Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Cham kinh 10 ngay

tenten99 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cham kinh 10 ngay

Mình và chồng dự định năm nay co em bé, nên chúng mình sinh hoạt rất đều đặn. Tháng này, khi chậm kinh được 10 ngày, mình đã thử QT 2 lần đều cho kết quả âm tính. Nhưng tính đến ngày hôm nay mình đã chậm kinh được 10 ngày rồi. Liệu mình có thể có thai không? Mình có nên thử QT lại lần nữa không? Mình đang stress trong công việc, liệu đó có phải là nguyên nhân gây chậm kinh ko? Rất mong các bạn cho mình lời khuyên. Xin cảm ơn!

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn !

Để cho yên tâm mình nghĩ bạn nên thử thai bằng QT một lần nữa.

Mình không biết công việc của bạn stress như thế nào , nhưng mình nghĩ bạn nên tìm cách khắc phục tình trạng này. Vì stress là một trong những nguyên nhân có thể làm cho bạn chậm kinh, mặc khác stress còn có những tác hại sau:

Gần đây người ta đã ngiên cứu cho thấy phụ nữ bị stress khó có thai. Bạn có thể đọc thêm ở link sau:
    Phụ nữ stress khó có thai

Thêm nữa nếu bạn đã có thai trong lần này thì việc người mẹ bị stress kéo dài có thể ảnh hưởng đến sức khoẻ thai nhi.

Nên mình nghĩ bên cạnh việc thử thai lại, bạn nên cân bằng lại cuộc sống và công việc của mình để giảm stress.

Thân chào bạn.

tenten99 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thật cám ơn những lời khuyên của bạn. Mình sẽ thử thai thêm lần nữa, và cố gắng thu xếp công việc và nghỉ ngơi hợp lý. Cám ơn bạn nhiều.

melam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chậm kinh

Đôi khi mình cũng bị chậm như bạn nhưng sức khoẻ vẫn không sao, chỉ vì thời gian đó co quá nhiều việc làm cho mình bị tress nên chậm thôi. Còn chuyện có em bé bạn đừng quá căng thẳng hãy để tự nhiên thì khả năng thụ thai sẽ cao hơn và bé se khoẻ mạnh hơn. Đừng tạo áp lực cho mình

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn đừng quá căng thẳng,mọi chuyên cứ để tự nhiên nha bạn.Trong trường hợp bạn và chồng bạn sinh hoạt đều đặn trên 2 năm không sử dụng bất kỳ biện pháp tránh thai nào mà không có thai thì bạn hãy đi khám nha.Còn bây giờ bạn hãy bỉnh tĩnh "Dục tốc bất đạt mà"

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Đã có nghiên cứu mới gần đây cho thấy chính tình trạng căng thẳng hay còn gọi là stress làm cho phụ nữ khó có thai đấy bạn, hãy tập thư giãn đi bạn, có thể tình hình sẽ được cải thiện đấy
    :47: