Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 40
    chibao2704 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chậm kinh 2 tuần, dùng que thử thai thấy 1 vạch, nhưng có nhiều biểu hiện của mang thai

Bạn gái em trậm kinh khoảng 2 tuần rùi. Chúng em vẫn thường quan hệ xong xuất tinh ra ngoài. Em đã đọc nhiều bài viết bảo là có thể cách ấy vẫn mang thai. Nhưng bạn gái em thử 3 que thử thai vào 3 ngày khác nhau ( cách đây 4 ngày và hôm nay ) kết quả đều là 1 vạch
    Xong em thấy bạn gái em bảo là dạo này thèm ăn, ăn nhiều thứ chưa ăn bao giờ được, biểu hiện thỉnh thoảng thấy tức ngực, ngực hình như to hơn, núm vú đen hơn... em đọc trên mạng toàn thấy biểu hiện của mang thai
    Không biết bạn gái em thế nào?
    ak thời gian trước cách đây khoảng 3 đến 4 tuần bạn gái em thỉnh thoảng đau bụng quặn( rất là đau)
    Em xin bác sĩ hay ai có kinh nghiệm chỉ bảo em cái
    Em xin chân thành cảm ơn

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Chu kì kinh phụ thuộc vào nhiều yếu tố, trước giờ chu kì kinh của bạn có đều không. Bạn gái bạn đã thử que và các lần đều âm tính nên khả năng có thai là thấp, có thể chỉ là rối loạn kinh nguyệt thôi. Chờ thêm vài ngày nữa nha bạn. Thân chào bạn!

Trích dẫn Gửi bởi Dr.Vani Xem bài viết
    Chu kì kinh phụ thuộc vào nhiều yếu tố, trước giờ chu kì kinh của bạn có đều không. Bạn gái bạn đã thử que và các lần đều âm tính nên khả năng có thai là thấp, có thể chỉ là rối loạn kinh nguyệt thôi. Chờ thêm vài ngày nữa nha bạn. Thân chào bạn!
    vâng! nhưng trường hợp vẫn không có kinh thì sao nhỉ!
    Bọn em lo lắng quá

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

NẾu vẫn không có kinh mà không phải là là do có thai thì bạn gái có thể bị rối loạn nội tiết. Đưa bạn gái đi khám để điều trị thuốc thì sẽ ra kinh lại bình thường thôi bạn ạ !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

rối loạn kinh nguyệt có nhiều nguyên nhân lắm, nếu sắp xếp được bạn nên đi khám phụ khoa để ktra nhé

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu vẫn không có kinh sau khoảng 2-3 tuần trễ kinh, bạn có thể đưa bạn gái đi khám. Thân chào bạn!

good-health Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có người trễ kinh cả tháng cũng không sao cả đâu. Nếu bạn gái thấy không ra kinh khó chịu thì mới cần uống thuốc ra kinh. Đi khám được thì càng tốtđó bạn !

Mặc định cảm ơn

cảm ơn tất cả mọi người

tyty Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

các mẹ ơi cho em hỏi chút ạ!
    vào 26/5 e có kinh nhưng hôm nay đã là 11/7 rồi mà e chưa có kinh trở lại( 3, 4 hôm nay e thấy có hiện tượng tức ngực, núm vú hồng hơn và râm râm đau bụng nên cứ nghĩ là sắp bị ). sáng nay e có thử thai bằng que thử nhưng kết quả là một vạch, như vậy kết quả có chính xác không ạ? ( kì kinh của e thường là 35 ngày)
    Có 1 chi tiết nữa là trong khoảng thời gian từ 23/6 đến 26/6 em phải đi xa bằng ô tô nên có sử dụng thuốc chống say tàu xe cả đi và về, trong chuyến đi em ăn ngủ thất thường do phải đi lại bằng ô tô nhiều nên say xe, không ăn uống được nhiều,lại còn ngủ muộn dậy sớm, dạo này e còn bị sút cân, liệu đó có phải là nguyên nhân khiến e bị chậm kinh ko ạ?

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

những sinh hoạt ko điều độ đó đã khiến bạn chậm kinh...ngủ sớm, ăn uống đầy đủ, uống nhiều nước, tinh thần thoải mái thì sẽ ổn thôi

Trích dẫn Gửi bởi tyty Xem bài viết
    các mẹ ơi cho em hỏi chút ạ!
    vào 26/5 e có kinh nhưng hôm nay đã là 11/7 rồi mà e chưa có kinh trở lại( 3, 4 hôm nay e thấy có hiện tượng tức ngực, núm vú hồng hơn và râm râm đau bụng nên cứ nghĩ là sắp bị ). sáng nay e có thử thai bằng que thử nhưng kết quả là một vạch, như vậy kết quả có chính xác không ạ? ( kì kinh của e thường là 35 ngày)
    Có 1 chi tiết nữa là trong khoảng thời gian từ 23/6 đến 26/6 em phải đi xa bằng ô tô nên có sử dụng thuốc chống say tàu xe cả đi và về, trong chuyến đi em ăn ngủ thất thường do phải đi lại bằng ô tô nhiều nên say xe, không ăn uống được nhiều,lại còn ngủ muộn dậy sớm, dạo này e còn bị sút cân, liệu đó có phải là nguyên nhân khiến e bị chậm kinh ko ạ?
    Bạn thử que thời điểm này là chính xác rồi đấy bạn ạ. Các yếu tố bạn nên có thể góp phần gây nên tình trạng trễ kinh này !

tyty Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

hôm nay em đã có kinh lại ( lên tới 15 ngày ) híc. bác sĩ và mọi người có cách nào để điều hòa kinh nguyệt ko ạ?

zizi_emon's Avatar
    zizi_emon Đang Ngoại tuyến Moderator

kinh nguyệt rối loạn 1 tí ko ảnh hưởng gì...vì đó đa số phụ nữ đều bị...ít ai mà đúng ngày đc lắm

Trích dẫn Gửi bởi tyty Xem bài viết
    hôm nay em đã có kinh lại ( lên tới 15 ngày ) híc. bác sĩ và mọi người có cách nào để điều hòa kinh nguyệt ko ạ?
    Phụ nữ có kinh nguyệt không đều khi chưa có nhu cầu mang thai và không ảnh hưởng sức khỏe thì không nhất thiết phải điều trị để cho kinh đều thật đều đâu bạn à. Chỉ cần chế độ sinh hoạt hợp lí, điều thôi thì đó cũng là 1 giải pháp rồi đấy !

babykute123456 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em quan hệ lần đâu sau khi gần hết Kinh thì có bị dính ko ạ,ngày kinh còn ra ít thôi ạ,chu kì kinh của em 2 thàng gần lại đây rất đều.Mấy hôm nay e bị ốm,đau đầu,ngủ khá nhiều,ngực thấy to hơn và có quầng thâm..Sau khi quan hệ 1 tuần ,e đã thử que thử 3 lần và đều cho kết quả là 1 vạch.Vậy e thai không ạ

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối