Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 39
    minhphuongs Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chậm kinh 12 ngày có khí hư mầu nâu

Bác sĩ ơi bác sĩ cho hỏi
    Tháng này em chậm kinh đã 12 ngày rồi. Hai hôm trước em có thử 2 que hai ngày liền đều lên 1 vạch đậm 1 vạch nhạt. Hôm sau em đi siêu âm bác sĩ siêu âm bảo niêm mạc tử cung dầy 18mm, chưa thấy túi nước ối. Sáng nay em lại thử que thì nó lại chỉ có một vạch thôi. Mà từ sáng nay em lại ra khí hư có màu vàng nâu. Giờ em lo quá không biết em có thai chưa.
    Mong bác sĩ giải thích giúp em. em rất lo lắng. em cảm ơn bác sĩ.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi minhphuongs Xem bài viết
    Bác sĩ ơi bác sĩ cho hỏi
    Tháng này em chậm kinh đã 12 ngày rồi. Hai hôm trước em có thử 2 que hai ngày liền đều lên 1 vạch đậm 1 vạch nhạt. Hôm sau em đi siêu âm bác sĩ siêu âm bảo niêm mạc tử cung dầy 18mm, chưa thấy túi nước ối. Sáng nay em lại thử que thì nó lại chỉ có một vạch thôi. Mà từ sáng nay em lại ra khí hư có màu vàng nâu. Giờ em lo quá không biết em có thai chưa.
    Mong bác sĩ giải thích giúp em. em rất lo lắng. em cảm ơn bác sĩ.
    Với biểu hiện của bạn tôi nghĩ bạn nên thử que lại lần nữa xem sao. Có khả năng có thai sớm thật đấy !

Bác sĩ ơi hôm qua em đi siêu âm bs siêu âm bảo chưa thấy túi nước ối.Trước khi em làm xét nghiệm ở đó cũng thử que thì cũng chỉ lên 1 vạch. Nhưng khi em có làm xét nghiệm beta thì lượng HCG trong máu là 35,28. Giờ em lo quá không biết như thế nào.

Bây giờ em vẫn ra dịch mầu nâu

Bác sĩ ơi hôm qua em đi siêu âm bs siêu âm bảo chưa thấy túi nước ối.Trước khi em làm xét nghiệm ở đó cũng thử que thì cũng chỉ lên 1 vạch. Nhưng khi em có làm xét nghiệm beta thì lượng HCG trong máu là 35,28. Giờ em lo quá không biết như thế nào.
    Xét nghiệm HCG như vậy là có thai thật rồi đấy bạn. Sau 2 ngày bạn xét nghiệm lại xem HCG thay đổi như thế nào. Có thể chẩn đoán là thai sớm, phân biệt với thai ngoài tử cung, cần theo dõi sát nhé bạn !

Bây giờ em vẫn ra dịch mầu nâu
    Như vậy thì khá nguy hiểm, cần cảnh giác với tình trạng thai ngoài tử cung. Bạn nên đi khám bs đi bạn !

Bác sĩ ơi trưa qua tự dưng đau bụng và nó ra máu đỏ thâm kèm theo hai cục nhầy nhầy màu đen. Em ra được em ra được em hết đau bụng. Vậy em có phải sảy thai không ah.

Em lấy chồng được hai năm rồi mà vẫn chưa có baby. Giờ em mong quá có em tưởng lần này có mừng quá. Nhưng giờ nó lại như vậy. Bác sĩ giờ em có lên đi khám vô sinh không mà khám ở đâu tốt ah.

Bác sĩ cho em hỏi là lúc trước em cũng theo đông y uống. Em cũng thử đi kiểm tra nội tiết vào tháng 7/2013: FSH là 4.57 mU/ml; LH là 4.11 mU/ml; Prolactin là 429.4 µU/ml; Estradiol (E2) là 169.6 pmol/L bác sĩ cho em hỏi những kết quả trên thì nội tiết của em vấn đề gì không. Em cũng đi chụp TCVT thì có bsi đọc fim là lại bảo em không sao, em cũng nhờ một bsi chuyên khoa khác đọc lại thì lại bị tắc kẽ vòi trứng. Kinh nguyệt của em hàng tháng lại đều, nếu lệch chỉ lệch 2 ngày thôi. Vậy mà tháng này em bị chậm 15 ngày. Bsi cho em hỏi nếu em bị tắc kẽ vòi trứng thì có thai được không, tắc kẽ vòi trứng thì phải chữa trị như thế nào ah. Em có lên khám chụp lại TCVT để xem lại kết quả không ah.

Bác sĩ ơi trưa qua tự dưng đau bụng và nó ra máu đỏ thâm kèm theo hai cục nhầy nhầy màu đen. Em ra được em ra được em hết đau bụng. Vậy em có phải sảy thai không ah.
    Bạn đã đi bv khám chưa ? Kết quả hiện tại thế nào ? Theo mô tả của bạn thì khá giống sảy thai nhưng có thai ngoài tử cung không cũng chưa loại trừ được !

Em lấy chồng được hai năm rồi mà vẫn chưa có baby. Giờ em mong quá có em tưởng lần này có mừng quá. Nhưng giờ nó lại như vậy. Bác sĩ giờ em có lên đi khám vô sinh không mà khám ở đâu tốt ah.
    Hiện tại bạn nên đi khám ngay để xem tình trạng có nguy hiểm gì hay không đã. Giải quyết xong việc này mới tính chuyện khám vô sinh sau !

Bác sĩ cho em hỏi là lúc trước em cũng theo đông y uống. Em cũng thử đi kiểm tra nội tiết vào tháng 7/2013: FSH là 4.57 mU/ml; LH là 4.11 mU/ml; Prolactin là 429.4 µU/ml; Estradiol (E2) là 169.6 pmol/L bác sĩ cho em hỏi những kết quả trên thì nội tiết của em vấn đề gì không. Em cũng đi chụp TCVT thì có bsi đọc fim là lại bảo em không sao, em cũng nhờ một bsi chuyên khoa khác đọc lại thì lại bị tắc kẽ vòi trứng. Kinh nguyệt của em hàng tháng lại đều, nếu lệch chỉ lệch 2 ngày thôi. Vậy mà tháng này em bị chậm 15 ngày. Bsi cho em hỏi nếu em bị tắc kẽ vòi trứng thì có thai được không, tắc kẽ vòi trứng thì phải chữa trị như thế nào ah. Em có lên khám chụp lại TCVT để xem lại kết quả không ah.
    Tắc vòi trứng 1 bên thì vẫn có thể mang thai nhờ vòi trứng bên còn lại được bạn ạ. Tháng này kinh nguyệt của bạn bị trễ là do bạn có thai đấy thôi. Nếu đã có thai nhưng trục trặc thì sau đó nên kiểm tra lại phòng ngừa thai ngoài tử cung !

Cám ơn bsi. Em chưa đi khám lại. Nhưng kết quả lên chụp TCVT lúc trước em làm có bsi lại bảo em bị tắc kẽ hai vòi trứng. Bsi cho em hỏi Có trường hợp nào bị tắc hai vòi trứng mà vẫn có thai không bsi. Giờ em rất lo lắng.

Cám ơn bsi. Em chưa đi khám lại. Nhưng kết quả lên chụp TCVT lúc trước em làm có bsi lại bảo em bị tắc kẽ hai vòi trứng. Bsi cho em hỏi Có trường hợp nào bị tắc hai vòi trứng mà vẫn có thai không bsi. Giờ em rất lo lắng.
    Nếu thật sự là tắc 2 vòi thì khó lòng mà mang thai. Nếu có mang thai thì sẽ bị thai ngoài tử cung trong trường hợp tắc chưa hoàn toàn !

Nhu truong hop cua em thi phai lam nhu the nao ah bac si tu van giup e voi

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 13-04-2014, 10:32 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:33 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-11-2012, 09:46 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-11-2012, 06:47 PM