụ khoa ở phòng khám Marie Stopes VietNam, 253 Trần Quang Khải, P.Tân Định, Q.1. Chỗ đó được lắm, cũng không mắc tiền lắm đâu nhưng được cái ngta tiếp đón mình nồng hậu, nhiệt tình tư vấn khi mình có thắc mắc gì đó, không phải chờ đợi lâu, mỗi lần khám chỉ 1 người và nhất là ngta ko nhìn những người đi giải quyết hẫu quả bằng ánh mắt kỳ thị như những nơi khác. Bạn đi khám đi, cho an tâm. Chúc luôn bình an và hạnh phúc nha.

oh thanks bạn. bạn gái mình có kinh rồi =.=" hú hồn...nhưng chắc phải đi khám coi sức khỏe thế nào cho yên tâm lun thể. giá khám thế nào bạn

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Lần sau khi quan hệ nên dùng các biện pháp tránh thai an toàn nha bạn.
    Lần sửa cuối bởi Nammap, ngày 19-05-2011 lúc 05:25 PM.

thichkhampha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Dùng BCS khi quan hệ nha bạn, mình thấy cách này hiệu quả lắm.

autumn_rain Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Minh bi tre kinh 11 ngày và bị dau bung duoi am i, truoc giờ kinh nguyệt minh cũng không đều lắm. Minh có mua que về test thử 3 lần rùi thì thấy có 2 vạch nhưng vạch thứ 2 rất mờ dzậy không biết là mình có thai không. 2 vc minh cung dang mong co em be. Xin nho cac ban tu vấn giúp minh dzới

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Chỉ nhúng que trong nước tiểu từ 3-5 phút rồi lấy ra đọc kết quả, nếu để quá lâu có thể gây ra vạch thứ 2 mờ mờ!

autumn_rain Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Minh nhung khoang 5' thui, hom qua co di xet nghiem mau hcg ket qua ghi duong tinh nhung k ghi ro nong do la bao nhieu minh co hoi thi nguoi ta noi la duong tinh nhe nhung minh di sieu am thi k thay.minh dzan bi dau bung duoi am i, dzay la sao. Minh co thai k, minh lo wa

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Như vậy là 1 tuần sau phải đi SA lại nha bạn!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Đúng vậy, nếu thử máu kết quả dương tính thì vài ngày nữa thử que lại hoặc 1 tuần sau đi siêu âm lại nhé !

letruongmanngoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

E bi tre kinh va dau bung duoi dc 1 tuan roi,dung que thu 2 lan roi nhung chi co 1 vach.thang trc e va chong e qhe vao ngay thu 2 cua tuan hanh kinh.chu ky kinh cua e rat deu thuong la 30 hoac 31 mgay.gio e cam thay lo qua

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối